ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShadowStePz อ่านกระทู้
    ในเมื่อท่านทราบอยู่แล้ว แล้วท่านจะมาประชดประชันผมทำไมกันครับ ผมไม่ได้ไปอ้างอิงข้อความท่านเลยแม้แต่น้อย และไม่ได้จะแข่งความรู้กับท่านเลยครับ
    ผมพูดความจริง แล้วก็มีหลักฐานอ้างอิง ในความรู้อันน้อยนิดของผม แต่ท่านกลับมาล้อเลียนคำพูด และ แสดงกิริยา ไม่ให้เกียรติผมแม้แต่น้อย...

คุณหาว่าผมมั่วใส่ไข่หรอครับ? เคลียร์ด้วยนะครับ
    ไปกันใหญ่แล้ว เข้าใจสภาวะรับแรงกดดันของคนเรามันไม่เหมือนกัน
    ถ้าผมทำให้ว้าวุ่นหัวใจ >< ผมก็ขอโทษ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ผมอ่านแล้วมันก็ไม่เป็นการดูถูกหรือดูหมิ่นตรงไหนเลยนะ
    ผมยังนั่งหัวเราะอยู่เลยท่าน ไม่ซีๆ อย่างว่าพอพูดถูกใจก็นะคนเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KoreaFever : 29th August 2011 เมื่อ 22:53

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KoreaFever อ่านกระทู้
    ไปกันใหญ่แล้ว เข้าใจสภาวะรับแรงกดดันของคนเรามันไม่เหมือนกัน
    ถ้าผมทำให้ว้าวุ่นหัวใจ >< ผมก็ขอโทษ
    ผมอ่านแล้วมันก็ไม่เป็นการดูถูกหรือดูหมิ่นตรงไหนเลยนะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ใจเย็น ๆ cf มันยุ่งยาก เอาไปเดียวไปเลย 6790*2 เอา 6950 ใบเดียว จบ* จากข้างบน ๆ ลด CPU มาเป็น 1055t พอ ๆ บอรด์ก็ลดหน่อย ๆ ไม่ต้องถึงขนาดนั้น HDD เปลี่ยนมาเป็น Samsung 103sj แค่นี้ก็พอละ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    คนเรามันมีอารมณ์แตกต่างกันคับ หยอกล้อเล่นได้ ที่รู้ ๆ จักกัน
    ที่ไม่รู้จักดีไม่ต้องเล่นอะไรมากหรอกเสี่ยกัญ เหมือนบอร์ดเก่าเล่นกันกระจาย 55

แต่ผมก็ยังฮาอยู่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 29th August 2011 เมื่อ 22:56
    - XENON -

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    คนเรามันมีอารมณ์แตกต่างกันคับ หยอกล้อเล่นได้ ที่รู้ ๆ จักกัน
    ที่ไม่รู้จักดีไม่ต้องเล่นอะไรมากหรอกเสี่ยกัญ เหมือนบอร์ดเก่าเล่นกันกระจาย 55

แต่ผมก็ยังฮาอยู่นะ

เป้!!!! แกยังไม่นอนหรอ วะ ๆๆ <<<<<<<<นี่คือการเล่น นะเป้ 555555555555++++++ แสดงให้ดู ว่าเราเล่น ๆ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    เป้!!!! แกยังไม่นอนหรอ วะ ๆๆ <<<<<<<<นี่คือการเล่น นะเป้ 555555555555++++++ แสดงให้ดู ว่าเราเล่น ๆ
    5555555 เราไม่โกรธหรอกถ้าเรารู้จักอ้ะ 555
    - XENON -

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    5555555 เราไม่โกรธหรอกถ้าเรารู้จักอ้ะ 555
    Ser Yes Ser!!!! Thankyou

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    Ser Yes Ser!!!! Thankyou
    5555555 เดี่ยวส่ง 8400 สองตัวเอาไป sli ที่บ้านนะ ><
    - XENON -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมไม่ได้บอกว่าดูถูกหรือดูหมิ่นครับ ผมหมายความว่าไม่เกรงใจกันเลยครับ ให้เกียรติ ให้ความเกรงใจกันบ้าง เราก็อยู่ในเว็ปเดียวกัน สังคมเดียวกัน
    ผมก็เป็นคนคนนึ่งในเว็ปบอร์ดเหมือนกัน เวลาจะพูดหรือ แสดงอะไร ให้มีความเคารพ ให้เกียรติ ให้ความเกรงใจ กันบ้างผมก็เป็นคนคนนึงในสังคมนะครับ
    ผมไม่ได้ว่าท่านมาดูหมิ่น แน่นอนท่านไมได้ มาดูหมิ่นดูถูกอะไรครับแต่เขาไม่ให้เกียรติผม ไม่ให้ความเคารพผม ผมก็ไม่ให้เกียรติเขาเหมือนกัน
    ถ้าเห็นว่ามันผิดจริง ท่านก็แย้งได้ แต่ที่ว่าไม่ให้เกียรติคือการมา พูดแนวส่อเสียด แบบนี้ แล้วไม่มีหลักฐานมาอ้างอิง

ท่านไปอ่านกันดีๆ ซิครับ แล้วถ้าท่านเป็นผมท่านจะรู้สึกยังไงครับ ถ้าท่านบอกว่า "CF ไม่สเถียร" แล้วมีคนมาบอกท่าน "ได้ศัพท์ใหม่แล้ว CF ไม่สเถียร" แถม Emotion หัวเราะขำกลิ้ง?

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    5555555 เดี่ยวส่ง 8400 สองตัวเอาไป sli ที่บ้านนะ ><
    555 บ้านเรามีอยู่ตัวนึง เป้เอามาตัวเดียวพอ ๆ 55555 Quad SLI มันจะแรงเท่า 5670 มั้ยนิ 555

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    บอลเค้าชอบ FX 5200 ครับ 555+

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    555 บ้านเรามีอยู่ตัวนึง เป้เอามาตัวเดียวพอ ๆ 55555 Quad SLI มันจะแรงเท่า 5670 มั้ยนิ 555
    5555 จัดไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShadowStePz อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้บอกว่าดูถูกหรือดูหมิ่นครับ ผมหมายความว่าไม่เกรงใจกันเลยครับ ให้เกียรติ ให้ความเกรงใจกันบ้าง เราก็อยู่ในเว็ปเดียวกัน สังคมเดียวกัน
    ผมก็เป็นคนคนนึ่งในเว็ปบอร์ดเหมือนกัน เวลาจะพูดหรือ แสดงอะไร ให้มีความเคารพ ให้เกียรติ ให้ความเกรงใจ กันบ้างผมก็เป็นคนคนนึงในสังคมนะครับ
    ผมไม่ได้ว่าท่านมาดูหมิ่น แน่นอนท่านไมได้ มาดูหมิ่นดูถูกอะไรครับแต่เขาไม่ให้เกียรติผม ไม่ให้ความเคารพผม ผมก็ไม่ให้เกียรติเขาเหมือนกัน
    ถ้าเห็นว่ามันผิดจริง ท่านก็แย้งได้ แต่ที่ว่าไม่ให้เกียรติคือการมา พูดแนวส่อเสียด แบบนี้ แล้วไม่มีหลักฐานมาอ้างอิง

ท่านไปอ่านกันดีๆ ซิครับ แล้วถ้าท่านเป็นผมท่านจะรู้สึกยังไงครับ ถ้าท่านบอกว่า "CF ไม่สเถียร" แล้วมีคนมาบอกท่าน "ได้ศัพท์ใหม่แล้ว CF ไม่สเถียร" แถม Emotion หัวเราะขำกลิ้ง?

