ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995

Question มันเกิดอะไรขึ้น เรียนผู้รู้เรื่องคอมหนักๆ มาตอบหน่อย - -

มันเป็นมาได้ไม่นาน อาการมันก็ ช้าแบบชามากๆ เลยอะครับ เปิดโปรแกรมไรไม่ได้เลย
    เปิดแล้วต้องรอดีเลตลอด (ปิดเครื่องยังไม่ได้)
    คอมผมไม่เคย OC นะครับ WIN7 - 64 Bit
    ที่พอเห็นๆ คือ แรมจะอยุ่ที่ 2 ตลอด +- เปิดโปรแกรมไรไมไ่ด้เลย

อย่างที่ 2 ก็ความร้อนCPU +- ****ก็เยอะชิำพ ผมไช้ Bigwater760+

CPUZ

อาการหนักมากตอนนี้ปวดหัวมากไม่รู้เป็นที่อะไร ไม่ทราบว่าแรมเป็นอะไรหรือปล่าว วอนผุ้มีประสปการณ์ ชี้แนวทางแก้ไขทีครับ
    เอ้ออีกอย่างตอนเปิดเครื่องมาไหม่ๆ คอมก็เร็วนะครับ แ่ต่พอได้ซัก 5 นาที ปัญหาก็เกิดเลย

ช่วยผมที จนปัญญา T^T

อะคลิป - - ผมละปวดหัว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    Blog Entries
    1
    อาจโดนไวรัส เคยแสกนไวรัสป่าวอ่ะ

ไม่ก็ อัพเดท windows ไม่เสร็จ

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    Run > Msconfig > Startup เปลี่ยนไปเป็น Disable ให้หมด
    - I am a slow walker, but I never walk alone.

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheOne อ่านกระทู้
    อาจโดนไวรัส เคยแสกนไวรัสป่าวอ่ะ

ไม่ก็ อัพเดท windows ไม่เสร็จ
    ผมลองแสกนแล้วจ้า มันก็ไม่มีนะ
    ส่วนอัพเดทเนี้ย - - จำเป็นต้องอัพด้วยหรือ ?? ผมตั่งปิดอัพเดทไปอะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zambezi อ่านกระทู้
    Run > Msconfig > Startup เปลี่ยนไปเป็น Disable ให้หมด
    ผมลองทำดูแล้วนะครับ แล้วเดียวจะมาบอกอีกทีว่าอาหารนี้หายไหม ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    อันนี้โปรแกรมอะไรครับ ขอหน่อย
    อยากได้มาดูของตัวเองบ้างอะ

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้
    อันนี้โปรแกรมอะไรครับ ขอหน่อย
    อยากได้มาดูของตัวเองบ้างอะ

โปรแกรม Core Temp 1.0 ครับ
    - I am a slow walker, but I never walk alone.

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    window อาจจะกำลัง update อยู่ เหมือนท่านด้านบนพูดก็เป็นได้ ผมก็เคยเป็นอยู่ทีนึงทำไรไม่ได้เลย ช้าลงหมดทุกอย่าง
    พอไปส่องเห็น Window update มันเปิดอยู่ก็คาใจว่าทำไมมันเปิดเองทั้ง ๆ ที่ผมปิดแล้ว แถมจะปิดก็ไม่ได้อีกเพราะมัน Up อยู่
    ก็เลยไป System Restore ย้อนเวลากลับไป ยาวเลย แล้วก็หาย แต่เกมไรโปรเกรมไรในระยะเวลาที่ย้อนไปหายหมดเลย 555

ปล.ถ้า จขกท ไม่ใช่ปัญหานี้ก็ลองย้อนเวลากลับไปก่อนที่มันจะเกิดปัญหาสิครับ การย้อนเวลามันช่วยได้เยอะในหลาย ๆ ปัญหาเลยนาถ้าเรารู้เวลาของปัญหา
    ยิ่งย้อนเผื่อไปสัก วัน สองวันยิ่งดีครับจะได้แน่นอน
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    CPU ท่านอุณหภูมิปกติครับ แวะมาบอก

ถ้าร้อนจริงๆคือ 70องศา+ครับผม
    CPU:i5 3570k @3.4Ghz M/B:Asus P8Z77 V-LX RAM: Kingtons Hyper-X 8GB VGA:AsusGTX 660 Directcu II 2GB PSU: Corsair AX 850W

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ลง window ใหม่ดูครับ ถ้าลงแล้วไม่หายอาการนี้น่าจะเกิดจาก Hardware ในกรณีที่ลง win ใหม่แล้วไม่หาย Restore ไปบางทีก็ไม่ช่วยอะไรหากไม่ได้เปิด Restore ไว้ เป็นผมจะลองลง window ใหม่ % การช้าที่เกิดจาก window มัน % สูงอยู่พอตัว

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    HDD อาจจะเริ่มมีปัญหาแล้วก็ได้ครับ แนะนำเปลี่ยนเป็ฯ SSD ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    window อาจจะกำลัง update อยู่ เหมือนท่านด้านบนพูดก็เป็นได้ ผมก็เคยเป็นอยู่ทีนึงทำไรไม่ได้เลย ช้าลงหมดทุกอย่าง
    พอไปส่องเห็น Window update มันเปิดอยู่ก็คาใจว่าทำไมมันเปิดเองทั้ง ๆ ที่ผมปิดแล้ว แถมจะปิดก็ไม่ได้อีกเพราะมัน Up อยู่
    ก็เลยไป System Restore ย้อนเวลากลับไป ยาวเลย แล้วก็หาย แต่เกมไรโปรเกรมไรในระยะเวลาที่ย้อนไปหายหมดเลย 555

ปล.ถ้า จขกท ไม่ใช่ปัญหานี้ก็ลองย้อนเวลากลับไปก่อนที่มันจะเกิดปัญหาสิครับ การย้อนเวลามันช่วยได้เยอะในหลาย ๆ ปัญหาเลยนาถ้าเรารู้เวลาของปัญหา
    ยิ่งย้อนเผื่อไปสัก วัน สองวันยิ่งดีครับจะได้แน่นอน
    ขอบคุณที่ให้ความคิดเห็นนะครับตอนนี้ดีขึ้นแล้ว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ferina อ่านกระทู้
    CPU ท่านอุณหภูมิปกติครับ แวะมาบอก

ถ้าร้อนจริงๆคือ 70องศา+ครับผม
    ครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuninza15 อ่านกระทู้
    ลง window ใหม่ดูครับ ถ้าลงแล้วไม่หายอาการนี้น่าจะเกิดจาก Hardware ในกรณีที่ลง win ใหม่แล้วไม่หาย Restore ไปบางทีก็ไม่ช่วยอะไรหากไม่ได้เปิด Restore ไว้ เป็นผมจะลองลง window ใหม่ % การช้าที่เกิดจาก window มัน % สูงอยู่พอตัว
    ขนาดนั้นเลยหรอ - - ผมคาดว่าไม่ไช่แล้วแหละมั้งครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    HDD อาจจะเริ่มมีปัญหาแล้วก็ได้ครับ แนะนำเปลี่ยนเป็ฯ SSD ครับ
    ผมไช้ SSD อยุ่จ้า

มู้ 3 นะครับ ผมนำไปไช้แล้ว พบว่า หลังจาก5 นาที มันต่อไปเรื่อยๆ แล้วก็เป็นอีกแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย &#174;Th&#163; V&#206;ŘuS™ : 16th March 2013 เมื่อ 20:39