ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    Blog Entries
    4

Youtube เปิดช่องให้บริการในรูปแบบเสียเงินแล้ว เริ่มต้นที่ 30 บาทต่อเดือน

Youtube เปิดช่องให้บริการในรูปแบบเสียเงินแล้ว เริ่มต้นที่ 30 บาทต่อเดือน

ใครที่ดู Youtube มาตลอดนั้นก็คงจะทราบดีกว่าทางเว็บนั้นไม่มีการเก็บค่าบริการใดๆ ในการดูเลยยกเว้นจะมีแต่โฆษณาแทรกเข้ามาระหว่างดูเท่านั้นที่เป็นรายได้กลับไปยังผู้ที่อัพโหลดวีดีโอขึ้นมา ในตอนนี้ทาง Youtube ก็ได้เปิดระบบหารายได้ใหม่อีกแบบหนึ่งขึ้นมาคือช่องที่ต้องจ่ายเงินก่อนถึงจะดูได้

Youtube ในรูปแบบช่องเสียเงินนั้นมีราคาเริ่มต้นที่ 0.99 ดอลลาร์สหรัฐ (ประมาณ 30 บาท) ต่อเดือน หรือสามารถกำหนดเพิ่มได้ตามความต้องการของเจ้าของช่องเอง รวมไปถึงสามารถกำหนดเรทแบบรายปีก็ได้ เพื่อให้ผู้ผลิตวีดีโอทำโปรโมชันการสมัครแบบถูกลงเมื่อลูกค้าสมัครแบบรายปี และทุกช่องที่ใช้ระบบเสียเงินนี้ต้องให้ผู้ดูสามารถทดลองดูได้ฟรีก่อน 14 วันในตอนนี้ส่วนใหญ่จะเป็นรายการทีวีในสหรัฐเท่านั้นที่เริ่มต้นใช้ระบบนี้ แต่ถ้าประสบความสำเร็จด้วยดีก็อาจจะเห็นในประเทศอื่นๆ ตามมารวมถึงประเทศไทยด้วยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    30 บาทไม่แพงเกินไปครับ กำลังดีเลย

แต่เยอะไปสำหรับ ประเทศที่ยังไม่เห็นคุณค่าของซอฟแวร์..

ซื้อข้าวก็ได้จานนึง หน่ะ...

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    แล้วพวกที่ แคช เกมส์อีกหน่ยเราต้องต้องเสียเงินมั่ยเนี่ย - -
    เวลาเล่นเกมส์ไม่ผ่านก็ดูใน Youtube เอา

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    แล้วพวกที่ แคช เกมส์อีกหน่ยเราต้องต้องเสียเงินมั่ยเนี่ย - -
    เวลาเล่นเกมส์ไม่ผ่านก็ดูใน Youtube เอา
    คงไม่หรอกกครับ พวกนั้นไม่ได้มีรายการทีวี หรือรายได้อยู่แล้ว
    น่าจะเป็นพวกรายการทีวี ที่เอามาย้อนหลัง หรืออะไรทำนองนั้นมากกว่า
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าจะเข้าเงื่อนไขให้ช่องตัวเองเก็บตังได้ อาจจะต้องมีพวกเงื่อนไขเช่น คุณต้องทำวิดีโอต่อสัปดาห์เท่าไหร่ อาจจะค่าใช้จ่ายเบื้องต้น เฉลี่ยยอดคนดู ความน่าสนใจอะไรประมาณนี้บลาๆ
    ซึ่งส่วนตัวผมมองว่า ช่องพวกนี้น่าจะเป็นจำพวกช่องรายการทีวี การ์ตูน กีฬา พวกที่ติดลิขสิทธิ์อยู่ ส่วนพวกแคสเกมส์ เพลง พวกนี้คงไม่ต้องเสียตังดูเพราะจุดประสงค์พวกนี้นิยมให้คนดูแล้วกินโฆษณาจากทีโผล่ขึ้นมามากกว่าเพราะว่าคนทั่วไปคงไม่มีใครอยากเสียตังไปนั่งดูพวกแคสเกม หรือ ทดลองฟังเพลงหรอกนะครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ถ้าจ่ายผ่านบัตรเครดิตนี่ลาก่อนเลย ยูตู๊ปปปปป