เอาเป็นว่าผมขอโทษแทนเค้าละกัน จบละน้า ๆ

ขอโทษทีนะครับ ที่ว่า รับแรงกดดันได้ไม่เท่ากัน คุณอายุเท่าไหร่ครับ มาว่าผมแบบนี้ คุณหาเงินได้เองหรือยังครับ มาว่าผมแบบนี้
    ถึงผมจะอายุ 18 ผมมี การลงทุนในตลาดหุ้น ผมหางานทำ แล้วตอนคุณอายุ 18 คุณทำอะไรครับ ผมยอมรับว่าเงินลงทุน ผมไม่เยอะครับ
    แค่ 82 เหรียญ แต่ผมจะเอามาให้ดูครับ ผมมั่นใจว่า คนที่โตเป็นผู้ใหญ่เขาไม่พูดคำพูด แบบนี้หรอกนะครับ

เอาเป็นว่าผมขอนะ ผมขอโทษแทนเค้าละกัน ๆ
    จบได้ไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 29th August 2011 เมื่อ 23:16
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    8
    ขอโทษทีนะครับ ที่ว่า รับแรงกดดันได้ไม่เท่ากัน คุณอายุเท่าไหร่ครับ มาว่าผมแบบนี้ คุณหาเงินได้เองหรือยังครับ มาว่าผมแบบนี้
    ถึงผมจะอายุ 18 ผมมี การลงทุนในตลาดหุ้น ผมหางานทำ แล้วตอนคุณอายุ 18 คุณทำอะไรครับ ผมยอมรับว่าเงินลงทุน ผมไม่เยอะครับ
    แค่ 82 เหรียญ แต่ผมจะเอามาให้ดูครับ ผมมั่นใจว่า คนที่โตเป็นผู้ใหญ่เขาไม่พูดคำพูด แบบนี้หรอกนะครับ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    เป้ ไม่ต้องพูดอะไรแล้ว ผมให้เค้าชนะรอบที่ 5 ><
    ปล. ผมไม่เล่นหุ้นครับ ผมเล่นแชร์

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    จบก็จบครับ แต่ห้ามมาอ้างอิง หรือ มาว่าผมเป็นอย่างโง้นอย่างงี้ นะครับให้เกียรติกันบ้าง ถ้าจะว่าผมไปคุยกัน 2 คนครับ

ไหนละครับหลักฐานในการลงทุน ?

ขออนุญาติ เซ็นเซอร์ ชื่อ และที่อยู่ ครับ เพราะเป็นข้อมูลส่วนตัว

อันนี้โบรกเกอร์ต่างประเทศนะครับไปเสริชดู InstaForex และหน่วยเป็น USD ไม่ใช่ Bath นะครับ

ผมชอบอะไรที่มันมีน้ำมีเนื้อครับไม่ชอบพูดลอยๆ 18 คุณหาเงินได้อย่างผมหรือเปล่าครับ?

คอมทั้งเครื่องผมก็หาเงินซื้อเองนะครับ ผมตอนนี้ผมกำลังจะลงทุนกับเหรียญ URL ในขณะที่ค่าเงินกำลังจะอ่อนตัวลง

คุณเคยมีความคิดแบบนี้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีกรุณาอย่ามาว่าผมครับ คนที่ไม่เคยทำอะไรแบบคุณ จะไปรู้อะไรครับ

มาว่าผมรับแรงกดดันได้ไม่เท่าไหร่ คุณเคยทำไหมล่ะครับ สิ่งที่ผมพูด ถ้าไม่ได้ทำ กรุณา ครับ อย่ามาพูดว่าทำอย่างงู้นอย่างงี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ShadowStePz : 29th August 2011 เมื่อ 23:27

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KoreaFever อ่านกระทู้
    บอลเค้าชอบ FX 5200 ครับ 555+
    55555 แxล่มเลย ๆ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 069669286 อ่านกระทู้
    เอาไปแฟลชเป็น6970 ยังไงหรอครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องคอมเลย

