ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748

Exclamation windows7 เสียงไม่ออกครับ ลงไดร์เวอร์แล้วก็ไม่หาย

มันเป็นรูปกากบาทตรงลำโพงครับ พอกดเข้าไปก็เป็นแบบนี้

ลองทำหลายวิธีแล้วครับ ลงไดร์เวอร์ของเมนบอร์ดแล้วก็ใช้ไม่ได้ windowsที่ใช้เป็น7 32bitครับ

ยังไงรบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองดูที่ playback device ดูว่าได้ enable speacker

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    พอเข้าไปในcontrol panelก็ขึ้นงี้อะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    เสียบสายรึยังครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์อะครับ ลองลงใหม่ดูผมใช้ของ Realtek HD Audio ครับ

ลงดูแล้วครับ ก็ไม่ได้
    EDIT:ลองตรวจสอบดูว่าเป็นที่ Software หรือ Hardware ไปรึยังครับ ลองเสียบอุปกรณ์ลำโพง(หูฟัง) กับเครื่องอื่นดูรึยังครับว่าขึ้นอะไรรึเปล่า หรือลองเอาตัวอื่นเสียบดูรึยังครับ ถ้าเป็นที่ Software แล้วแก้ไม่หายจริงๆลองลงวินโดวส์ใหม่ดูครับ(เปลี่ยนแผ่น) ใช้ไดร์เวอร์ตัวล่าสุดจากทางเว็บดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Invisible' : 22nd June 2013 เมื่อ 17:48
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ top_ac อ่านกระทู้
    เสียบสายรึยังครับ
    เสียบแล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Invisible' อ่านกระทู้
    น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์อะครับ ลองลงใหม่ดูผมใช้ของ Realtek HD Audio ครับ
    ลงดูแล้วครับ ก็ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    board ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kom007 อ่านกระทู้
    board ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร
    Asrock G31 M-VS2ครับ ลงไดร์เวอร์เสียงของบอร์ดแล้ว พอรีเครื่องแล้ว มันก็มีข้อความเด้งขึ้นมาว่าไม่สามารถเปิดใช้งานได้อะครับ จนปัญญาเลย

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ลองเปลี่ยนเครื่องดูหรือยังครับ ?

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยนเครื่องดูหรือยังครับ ?
    ที่ให้เปลี่ยนเครื่องนี้คือยังไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ลองเข้าไปดูที่ตัวจัดการอุปกรณ์ ตรงที่มีรูปลำโพงครับ ว่ามันเห็นอุปกรณ์อะไรไหม อีกอย่างก็ลองเอาแจ็คลำโพงเสียบรูหูฟังที่หน้าเคสดูครับ เผื่อช่องที่บอร์ดเสีย แต่ดูแล้วเหมือนมันไม่มีไดว์เวอร์นะครับ
    ความโกรธ จะทำให้คุณไปในที่ๆคุณไม่ควรไป ความเกลียด จะทำใหัคุณเป็นในสิ่งที่คุณไม่ควรเป็น

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    Asrock G31 M-VS2ครับ ลงไดร์เวอร์เสียงของบอร์ดแล้ว พอรีเครื่องแล้ว มันก็มีข้อความเด้งขึ้นมาว่าไม่สามารถเปิดใช้งานได้อะครับ จนปัญญาเลย
    ที่ลงแล้วมีปัญหาใช่ตัวนี้รึป่าวครับ ftp://5.105.70.89/000190.rar

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    อ้อ....อีกอย่างวินโดว์นี่ใช้ windows ghost เปล่าครับ บางทีมันไม่ค่อย รองรับบอร์ดเราครับ
    ความโกรธ จะทำให้คุณไปในที่ๆคุณไม่ควรไป ความเกลียด จะทำใหัคุณเป็นในสิ่งที่คุณไม่ควรเป็น

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akeprime1 อ่านกระทู้
    ลองเข้าไปดูที่ตัวจัดการอุปกรณ์ ตรงที่มีรูปลำโพงครับ ว่ามันเห็นอุปกรณ์อะไรไหม อีกอย่างก็ลองเอาแจ็คลำโพงเสียบรูหูฟังที่หน้าเคสดูครับ เผื่อช่องที่บอร์ดเสีย แต่ดูแล้วเหมือนมันไม่มีไดว์เวอร์นะครับ
    ก็เห็นนะครับ แต่พอลองเช็คจากdxdiagดูมันก็บอกมันก็ขึ้นแบบในภาพอะครับ ลองเอาแจ็คไปเสียบด้านหน้าแล้วครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kom007 อ่านกระทู้
    ที่ลงแล้วมีปัญหาใช่ตัวนี้รึป่าวครับ ftp://5.105.70.89/000190.rar
    ผมลงจากแผ่นที่ติดมากับบอร์ดเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akeprime1 อ่านกระทู้
    อ้อ....อีกอย่างวินโดว์นี่ใช้ windows ghost เปล่าครับ บางทีมันไม่ค่อย รองรับบอร์ดเราครับ
    ไม่ได้ใช้โกสครับ ลงจากแผ่น