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fuxfamezer อ่านกระทู้
    ถ้าจ่ายผ่านบัตรเครดิตนี่ลาก่อนเลย ยูตู๊ปปปปป
    ผมว่าทาง Youtube เค้าคงไม่ทำเค้าเตอร์จ้างพนักงานมาเฝ้าแล้วให้ท่านเดินไปจ่ายตังแน่ๆ เตรียมอำลาได้เลยครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ข้าวจานหนึ่งเลย 555+ หรืออาจจะไม่พอจานเลยครับ ถ้าได้เลือกดูรายการดี ๆ ก็ OK นะ ผมว่า
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    30 บาท ผมว่าOKเลยไม่แพงจนเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อาจจะเป็นช่องทางโฆษณารายการในประเทศออกต่างประเทศซะมากกว่า หรือเป็นรายการที่ไม่มีช่องลง งบไม่มาก แล้วมาลงกับทางยูปทูปโดยเฉพาะ เพราะถูกสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มันจ่ายเฉพาะช่องพิเศษสินะ 30 บาท ก็โอเคนะ เพราะ ถ้าเทียบกับอาหาร 30 บาทมันมื้อเดียว แต่นี้ 30 บาทต่อเดือน

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ถ้าเปลี่ยนคำพูดจากเดือนละ 30 เป็นวันละ 1 บาท ดู

ไม่แพงเลยใช่มั้ยละ = )
    Beartist

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ปกติเข้า Youtube จะทำไร มาก ก็ดูแค่ MV เพลง หรือไม่ก็ฟังเพลง หรือดูตัวอย่างหนัง แค่นั้น จบ!!
    ซึ่งก็ไม่เดือดร้อน หากจะเก็บค่าช่องพิเศษ

จริงไหม.... ไม่ต้องรีบดิ้น นะครับ

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ต่อให้เดือนละ 100 ผมก็ว่าคุ้มด้วยซํ้าไป

คุ้มนะกับสิ่งที่อยากดูน่ะ อีกอย่างเราก็มีไอดีเอ็มนิ 5555+

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ต่อให้เดือนละ 100 ผมก็ว่าคุ้มด้วยซํ้าไป

คุ้มนะกับสิ่งที่อยากดูน่ะ อีกอย่างเราก็มีไอดีเอ็มนิ 5555+
    IDM โปรแกรมมหันตภัย 555+

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อันไหนที่เสียตังดู ตูขอบาย.....

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    จะ 50 บาทก็ไม่เป็นไร ขอระบบชำระเงินง่ายๆหน่อยละกันน้า

ชอบดูพวกสารคดี กับ รายการอาหารอะ คงไม่พิเศษอะไรหลอกมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BaBo01 : 13th May 2013 เมื่อ 05:01
    Pentium 4 1.8 Ghz AGP ATI Radeon 9200 SE RAM Kingston DDR1 256 Mb

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ระบบชำระเงินไม่ยากอย่างที่ท่านคิดครับบินจากไทยไปยุโรปไปเสีย 30 บาทแล้วก็บินกลับมาไทยเพื่อดูช่องพิเศษที่ Youtube จัดให้ง่ายม๊วกก

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เอาเลยครับ แล้วทำวิธีจ่ายเงินให้มันยากๆ ด้วยโครตรำคาญเกรียนคีย์บอร์ดใน ยูทูบ

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ andylnw27 อ่านกระทู้
    30 บาทไม่แพงเกินไปครับ กำลังดีเลย

แต่เยอะไปสำหรับ ประเทศที่ยังไม่เห็นคุณค่าของซอฟแวร์..

ซื้อข้าวก็ได้จานนึง หน่ะ...
    อุ๊ย แบบนี้เขาเรียกว่าเฉือดนิ่มๆ ฮ่าๆ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    Blog Entries
    2
    ชักจะเรื่องมากแร่ะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    ไม่เกี่ยวครับ ที่เสียตั้งนี่เฉพาะรายการในทีวีเท่านั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อีกหน่อยก็คงจะมาแนว อยากดูต่อใช่ไหม สมัครสมาชิกสิ เหมือนในเฟส อยากดูต่อกดไลค์ เบื่อมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ถ้าจ่ายแล้ววีดิโอที่ restrict ประเทศไว้ดูได้ ก็ยอมจ่าย
    AVEXIR CORE 16 GB |OCZ VECTOR150 256| CORSAIR H105 | MAXIMUS V Formula | i7 3770k | XFX 1050 | GTX TITAN | CM STORM STRYKER

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมเป็นคนที่ชอบดู ยูทูป ซะด้วยสิ - -*
    ถ้ามีงานทำแล้ว มีเงินก็ยอมเสียอยู่นะ ^^