ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 110

ขอถามเกี่ยวกับเครื่องเล่น DVD หน่อยครับ

อยากทราบว่าเครื่องเล่น DVD Samsung รุ่น DVD C450K สามารถเล่นหนังผ่านช่องทาง USB ได้ไหม ถ้าได้ต้องนามสกุลอะไร เพราะรองเสียบเข้าไปแล้วมันหาไฟล์ไม่เจอ ไฟล์ที่รองคือ MP4 MPG

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ไฟล์ที่รองรับคือ mp4 mpq แล้วโค๊ดที่รองรับล่ะครับ รองรับการเข้ารหัสแบบไหนบ้าง
    เครื่องมองเห็นแฟรตไดร์หรือเปล่า
    แฟรตไดร์เป็น fat32 หรือยัง

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ผมไม่ได้บอกว่าไฟล์รองรับคือ MP4 MPG แต่ผมบอกว่าไฟล์ที่รองแล้วมันไม่ได้คือ MP4 MPG อ่านดีๆด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3

ที่เล่นไม่ได้ก็เพราะ ลิง กลายเป็น เรือ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ใช้ตัวผิดความหมายเปลี่ยนเลย ต้องเป็น "ไฟล์ที่ลอง" ถ้า "รอง" อันนี้ความหมายคือ "รองรับ"

----------------------------------------------

ส่วน MP4 มันมี Code ที่ใช้ในการ เข้ารหัสด้วยครับ ต้องลองดูว่า เครื่อง DVD รองรับ Code แบบไหน แล้วไฟล์เป็น Code ไหน

มันมีแบบ MPEG4 กับ H264

---------------------------------------------

http://www.samsung.com/th/consumer/t.../DVD-C450K/TSE

เปิดดูแล้ว เครื่องรองรับ MP3, WMA, JPEG, MPEG-4, DivX

ต้องใช้ไฟล์ VDO ที่เป็น MP4 Code MPEG4 ครับ ถ้าเอา H264 มาจะดูไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 25th December 2013 เมื่อ 09:03
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64