ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132

Question windows 8 มีปัญหาเยอะจริงหรอ

คือจะลงwindowsใหม่ครับ ใช้windows 7อยู่ตอนนี้ เลยอยากลอง windows 8 ดูบ้าง

แต่กลัวจะมีปัญหาในการใช้ระยะยาว เลยอยากถามคนที่ใช้ windows 8 กันอยู่ว่ามันดีไหมครับ มีปัญหาอะไรบ้างหรือปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ผมใช้มา เดือนกว่าๆ แล้ว ปัญหายังไม่เจอเลยครับ แต่ชอบตรงเปิดเครื่องไวมากกกกกกกกกกก (ถ้าปิดแบบไม่เต็มนะ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ปัญหามีบ้างกับ Driver ของอุปกรณ์บางตัวครับ แล้วก็เกมส์บางเกมส์ ซึ่งไม่มากเท่าไหร่ แต่ผมล่ะงง ยังไม่ชินกับ Windows 8 เท่าไหร่

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ถ้าถามผม ผมว่าปัญหาเยอะพอสมควรเลย แต่ไม่รู้ว่าเป็นที่ iso ที่โหลดมาไม่ดีหรือเปล่า

ของแบบนี้ต้องลองกับตัวเองครับ ถ้าไม่ดีก็ลง 7 ใหม่ก็ได้ ถือว่าเป็นการเรียนรู้
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ขอบคุณครับ

ลง windows 8 เมื่อกี้เอง ตื๊บเลย -..-

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ใช้มาเกือบ ปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจอะไรครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackmask อ่านกระทู้
    คือจะลงwindowsใหม่ครับ ใช้windows 7อยู่ตอนนี้ เลยอยากลอง windows 8 ดูบ้าง

แต่กลัวจะมีปัญหาในการใช้ระยะยาว เลยอยากถามคนที่ใช้ windows 8 กันอยู่ว่ามันดีไหมครับ มีปัญหาอะไรบ้างหรือปล่าว

ผมใช้มาตั้งแต่ เมษา ครับ ผมว่า.. ไอ้หมอนี่ โอทีสุดแล้วล่ะ (คห.ส่วนตัวนะครับ) แต่ตอนนี้ผมรอ Windows 8.1 อยู่ ซึ่งก็ไม่ค่อยต่างกัน กับไอ้เจ้า win 8 สักเท่าไหร่
    แต่ก็อย่างว่านะ ของใหม่ก็ย่อมดีกว่าของเก่า (อาจจะไม่เสมอไป)

ผมแนะนำว่า windows 8 เจ๋งครับ (บางคนอาจจะไม่ชอบนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wsxcde : 28th July 2013 เมื่อ 13:41
    TheGhost