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    ก็เห็นนะครับ แต่พอลองเช็คจากdxdiagดูมันก็บอกมันก็ขึ้นแบบในภาพอะครับ ลองเอาแจ็คไปเสียบด้านหน้าแล้วครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ผมลงจากแผ่นที่ติดมากับบอร์ดเลยครับ

ไม่ได้ใช้โกสครับ ลงจากแผ่น
    ลองโหลดจากที่นี่ดูครับ ที่มากับแผ่นมันอาจจะเป็นเวอร์ชั่นเก่า http://freedriver.org/drivers/mother...ver=000190.rar

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    วินโดว์นี่ลงใหม่แล้วเจอปัญหาหรือลงนานแล้ว เพิ่งมีปัญหาครับ ลองอีกวิธีครับ ไปที่ตัวจัดการอุปกรณ์ครับ ไปตรง ที่มีรูปลำโพง คลิกที่ high definition audio เข้าไป โปรแกรมควบคลุม คลิกที่ปรับปรุงโปรแกรมควบคลุม ครับ ลองให้มันค้นหาโดยอัตโนมัติก่อนครับ ถ้าไม่ได้ก็ จนด้วยเกล้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akeprime1 : 22nd June 2013 เมื่อ 18:02

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ลองโหลดจากที่นี่ดูครับ ที่มากับแผ่นมันอาจจะเป็นเวอร์ชั่นเก่า http://freedriver.org/drivers/mother...ver=000190.rar
    เป็นเวอร์ชั่นเดียวกันกับในแผ่นเลยครับ

วินโดว์นี่ลงใหม่แล้วเจอปัญหาหรือลงนานแล้ว เพิ่งมีปัญหาครับ ลองอีกวิธีครับ ไปที่ตัวจัดการอุปกรณ์ครับ ไปตรง ที่มีรูปลำโพง คลิกที่ high definition audio เข้าไป โปรแกรมควบคลุม คลิกที่ปรับปรุงโปรแกรมควบคลุม ครับ ลองให้มันค้นหาโดยอัตโนมัติก่อนครับ ถ้าไม่ได้ก็ จนด้วยเกล้าครับ
    ลงนานแล้วครับ3ปีละ เพิ่งเคยเจอปัญหานี้ ลองทำตามที่ท่านบอกแล้วก็ยังไม่ได้เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Invisible' อ่านกระทู้

EDIT:ลองตรวจสอบดูว่าเป็นที่ Software หรือ Hardware ไปรึยังครับ ลองเสียบอุปกรณ์ลำโพง(หูฟัง) กับเครื่องอื่นดูรึยังครับว่าขึ้นอะไรรึเปล่า หรือลองเอาตัวอื่นเสียบดูรึยังครับ ถ้าเป็นที่ Software แล้วแก้ไม่หายจริงๆลองลงวินโดวส์ใหม่ดูครับ(เปลี่ยนแผ่น) ใช้ไดร์เวอร์ตัวล่าสุดจากทางเว็บดูครับ
    ลองเอาเครื่องเสียงไปเสียบกับเครื่องอื่นดูแล้วครับ ใช้ได้ปกติ ลองเอาตัวอื่นมาเสียบกับคอมแล้วก็ไม่ได้เหมือนเดิม แต่ว่าตอนนี้hddมีปัญหาเรื่องbad sectorอะครับ จะเกี่ยวกันมั้ย?

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองตัวนี้ดูบ้างครับ คลิก
    ให้ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกแล้วค่อยลงใหม่นะครับ

เท่าที่อ่านๆดูก็น่าจะทำไปหมดแล้วเหลือแค่ลงวินโดวส์ใหม่
    แต่ก็มีโอกาสที่ตัวการ์ดเสียงนั้นมีปัญหาได้เหมือนกันนะครับ แต่ปรกติไม่ค่อยเจอ จะเจอก็การ์ดแลนทีเสีย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: