ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034

อาการแบบนี้โดนแฮ็ก WIFI ใช่ไหม

คือ ต้องขอเกริ่นว่า ผมใช้เน็ต 3BB เร้าเตอร์ wifi ใช้มาครบปีแล้ว เริ่มมีอาการ เน็ตช้าเน็ตตัด มาเกือบเดือนแล้ว

ผมก็คิดว่าเป็นปัญหาที่ชุมสายเลยโทรแจ้งซ่อมไป 4 รอบ แต่อาการก็ไม่ดีขึ้น แล้วเมื่อกี้ อยู่ดีๆผมก็เพิ่งจะเอะใจได้ว่า ผมได้เปิด wifi ไว้ตลอดเวลา

จะโดนข้างบ้านแฮ็กไปรึป่าว ก็เลยลองปิด wifi ดู ผมปรากฏว่า ในตอนที่เน็ตมีปัญหา บิทโหลดได้ไม่เกิน 500 k แต่พอปิด wifi บิทกลับมาโหลดได้ 1.1 m ในทันที

ซึ่งวันนี้ ก่อนจะปิด wifi เน็ตจะตัดตลอด ติดๆดับๆ แต่พอปิดไปแล้ว เน็ตยังไม่ตัดเลย 30 นาทีได้แล้ว ถามว่าตั้งรหัสรึป่าว ผมต้องตั้งแน่นอนอยู่แล้ว

แต่อาจจะโดนเจาะรหัสไปใช้ฟรี แล้วก็ทำให้ผมสงสัยไปอีกว่า ถ้าโดนแฮ็กจริง มันทำให้เน็ตตัดได้เลยหรอ (ผมไม่รู้เรื่องพวกนี้) นอกจากจะทำให้ช้าอย่างเดียว

แล้วพอจะมีวิธีป้องกันการแฮ็กแบบที่ได้ผลอย่างไรบ้าง เพราะเมื่อกี้ผมลองหาอ่านตามเว็บเอา ก็ลองเซ็ตเร้าเตอร์แบบคราวๆไปแล้วตามนี้

เพิ่มเติมตรงไหน โปรดชี้แนะด้วย
    0000000000000000000000

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองเข้าไปดูตรง dhcp ครับ ถ้ามีคนแอบใช้ก็จะเห็นว่ามี ip แปลกๆ โผล่มา
    แนะนำให้ตังรหัสผ่าน wifi เป็น wpa2 ครับ ตั้งยาวๆหน่อยซัก 10 ตัว เป็นตัวเลขและตัวอักษรสลับกัน hack ไม่ได้แน่ wep โดน hack ได้ครับ
    แล้วก็ตั้งรหัสผ่านเข้าเร้าเตอร์ใหม่ด้วยครับ

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    แค่เปลี่ยนรหัสก็จบครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ใช้สายlanแทนสิครับ ผมก็เน็ตล่วงเหมือนกันแต่พอปิดสัญญาณแล้วใช้สายlanเท่านั้นแหละเร็วเท่าเดิมแล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Wireless MAC Address Filter
    แนะนำตัวนี้คับ

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    บ้านผมรู้สึกว่า 3BB จะเป็นอาการที่คุณเป็นเด๊ะๆ ผมว่าเป็นที่3BBล่ะครับ