ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272

CPU ขึ้น 100% เป็นบางช่วงครับ

มันเพิ่งเป็นมาเมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้วครับ ตอนผมเล่น Assassin's Creed 3 อยู่
    พอเล่นไปได้ซัก 10 วิ มันก็จะแลคมากๆครับ เรียกว่ามันเหมือนค้างเลยแต่มีการเคลื่อนไหวอยู่นิดๆครับ
    เสียงมันก็กระตุกตามครับชนิดที่ฟังไม่รู้เรื่องเลย มันช้าๆสั่นๆครับ
    พอ Alt + Tab มาดู ปรากฏว่า CPU สูงมากครับ ซัก 90+ จนถึง 100 เลยครับ

ผมเลยสงสัยว่ามันเป็นเพราะอะไร พอลง Windows ใหม่ก็ไม่หายครับเปลี่ยนจาก Win 8 => Win 7 ครับ(ตอนนี้ผมใช้ Windows 7)
    เพราะเมื่อก่อนไม่เป็นครับเล่นปกติจะมีก็แต่บัคการ์ดจอ AMD แต่ช่วงนี้เล่น Multi ก็เป็นครับ

รบกวนด้วยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sssss1 อ่านกระทู้
    CPU ไรหว่า
    ไม่ก็ลองเช็ค Processes ใน task manager ดู
    CPU : Core I3 ~2.5GHz M380 4CPU ครับ
    ผมลองเช็ค Processes ดูหลายรอบแล้วครับ ไม่พบว่าอะไรทำงานหนักผิดปกติ เห็นก็แต่ AC3 อ่ะครับ มันกินไปเกือบๆ 50 แต่มันก็ไม่น่าจะทำให้ CPU ถึง 100 ได้
    ลองเซ้ต Affinity ดูแล้วครับ
    ลองใช้ CCleaner ดูแล้วครับ
    ลองปิด Update ดูแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackylucky : 27th February 2013 เมื่อ 17:34

กล่าวขอบคุณ
    500
    ขอดันหน่อยครับ

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    CPU ไรหว่า
    ไม่ก็ลองเช็ค Processes ใน task manager ดู

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ac3 50
    ก็ต้องไปไล่ดูแล้วครับว่าที่เหลือมันคืออะไร

กล่าวขอบคุณ
    500
    ขอดันหน่อยครับ