ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252

มีใครใช้เน็ตทรูเข้าเว็บแล้วเน็ตดับเป็นบางทีบ้างครับ

เป็นมาได้อาทิตย์กว่า ๆ ละพึ่งติดเน็ตทรูได้ 2 อาทิตย์เองเวลากดเข้าเว็บจะสุ่มเป็นบางทีที่เน็ตจะมีโอกาสดับรูปคอมตรงมุมขวาล่างจะเป็น X สีแดงแปปเดียวแล้วก็กลับมาเป็นปกติพวก Garena นี่หลุดหมดเลยครับต้องมานั่งกดต่อใหม่เรื่อย ๆ น่ารำคาญมาก ๆ
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ต้องเช็ค 3 ส่วนครับ
    เร้าเตอร์
    สายแลน
    การ์ดแลนของเรา

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ของผมเป็นประจำครับ แต่ไม่บ่อยนะ
    ถึงกับทรุด

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ผมลองมาหมดแล้วครับสายแลนลองเอาไปเสียบโนดบุคก็ปกติไม่มีสะดุดเร้าเตอร์ก็ไม่มีปัญหาเพราะ wifi ก็ใช้ได้ปกติหมดเครื่องอื่นก็เล่นได้ปกติ น่าจีปัญหาที่ช่องเสียบแลนแน่ ๆ ของผมเป็นแลนออนบอร์ดด้วยเพราะก่อนหน้านี้ฟ้าลงบ่อยไฟดับไป 3 ครั้งมีส่วนเกี่ยวข้องไหมครับ (ตอนนี้เลยใช้ USB wifi adapter แก้ขัดไปก่อน)
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมเป็นตั้งแต่ย้ายบ้านมาอยู่แถวร่มเกล้า เป็นติดๆดับๆเหมือนกันน่ารำคาญมากเล่นเกมส์ติดๆหลุดๆอยู่นั่นแหละ
    ล่าสุดโทรไปที่ทรู งงเลยช่างมาเปลี่ยนเร้าเตอร์เสร็จก็รีบกลับทันที ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ ติดๆดับๆ
    ของผม ผมว่าปัญหามันอยู่ตรงอื่นมากกว่า แบบประมาณว่าตอนโยงสายหน้าบ้านมันไม่เสถียรหรืออะไรสักอย่างนี่ล่ะ
    แต่ตอนอยู่บ้านเก่าที่พระราม 2 ไม่เคยหลุดเลยนะเท่าที่จำได้ ตอนนั้น 6M เร็วกว่าตอนนี้ที่บอกว่า 10M อีก เท่าทีรู้สึกได้
    น้องข้างบ้านใช้ทรูก็เป็นเหมือนกัน เปลี่ยนเป็น 3BB แล้ว ไม่หลุด ที่สำคัญฝนตกก็ยังไม่หลุด เดี๋ยวผมก็จะเปลี่ยนไปใช้ 3BB เหมือนกันล่ะครับ
    น่าเบื่อกับเน็ตทรูที่ผมใช้อยู่ตอนนี้มาก กากจนรับไม่ไหว ขออภัยที่บ่นซะยาวเน้อ
    ]]]]] You'll Never Walk Alone [[[[[