ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 94

Smile พัดลมติดเคส (ขอตั้งซ้ำไม่มีใครตอบ)

ถ้าเพิ่มพัดลม ดูดเข้าด้านข้าง 2 ตัวแนวตั้ง // ของเดิมมี ดูดเข้าด้านหน้า(ส่วนล่าง)อีก 1 ดูดออกด้านหลัง(ส่วนบน) อีก 1 / / จะดีไหมครับ

ผู้รู้ช่วยกรุณาด้วยนะครับ

เคสตัวนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earnmn : 17th September 2013 เมื่อ 20:37

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ดีครับ เย็นขึ้น ช่วยเป่าการ์ดจอและ CPU แต่ระวังฝุ่นนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    คุณลองเอา ยี่ห้อ Scotch-Brite Duster Cloth ผ้าเช็ดเก็บฝุ่นเป็นคล้ายๆสำลีสีขาวถุงหนึ่งมีหลายชิ้นอยู่ราคาถุง30กว่าบาท ติดหลังพัดลมดูดเข้ามันข่วยดักฝุ่นได้ดี ผมใช้ติดเครื่องเล่นเกมส์X-BOX360 อยู่ครับ ไม่ต้องห่วงว่าลมจะไม่เข้าเพราะเกมส์ผมไม่เคยติดเรื่องไฟแดงเลยครับ หาซื้อตามBig c ,Lotus ทั่วไป ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earnmn อ่านกระทู้
    ถ้าเพิ่มพัดลม ดูดเข้าด้านข้าง 2 ตัวแนวตั้ง // ของเดิมมี ดูดเข้าด้านหน้า(ส่วนล่าง)อีก 1 ดูดออกด้านหลัง(ส่วนบน) อีก 1 / / จะดีไหมครับ

ผู้รู้ช่วยกรุณาด้วยนะครับ

เคสตัวนี้

// เพิ่มเติม

ผมลองติดพัดลมเพิ่ม 2 ตัวด้านข้างเคสเป็นดูดเข้าแล้ว แต่เหมือนมันร้อนกว่าเดิม เพราะอะไรหรอครับ หรือเพราะมันมีดูด ออกแค่ตัวเดียว

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    หน้า ข้าง ล่าง ดูเข้า
    บน หลัง ดูดออกถูกแล้วครับ ผมก็ใช้แบบนี้อยู่ โดยรวมเย็นกว่าพัดลมหน้าหลัง 2-5 องศา(full load)
    อุณหภูมิห้องมีผลอย่างมากครับ ผมแนะนำให้ทดสอบที่ full load ครับ ใช้โปรแกรมเช็คความร้อนด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    114
    ผมติดเพิ่มแล้วมันร้อนกว่าเดิม 4 - 5 องศา อ่ะครับ คือของเดิมมัน เข้าหน้าออกหลังอยูู่แล้ว แต่ติดเพิ่มด้านข้าง เป็นเข้า 2 ตัว กลายเป็นดูดเข้า 3 ออก 1 แบบนี้มันไม่เวิคใช่ไหมครับ อีกอย่าง ดูดเข้าด้านข้าง มันตักลมได้เยอะกว่าตัวเก่าด้วย ควรแก้ยังไงดีครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองมองทางลมดูครับ จะจัดอย่างไงก็ได้ให้ลมมันไหลเข้า-ออกเหมือนกับน้ำ
    ลองเช็คการหมุนของพัดลมดูว่าเราติดถูกข้างไหม อาจจะสลับผิดข้าง
    ลองเทสดูใหม่ทั้งใส่เพิ่มและไม่ใส่(อาจจะใช้วิธีถอดสายไฟออกก็พอ) ในเวลาใกล้ๆกัน

คงบอกทั้งหมดไม่ได้ แต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน ต้องลองทดสอบดูเองครับ เครื่องผมกว่าจะจัดได้ก็หลายวันอยู่ ถอดเข้าถอดออกอยู่นั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองมองทางลมดูครับ จะจัดอย่างไงก็ได้ให้ลมมันไหลเข้า-ออกเหมือนกับน้ำ
    ลองเช็คการหมุนของพัดลมดูว่าเราติดถูกข้างไหม อาจจะสลับผิดข้าง
    ลองเทสดูใหม่ทั้งใส่เพิ่มและไม่ใส่(อาจจะใช้วิธีถอดสายไฟออกก็พอ) ในเวลาใกล้ๆกัน

คงบอกทั้งหมดไม่ได้ แต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน ต้องลองทดสอบดูเองครับ เครื่องผมกว่าจะจัดได้ก็หลายวันอยู่ ถอดเข้าถอดออกอยู่นั้นแหละ
    ขอบคุณมากครับ จัดมาหลายวันละ เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวไม่ร้อน 5555