ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

Smile ถาม-ตอบ เรื่องอยากเปลี่ยนการ์ดจอครับ (กระทู้แรก)

เสปกคร่าวๆ นะครับ

CPU Intel Core 2 Duo E7500 2.93GHz
    Display ATI Radeon HD 4670
    Ram DDR2 4Gb
    Mainboard ASUS P5KPL-AM/PS

ปัญหาคืออยาก เปลี่ยนการ์ดจอ แต่ผมกลัวว่าถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะเข้ากันกับบอร์ดไม่ได้ เดียวเสียเงินป่าว เลยอยากจะมาถามดูนะครับ ว่าผมควรทำยังไงดี ผมมีงบกับการ์ดจอก็ไม่เกินหมื่นนะครับ แต่ถ้าเปลี่ยนใหม่หมดก็กลัวเสียเงินเยอะไป เพราะเสปกของผมก็พอเล่นเกมส์ได้อยู่มั้งนะครับ ก็เลยอยากถามพี่ๆ เพื่อนๆ ดูครับ รบกวนด้วยครับ

(กระทู้แรก) ผิดพลาดตรงไหน ผิดหมวดยังไง ขอประทานโทษนะครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    แนะนำ SAPPHIRE HD7850 OC 2GB D5 7250
    เงินที่เหลือก้เอาไปเปลี่ยน psu ดีๆครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    มันเข้ากับบอร์ดผมได้หรอครับ ส่วน PSU ผมมีของ DR J 880W นานแล้วเหมือนกัน ไม่รู้ดีไหมนะครับ !
    ก็แค่คนธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Artz32 อ่านกระทู้
    มันเข้ากับบอร์ดผมได้หรอครับ ส่วน PSU ผมมีของ DR J 880W นานแล้วเหมือนกัน ไม่รู้ดีไหมนะครับ !
    ขออนุญาต เสริมนะครับ
    เรื่องที่ว่าเข้าหรือไม่เข้ากับบอร์ดเนี่ยผมว่ามันขึ้นอยู่กับ slot ละครับ ถ้า hardware เป็น pci ex แล้ว slot เป็น pci ex ก็ถือว่าเข้ากันได้ ไม่งงนะครับ แต่เมื่อซื้อไปใส่แล้ว เอาไปเล่นเกมส์นี่ก็อีกเรื่องนึงว่า ใส่ไปแล้วจะไหลลื่น หรือ สะดุด ก็ต้องดูที่สเปกของเกมส์นั้น ๆ อีกที เพราะ บางกรณี เกมส์ หลัง ๆ นี้ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ vga อย่างเดียว อาจจะ พ่วง spac ของ ram , cpu ด้วย
    ส่วน psu นั้น ต้องดู vga ที่เราจะซื้อก่อน ว่าต้องใช้ไฟเสียบหรือใช้ไฟบอร์ด ถ้าของเก่ามีช่องเสียบไฟ vga ก็จบ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: