ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383

Angry อยาก OC ครับ ช่วยเข้ามาดูน่อย

สเปค
    CPU intel Core i3 540

M/B AsRock H55M-LE

พอเข้ามาถึงหน้านี้ ไอ้หน้าสีฟ้าเนี่ยคับ เราจะปรับยังไงมั้งอ่ะ อยากลากไปให้ได้ 4.00 อ่ะคับ ใครรุ้ช่วยตอบทีน่ะครับ ขอบคุณคับ [ภาพที่ผมเอามาไม่ใช่ภาพของเครื่องผมนะคับ ไปเอามาจากที่อื่น เเต่เหมือนกับของผมเลย เหมือนกันเลย ]
    ภาพจากเครื่องผมครับ เเต่มันไม่ชัด
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ค่อยเพิ่มค่า BCLK ไปทีละนิดครับ ไปทีละนิดนะ 140 150 จนกว่าจอจะฟ้าอ่ะครับ ถ้าจอฟ้าหรือเปิดไม่ติดอาจต้องเพิ่มไฟไม่ควรเพิ่มเยอะครั้งละ 0.05 พอ เดี๋ยวแตป (หรือน้อยกว่าได้)

ปล.มีซิ้งรองรับแล้วหรอครับกับความร้อนที่จะได้มา - - แล้วก็เมนบอดน่ากลัวนะมาจะ OC ทางที่ดีลากแค่ไม่ค้องเพิ่มไฟดีที่สุด 4.0 คิดว่า บอดไปไม่ไหว

OC อย่าลืมเทสโปรแกรมพวก linx ,super pi

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    จุดประสงค์ที่จะ oc คืออะไรครับ
    ศึกษาเรื่องนี้ดีหรือยัง ดูจากอุปกรณ์ไม่น่าทำนะ
    เพิ่มความเร็ว cpu ไม่ใช่คำตอบสุดท้ายนะ คิดดีๆก่อน
    AMD.............แล้วไง !!!!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เชื่อเหอะถ้าได้นะสักอาทิตย์นึงมันจะเริ่มวูบละ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Macmanaman33 อ่านกระทู้
    จุดประสงค์ที่จะ oc คืออะไรครับ
    ศึกษาเรื่องนี้ดีหรือยัง ดูจากอุปกรณ์ไม่น่าทำนะ
    เพิ่มความเร็ว cpu ไม่ใช่คำตอบสุดท้ายนะ คิดดีๆก่อน
    คือผมซื้อกาดจอมาอ่ะครับ อยากเเร่งความเร็ว ให้มันดึงความเเรงของกาดจอออกมาให้ได้ 100 เปออ่ะครับ มันเกี่ยวกันมั้ย
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fifa25420115 อ่านกระทู้
    คือผมซื้อกาดจอมาอ่ะครับ อยากเเร่งความเร็ว ให้มันดึงความเเรงของกาดจอออกมาให้ได้ 100 เปออ่ะครับ มันเกี่ยวกันมั้ย
    มีผลครับแต่ไม่มากเท่าไหร่เพราะยังไงมันก็เป็นไอ 3 แล้วอีกอย่าคิดว่าระบบของท่านน่าจะไปไม่ไหวอย่างเมนบอดนี่สำคัญเลย น่ากลัว - - ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่ครับเจนแรกลากได้จริงแต่ความร้อนและความแรงไหนจะความเสี่ยงที่ได้มาเหนจะไม่คุ้มเท่าไหร่ 55+

ไม่เชื่อลองเทสบีทมาคแล้วลองลากแล้วเทสใหม่ดูครับได้รู้ไปเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ต้องมีความพยายามสูงครับ ใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไป ใจร้อนไม่ได้ ยิ่งมือใหม่ยิ่งต้องใช้เวลาครับ
    จะได้หรือไม่ได้อยู่ที่ปัจจัยหลายๆอย่างครับ cpu บอร์ด psu ความร้อน แรม คน

http://www.jokergameth.com/board/sho...134#post932134

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fifa25420115 อ่านกระทู้
    ไปกันใหญ่ครับท่าน หาข้อมูลอื่นๆก่อนเถอะครับ การเตรียมความพร้อมก่อน oc มีอะไรบ้าง ท่านไปศึกษาก่อน วิธีแก้ปัญหาหลัง oc อีก แค่นี้ก็ปวดหัวละครับ
    AMD.............แล้วไง !!!!!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Macmanaman33 อ่านกระทู้
    ไปกันใหญ่ครับท่าน หาข้อมูลอื่นๆก่อนเถอะครับ การเตรียมความพร้อมก่อน oc มีอะไรบ้าง ท่านไปศึกษาก่อน วิธีแก้ปัญหาหลัง oc อีก แค่นี้ก็ปวดหัวละครับ
    ผมตัดสินใจเเล้วครับบ รอสิ้นเดือน เเล้วซื้อ CPU ใหม่ดีกว่าครับ ผมก็กล้าๆกลัวๆ ไม่ค่อยอยากเสี่ยง 555 ขอบคุณทุกคนที่มาตอบนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    BLCK ลากเยอะระวังเอ๋อนะครับ ถ้า Board ไปไ่ไหวจริงๆ Performance ที่ได้จะต่ำกว่าเดิมอีกนะ