ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

ผมอยากทราบว่า GHOST WINDOWS คืออะไร

Ghost Windows คืออะไรครับ

ที่ผมงงคือ
    นำไฟล์ GHOWin8ProX86V.4_By_Miki.GHO กับ โปรแกรม ONEKEYGHOST มาไว้ที่ได้ D: (ไม่ใช่ไดร์ C ) แล้ว เลือก ที่โปรแกรม ONEKEYGHOST > Restore > Open > GHOWin8ProX86V.4_By_Miki.GHO > เลือกไดร์ C: กดปุ่ม YES > Restart > แล้วพอเปิดขึ้นมาก็จะเป็นหน้าดำๆ เขียนว่า Onekey Ghost ก็รีบกด Enter > นั่งรอ > ลงเสร็จ

เนี่ยอ่ะครับ มันไม่ต้อง ฟอร์แมต ไดร์เลยหรอครับ HDD ผมน้อยมาก T-T ช่วยตอบผมทีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gokupump : 23rd July 2013 เมื่อ 13:17
    YouR FuckinG NighT MarE

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    แปลตรงตัวก็ ผีหน้าต่างครับ / 555+
    ไม่เคยใช้อะ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    Ghost = ผี
    Window = หน้าต่าง
    รวมกัน Ghost Windows = หน้าต่างผี
    ถุ้ยไม่ใช่ละ

มันก็เป็นการกก๊อปปี้วินโด้มาอยู่ในรูปของ อิมเมจไฟล์ซึ่งไดร์เวอร์โปรแกรมของเรา
    ก็จะติดมาด้วยและเวลาลงวินโด้โดยใช้ตัวโกสก็จะใช้เวลาน้อยกว่าลงแบบปกติทั่วไป
    แต่แล้วเวลาลง รู้สึกว่าต้องใช้แผ่น Hiren บูทเข้าไปแล้วใช้โปรแกรมโกสฟอแมตเครื่อง
    แล้วลงวินโดยใช้ไฟล์อิมเมจที่ได้จากการโกส
    พูดแล้วอาจจะงงๆเพราะผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรอาจจะผิดๆบ้างลองเข้าไปในเว็บนี้ดู คลิก หรือ คลิก

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gokupump อ่านกระทู้
    Ghost Windows คืออะไรครับ

ที่ผมงงคือ
    นำไฟล์ GHOWin8ProX86V.4_By_Miki.GHO กับ โปรแกรม ONEKEYGHOST มาไว้ที่ได้ D: (ไม่ใช่ไดร์ C ) แล้ว เลือก ที่โปรแกรม ONEKEYGHOST > Restore > Open > GHOWin8ProX86V.4_By_Miki.GHO > เลือกไดร์ C: กดปุ่ม YES > Restart > แล้วพอเปิดขึ้นมาก็จะเป็นหน้าดำๆ เขียนว่า Onekey Ghost ก็รีบกด Enter > นั่งรอ > ลงเสร็จ

เนี่ยอ่ะครับ มันไม่ต้อง ฟอร์แมต ไดร์เลยหรอครับ HDD ผมน้อยมาก T-T ช่วยตอบผมทีนะครับ
    มันเป็นการลงวินโดวส์แบบลวกๆครับ
    คล้ายๆกับก๊อบวินโดวส์ของคนอื่นที่เค้าลงใว้แล้วมาใช้กับเครื่องเราโดยใช้โปรแกรม norton ghost ครับ
    เลยเรียกย่อๆว่า Ghost Windows

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ถ้าลงคอมตัวเองไม่ใช่คอมร้านที่ต้องการความไวก็ลงแบบธรรมดาเถอะครับ แบบโกสปัญหามันเยอออ