ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 44 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 20282930313240 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 660
    สวัสดีครับ ผมขอลบกวนถามปัญหาหน่อยครับ คือผมลงสองโอเอสในเครื่องเดียว(เพื่อนลงให้)คือ Win XP SP3 กะ Linux Ubuntu เดิมก็สลับใช้ตอนบูทเครื่อง ใช้งานทั่วไปลินุ๊กซ์ ใช้งานมีเดีย วินโดวส์ แต่มาระยะหลังคือสองสามวันมานี่ มันไม่ขึ้นให้เลือกเข้าแระ มันเ้ข้าวินโดวส์เลย ลบกวนสอนทีครับว่าต้องตั้งค่าวินโดวส์อย่างไร(รักนุ๊กซ์เสียดายวิน) ขอบคุณครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerobongbaw อ่านกระทู้
    รบกวน ช่วยแก้ปัญหา เสียงไมค์ ใน Headphone ทีครับ
    คืออาการ มันเป็นแบบการสะท้อนอ่ะครับบ Stereo Mix ก็ ปิดหมดแล้ว
    เวลาคนอื่นพูดมา มันจะเอาเสียง ใน Speaker มาพูดแทนผมด้วยอ่ะครับ
    อันนี้ไม่ชัวนะครับ ลองลบไดร์เวอร์เสียงออกแล้วลงใหม่ จากนั้นลองโปรแกรมที่ใช้แล้วลงใหม่ดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ llWJllWJ อ่านกระทู้
    สวัสดีครับ ผมขอลบกวนถามปัญหาหน่อยครับ คือผมลงสองโอเอสในเครื่องเดียว(เพื่อนลงให้)คือ Win XP SP3 กะ Linux Ubuntu เดิมก็สลับใช้ตอนบูทเครื่อง ใช้งานทั่วไปลินุ๊กซ์ ใช้งานมีเดีย วินโดวส์ แต่มาระยะหลังคือสองสามวันมานี่ มันไม่ขึ้นให้เลือกเข้าแระ มันเ้ข้าวินโดวส์เลย ลบกวนสอนทีครับว่าต้องตั้งค่าวินโดวส์อย่างไร(รักนุ๊กซ์เสียดายวิน) ขอบคุณครับ
    ลองทำตามนี้ดูนะครับ ในเว็ปรูปมันหายไปแล้วแต่ก็น่าจะพอทำตามได้อยู่
    http://notebook-lookup.blogspot.com/...x-easybcd.html

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    932
    ขอขอบพระคุณมากครับ เดือดร้อนจริงๆเพราะงานอยู่ในลินุ๊กซ์แล้วผมก็ไม่รู้จริงๆว่าจะทำไงลองถามในชุมชนลินุ๊กซ์กลับไมได้คำตอบ ลองทำตามแล้วได้ผลครับ ขอบพระคุณมากครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ llWJllWJ อ่านกระทู้
    ขอขอบพระคุณมากครับ เดือดร้อนจริงๆเพราะงานอยู่ในลินุ๊กซ์แล้วผมก็ไม่รู้จริงๆว่าจะทำไงลองถามในชุมชนลินุ๊กซ์กลับไมได้คำตอบ ลองทำตามแล้วได้ผลครับ ขอบพระคุณมากครับ
    ไม่เป็นไรครับถ้าช่วยได้ก็ช่วย ช่วยไม่ได้ก็ตัวใครตัวมัน อีกอย่างผมก็ไม่ได้รู้เรื่องไรแค่หาจาก google เท่านั้นเองครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    หน้าจอbootวินโดว์แบบนี้ปกติไหมครับ พอดีไม่เคยเจอ แล้วต้องทำอะไรไหม

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Auoo2539 อ่านกระทู้
    หน้าจอbootวินโดว์แบบนี้ปกติไหมครับ พอดีไม่เคยเจอ แล้วต้องทำอะไรไหม

ลองคลิกขวา my com>properties>advance system
    แล้วเข้าไปตั้งค่าตามรูป

แล้วรีเครื่องดูครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ปวดหัวมากๆครับ Runtime Error

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ลบเกมส์ออกแล้วลงใหม่ดูยังครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แวะมาถามเพิ่มครับ