แต่ถ้าซื้อ VGA: Gigabyte HD6970 OC2 2GB DDR5 11900.- จะดีกว่า HD6950 เยอะมั้ยครับ
    อย่าแฟรตเลยครับ ตัวที่ทำออกมาหลังๆจะแฟรตไม่ได้ครับ เห็นเจ๊งไปหลายคนแล้ว ไม่***เสี่ยงครับ อีกอย่างการแฟรตแล้วเสีย ไม่อยู่ในเงื่ือนไขการรับประกันด้วยครับ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ไม่ทราบว่าลงหุ้นด้านไหนครับ?
    ผมอายุ 17 ยังไม่มีความคิดที่จะเล่นหุ้น เพราะผมทำงานเป็นร่ามให้คุณพ่อ ได้เงินเยอะพอสมควร แต่ในใจก็อยากเล่น แต่อายุยังไม่ถึง + ไม่อยากให้บอกพ่อแม่ให้เปิดบัญชีเดี๋ยวโดนเขกกระบาน

ส่วนเรื่องที่แล้วมาก็ให้แล้วไปนะครับ (:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 29th August 2011 เมื่อ 23:35

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    มันมีปุ่มคืนค่าเป็นโรงงานอยู่ครับ ถ้าแฟลชแล้วมีปัญหาก็แค่กดปุ่มนั้น มันก็กลับค่าเดิมแล้ว
    ส่วนเรื่องแฟลชไม่ค่อติดคือแบบว่า มันก็ต้องเน้นตัว Ref.ครับ โดยเฉพาะ His ต้องเป็นตัวพัดลมข้าง+กับมีคำว่าAMD

ตารางสถิติการแฟลช เครดิต : 6950-6970 Club @ OCZ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ตกลงนี่เค้าจบรึยังอะเพื่อนๆ ><

เหมือนน้ำจะเริ่มล้นแก้วแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    8
    คือความจริงเราเลือกที่จะลงทุนตัวไหนก็ได้ครับ มีทั้ง ทองคำ , เงิน , หรืออัตราการแลกเปลี่ยน ต่างประเทศ ส่วนตัวผมเล่น อัตตราการแลกเปลี่ยนต่างประเทศครับ EUR/USD แต่ว่ามีอีกหลายค่าเงิน
    ที่เลือกเล่น EUR/USD เพราะแต่ตลาดค่อนข้างใหญ่ และเกี่ยวพัน กับสหรัฐอเมริกา และ ยุโรป ทำให้หาข่าวได้ง่าย และวิเคราะห์ได้ง่ายครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าลงหุ้นด้านไหนครับ?
    ผมอายุ 17 ยังไม่มีความคิดที่จะเล่นหุ้น เพราะผมทำงานเป็นร่ามให้คุณพ่อ ได้เงินเยอะพอสมควร แต่ในใจก็อยากเล่น แต่อายุยังไม่ถึง + ไม่อยากให้บอกพ่อแม่ให้เปิดบัญชีเดี๋ยวโดนเขกกระบาน

ส่วนเรื่องที่แล้วมาก็ให้แล้วไปนะครับ (:
    ไม่จำเป็นต้องอายุ 18 ปีครับ ขอแค่เปิดบัญชีธนาคารได้ก็พอ ถ้าต้องการลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ เปิดบัญชีกับ Liberty Reverse หรือ Paypal ก็ได้ครับ จากนั้น หาซื้อเหรียญ USD
    และ โอนเข้า โบรกเกอร์ ที่ท่านสนใจ แล้วก็ต้องทำการยืนยันตัวด้วยนะครับ แต่พอดีว่ายังไม่มีเวลา เลยไม่ได้ไปยืนยันตัว ถ้าไม่ยืนยันตัว ไม่สามารถถอนได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ShadowStePz : 29th August 2011 เมื่อ 23:46

กล่าวขอบคุณ
    1,262

เพียวตูอยากขายทองหวะ - -
    - XENON -

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ^
    ทองหยิบ ทองหยอดรึป่าวเป็

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ^

ทองคำเปลวว ! 5555
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ^
    พี่กัน ได้โน๊ตบุ๊กแล้วอ่ะ Spec ตามลายเช็น GT540m แรงกว่าที่คาดไว้จริง ๆ Metro 2033 ยัด High ลื่น ๆ Bf3 ลื่น ๆ Crysis 2 Hardcore ลื่น ๆ OK เลยพี่ แต่ bf3 นี่ทำใจหน่อยเล่นได้ไม่นาน 1-2 ชม ไม่งั้นร้อนเหงื่อตก*