ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825

ถามเรื่อง window 8 กับการเล่นเกม

เห็นเขาบอกว่า window 8 ใช้เล่นเกมไม่ดีนี้จริงไหมครับพอดีอยากลองไปใช้ดู
    [IMG][/IMG]

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ระบบมันเร็วกว่า 7 เยอะครับ ประหยัดแรม CPU เครื่องผมเท่าที่ใช้มา ก็ไม่ต่างกับ 7 นะ แต่ตอนบูต ตอนปิด เร็วกว่าเห็นๆ

ไม่มีปัญหากับเกม ทั้งแท้ทั้งเถื่อนครับ ^^ คหสต.

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ผมก็ ใช้อยู่น่ะครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย เร็วขึ้นด้วย
    CPU:Intel Core i5 2500K 5.0GHz ,Ram: 8 GB (1600 MHz) ,VGA: Asus GTX 560Ti 1GB

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ขอบคุณมากครับ มันสวยดีไม่ใช่ไรหรอก
    [IMG][/IMG]

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ผมก็ใช้อยู่ มีปัญหาเกมส์เดียวเล่น yuri ไม่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ผมก็ใช้อยู่ มีปัญหาเกมส์เดียวเล่น yuri ไม่ได้
    8โปร 64บิต ผมก็ยังเล่นได้

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ใช่ครับผมเล่นเกมนี้ไม่ได้เหมือนกัน

เล่นแล้วกระตุกมาก

แต่เกมอื่นผมก็ยังไม่เคยเจอเหมือนกัน มายืนยันอีกเสียง

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ไม่รู้นะครับ แต่เราใช้ windows 8 แท้เล่นได้สบายๆไม่มีปัญหาอะไรเลย ยกเว็บเกมที่ไม่ support hardware เครื่องเราเอง บางเกมไม่ support VGA เล่นได้แต่ภาพไม่สวย เช่น splinter cell conviction VGA เครื่องเราไม่รองรับ ส่วนที่เค้าว่าเล่น yuri ไม่ได้อันนี้ไม่รู้เครื่องเราเล่นได้เลื่อน สบายไม่มีปัญหานะ แค่ภาษาตรงที่ให้กดมันไม่มีเองครับ แต่ถ้าเป็นคอเกมนี้ก็สบายจำได้อยู่แล้วว่าปุ่มไหนเป็นอะไร

ปล. เราใช้ Windows 8 แท้นะ

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    .ใช้มาเกินครึ่งปีละยังไม่เคยเจอปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ไม่รู้นะครับว่าจะเป็นเหมือนผมป่าว แรกๆตอนลงใหม่ๆเร็วมากลื่นไปหมดพอผ่านมาซักเดือนผมเริ่มไม่เวิร์คกับการทำงานของมันแล้วครับ เล่นเกมส์ซักพักกระตุกครับ ผมเลยกลับมาใช้7ละ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mindzaza12 อ่านกระทู้
    ใช่ครับผมเล่นเกมนี้ไม่ได้เหมือนกัน

เล่นแล้วกระตุกมาก

แต่เกมอื่นผมก็ยังไม่เคยเจอเหมือนกัน มายืนยันอีกเสียง
    ลองเปิดเข้าไฟล์ RA2MD.INI ดิ

หาคำนี้

[Video]
    AllowHiResModes=no
    VideoBackBuffer=no
    AllowVRAMSidebar=no
    ScreenWidth=1280
    ScreenHeight=768
    StretchMovies=no

ถ้ามีไม่ครบก็เพิ่มเข้าไปซะ
    ปล. Windows x64 มักเป็นงี้ !! && พับหน้าจอไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    แต่ผมรู้สึกว่า มันไม่ลื่นเท่าตอนใช้วิน 7 อ่ะครับ ตอนแรกผมใช้ Win8Profess แท้ครับ ตอนนี้เปลี่ยนกลับมาเป็น win7 แล้วครับรู้สึกเสถียรกว่าอ่ะ
    คหสต.

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมเคยใช้ครั้งนึงครับ เปิดเครื่องเร็วมากกกกกกกก

แต่ผมว่ามันไม่ Work ครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เลยกลับมาใช้ Win7 เหมือนเดิม

ปล.ตอนนี้ลองอีกครั้งแต่คนละ ไฟล์กับครั้งที่แล้ว รอบนี้ลองกับ Notebook ไม่รู้จะ Work หรือเปล่า
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    รอ 8.1 ดีกว่า ถ้าเครื่องที่ไม่แรงจริง จะเห็นผลได้ชัดว่า Win 8 ยังไม่เหมาะกับเล่นเกมส์เท่าไร

ตอนนี้ใช้ Win 7 Ultimate เล่นเกมส์ลื่นหมด

สาเหตุหลักๆ ที่ Win 8 ถ้าเล่นเกมส์เดียวกัน ใน Win 7 จะเห็นได้ว่า Win 8 FPS จะตกเมื่อเทียบกับ Win 7 แต่ไม่มาก

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ใครบอกนาย เราใช้ 8 ก็ลื่นดีนะ เล่นเกมก็ไม่มีปัญหาอะไร .. ใช้มาปีกว่าเเล้ว ทั้งโน็ตบุค PC

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ผมรู้สึกว่า Win 8 จะไม่ค่อยรองรับเกมส์ online น้ะ เคยลองใช้มาพักนึงเลยกลับมา 7
    Please wait .......