พักหลังๆมานี้ ภาษาในเครื่องผมชอบเริ่มมีอาการเป็นช่อง ☐☐☐☐ แบบนี้อ่าครับ และเป็นเฉพาะภาษาเกาหลีด้วยนะครับ = =" เป็นบ่อยมากๆด้วย แต่ ญี่ปุ่น จีน ไทย อิงค์ ไม่เป็นอะไรเลยนะครับ
    ส่วนใหญ่พอรีเครื่องใหม่ก็จะหายครับ กลับมาแสดงเหมือนเดิม
    คอมผม Windows 7 Ultimate Service Pack 1 - 32bit ครับ TwT ใครพอจะรู้วิธีช่วยทีนะครับ (สงสัยได้ฟอแมตแน่เลย =w=''')

กล่าวขอบคุณ
    932
    ใกล้ปีใหม่แล้วขออวยพรให้จขกท.กะคุณchikuva มีความสุขมากๆ ไม่เจ็บ ไม่จนตลอดไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ทำยังไงถึงจะให้เน็ต 3bb อัพโหลดไฟล์ได้มั่งครับ

ผมอัพโหลดเข้า MediaFire กับ PutLocker ไม่ได้อ่ะครับใช้เน็ต 6m ของ 3BB

อัพเข้า MediaFire จะ ไม่ได้เลย

อัพเข้า PutLocker อัพมันค้างอยู่ที่เดิมนานมากไม่เสร็จซักที

จึงอยากถามว่าผมสามารถอัพเข้า เว้บไหนได้มั้ง

หรือขอวิธีทำให้มันอัพได้หน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 24th December 2011 เมื่อ 12:31

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112
    คือผมพึงลงวินโด7ใหม่อะครับ เเล้วตอนเปิดเครื่องทำไงให้มันขึ้นเเต่คำว่ายินดีตอนรับอะครับไม่ต้องมีคำอื่นมาขึ้นด้วย

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tz_Icer อ่านกระทู้
    แวะมาถามเพิ่มครับ

พักหลังๆมานี้ ภาษาในเครื่องผมชอบเริ่มมีอาการเป็นช่อง ☐☐☐☐ แบบนี้อ่าครับ และเป็นเฉพาะภาษาเกาหลีด้วยนะครับ = =" เป็นบ่อยมากๆด้วย แต่ ญี่ปุ่น จีน ไทย อิงค์ ไม่เป็นอะไรเลยนะครับ
    ส่วนใหญ่พอรีเครื่องใหม่ก็จะหายครับ กลับมาแสดงเหมือนเดิม
    คอมผม Windows 7 Ultimate Service Pack 1 - 32bit ครับ TwT ใครพอจะรู้วิธีช่วยทีนะครับ (สงสัยได้ฟอแมตแน่เลย =w=''')
    รอผู้รู้ท่านอื่นละกันนะครับ

ใกล้ปีใหม่แล้วขออวยพรให้จขกท.กะคุณchikuva มีความสุขมากๆ ไม่เจ็บ ไม่จนตลอดไปครับ
    ขอบคุณครับ อวนพรสิ่งใดก็ขอให้คุณได้รับสิ่งนั้นกลับไปด้วยแล้วกันนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ทำยังไงถึงจะให้เน็ต 3bb อัพโหลดไฟล์ได้มั่งครับ

ผมอัพโหลดเข้า MediaFire กับ PutLocker ไม่ได้อ่ะครับใช้เน็ต 6m ของ 3BB

อัพเข้า MediaFire จะ ไม่ได้เลย

อัพเข้า PutLocker อัพมันค้างอยู่ที่เดิมนานมากไม่เสร็จซักที

จึงอยากถามว่าผมสามารถอัพเข้า เว้บไหนได้มั้ง

หรือขอวิธีทำให้มันอัพได้หน่อยครับ
    ผมว่า 3bb ตอนนี้ปีปัญหากับ dns server ออกเว็ปนอกนะครับ mediafire ผมโหลดอะไรไม่ได้เลย เซ็งมากมาย บริการห่วยไปทุกทีแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz0055za อ่านกระทู้
    คือผมพึงลงวินโด7ใหม่อะครับ เเล้วตอนเปิดเครื่องทำไงให้มันขึ้นเเต่คำว่ายินดีตอนรับอะครับไม่ต้องมีคำอื่นมาขึ้นด้วย
    มีรูปไหมครับ ปรกติก็จะมีแค่คำว่า welcome ถ้าเป็นภาษาไทยก็น่าจะเป็นคำว่ายินดีต้อนรับปรกตินะครับ

บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    นี้ครับรูป

เเล้วขอถามอีกครับ

ผมอัพไฟล์ลงmfไม่ได้อะครับมันขึ้น

Unfortunately there was an error and the uploader could not continue. Error name: "TypeError" Error message: "elem.style is undefined" Line number: 6338
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benz0055za : 24th December 2011 เมื่อ 15:40

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    เป็นวินโดวส์โมนี่เอง มันเป็น text animation น่าจะใช้โปรแกรมปรับแต่งวินโดวส์ 7 มาแก้ได้ ผมไม่ค่อยได้ใช้เท่าไรรู้เจ้าของกระทู้มาช่วยตอบแล้วกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,067
    เเล้วที่อัพไพล์ลงmfไม่ได้เเก้ยังไงอะครับ

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz0055za อ่านกระทู้
    นี้ครับรูป

เเล้วขอถามอีกครับ

ผมอัพไฟล์ลงmfไม่ได้อะครับมันขึ้น

Unfortunately there was an error and the uploader could not continue. Error name: "TypeError" Error message: "elem.style is undefined" Line number: 6338
    มันบอกว่ามันไม่ได้สามารถอัพโหลดต่อได้ แล้วก็รู้สึกเหมือนจะเป็นที่ตัว Host เขาเองนะ เพราะมันบอกว่าไป Error ที่ตัว elem.style ลองอัพซักพักแล้วอัพโหลดใหม่ดูครับ
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    คือถ้าผมลง windows 7 แล้วต้องหาไดร์เวอร์ อะไรไหมครับ

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Auoo2539 อ่านกระทู้
    คือถ้าผมลง windows 7 แล้วต้องหาไดร์เวอร์ อะไรไหมครับ
    หาครับ ลองไปเช็คดูที่ Device Manager ว่าอันไหนขึ้นเหลืองข้างหน้าถ้ามีก็โหลดเลย ที่หลักๆก็คือ การ์ดจอ เมนบอร์ด เสียง ฯลฯ (คิดไม่ออก)
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    บอร์ด asrock g31m-s ชอบมีปัญหาจอฟ้าจังเลยครับ ผมลงวินโดว์เล่นได้ไม่เกิน 3อาทิตย์ ลงโปรแกรมอื่นๆ พอบูทเครื่อง มันจะเป็นจอฟ้าอะครับ มีปัญหาเหมือนกันเลย มี2บอร์ดครับ เหมือนกัน2บอร์ดเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ถ้าถามว่า ทำไมคอมผมเล่นเกมทีไรโดนบอสตบตายทุกที จะโดนเตะไหมนะ ....

อิอิ ล้อเล่นครับ ^^"

เมอร์รี่คริสต์มาสครับ 0/

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    แวะมาเที่ยวกระทู้ นี้ดู ครับ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เน็ตหลุดบ่อย

เน็ตหลุดบ่อย แทบทุกๆ ห้านาที ทำไงดีคับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ถ้าถามว่า ทำไมคอมผมเล่นเกมทีไรโดนบอสตบตายทุกที จะโดนเตะไหมนะ ....

อิอิ ล้อเล่นครับ ^^"

เมอร์รี่คริสต์มาสครับ 0/
    1. คอมไม่แรงพอเจอสกิลเยอะๆกระตุกกดยาไม่ทันตาย
    2.เน็ตไม่ดีแลคตาย
    3.บอสโหดเกินโดนตีทีเดียวตาย
    4.ตัวละครอ่อนเกินสู้บอสไม่ไหวไปเก็บเวลตีบวกมาใหม่ค่อยว่ากัน

เมอร์รี่คริสต์มาสเช่นกันครับ ^^"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leopan555 อ่านกระทู้
    แวะมาเที่ยวกระทู้ นี้ดู ครับ ^^
    ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ariyawat อ่านกระทู้
    เน็ตหลุดบ่อย แทบทุกๆ ห้านาที ทำไงดีคับ
    โทรตามช่างเลยครับ แบบนี้ถ้าไม่เป็นที่โมเด็มก็น่าจะเป็นที่สายสัญญาณ call center โลด

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: