ปกติถ้าใช้ดูเว็บหรือทำอะไรมันก็ไม่ดับครับ เล่นเกม hon ได้ asssasis crysis ได้ แต่ผมพึ่งโหลดเกมใหม่มา DEAD ISLAND มาแล้วเล่นไปได้สักพักคอมดับ อาการนี้ผมเคยเจออยู่ช่วงก่อนด้วยกับเกมแรงๆ เล่นไปได้สัก5นาทีดับ ลองดูความร้อนมันก็ไม่ได้สูงมากเกินไปแต่ก็อยู่ในขั้นสูงพอสมควร คือผมสงสัยเรื่องไฟจ่ายไม่พอหรือเปล่า ตามวัตต์ที่ผมใช้680w ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่าวัตต์เต็มหรือเปล่า แต่เกมAliceMadnessReturnsและDeus ex Human Revolution ผมเล่นได้ไม่มีดับ ซึ่งปกติก็ยังเปิดเล่นอยู่ แต่DEAD ISLANDเล่นแล้วดับ ท่านใดพอจะทราบอาการนี้หรือเปล่าครับ
เรื่องVGAตัวนี้ผมเคยเอาไปซ่อมที่เซียร์รังสิตมาเพราะอาการจอลายเป็นเส้นๆจุดๆ ที่ร้านเลยอบชิพให้ผมแล้วก็หายเป็นปกติมันจะเกี่ยวกันไหมแต่ถ้าเกี่ยวกันเกมอื่นก็ไม่หน้าจะเล่นได้ แล้วถ้าผมลองไปลดกราฟฟิตเกมDEAD ISLANDลงให้ต่ำสุดมันจะช่วยลดการกินไฟลงได้หรือเปล่า

สเปค
CPU AMD Athlon(tm)64 X2 Dual Core Processor 6000+ 3.00 GHz
Ram 2.00GB
VGA NVIDIA GF9800
PSU Switcing Power Supply model:atx-680wce