ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Hybrid View

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Wink ผมตามลิ้งค์มา

โทษด้วยนะครับที่ตั้งกระทู้เยอะ ก็ผมมันสมาชิกใหม่นี่น่า!!!

ที่ผมถามไปนั้นก็คือ...ความหมายมีอยู่ว่า ผมต้องการกล่อง CPU+mainbord+การ์ดจอ+แรม+HD...แต่เอาของที่ไม่จําเป็นออก

อาทิเช่น ไดร์ DVD,CD,port USB,พวกอุปกรณ์เสริมต่างๆ ผมไม่เอา ไว้เพิ่มทีหลังครับ ส่วน intel core2 Doul ผมจะใช้ครับอย่าห้ามผมเลย

ส่วนเรื่องการ์จอนั้นเท่าที่ผมทราบ เค้าบอกมาว่า ATI แรง ภาพไม่สมจริง เล่นเกมไม่กระตุก ส่วน nvidia นั้นเค้าบอกว่า ไม่แรง แต่ให้ภาพสมจริง

เป็นความจริงหรือไม่ครับ ส่วนตัวผมแล้วผมก็อยากได้ แบบเล่นไม่กระตุก ภาพไม่สวยสมจริงไม่เป็นไร แล้วก็คอมประกอบนั้นถ้ามีสเปคแบบที่ผมอยากได้

ก็แนะนําด้วย ละก็ นี่ราคาเท่าไหร่ 512/ATI 4670 IceQ Turbo HISPCI-E DDR3 Core:780/Mem:2000 128Bit

แล้ว nvidia gf 9400gt ราคาเท่าไหร่ ตัวไหนที่เล่นไม่กระตุก แล้วก็ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วยบอกที

ผมสงสัยอย่างนึงคือ เท่าที่ผมเห็น เกมแทบจะทุกเกม ใช้ nvidia ทั้งนั้นไม่ค่อยเห็นมันบอก ว่าเอา ATI เลยแล้ว ATI จะsupport มั้ยครับ ถ้าผมอยากจะ

ถามอีก พี่มี email มั้ย หรือ hamachi ก็ได้สะดวกดี ขอบคุณครับ

snookdog

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snookdog อ่านกระทู้
    โทษด้วยนะครับที่ตั้งกระทู้เยอะ ก็ผมมันสมาชิกใหม่นี่น่า!!!

ที่ผมถามไปนั้นก็คือ...ความหมายมีอยู่ว่า ผมต้องการกล่อง CPU+mainbord+การ์ดจอ+แรม+HD...แต่เอาของที่ไม่จําเป็นออก

อาทิเช่น ไดร์ DVD,CD,port USB,พวกอุปกรณ์เสริมต่างๆ ผมไม่เอา ไว้เพิ่มทีหลังครับ ส่วน intel core2 Doul ผมจะใช้ครับอย่าห้ามผมเลย

ส่วนเรื่องการ์จอนั้นเท่าที่ผมทราบ เค้าบอกมาว่า ATI แรง ภาพไม่สมจริง เล่นเกมไม่กระตุก ส่วน nvidia นั้นเค้าบอกว่า ไม่แรง แต่ให้ภาพสมจริง

เป็นความจริงหรือไม่ครับ ส่วนตัวผมแล้วผมก็อยากได้ แบบเล่นไม่กระตุก ภาพไม่สวยสมจริงไม่เป็นไร แล้วก็คอมประกอบนั้นถ้ามีสเปคแบบที่ผมอยากได้

ก็แนะนําด้วย ละก็ นี่ราคาเท่าไหร่ 512/ATI 4670 IceQ Turbo HISPCI-E DDR3 Core:780/Mem:2000 128Bit

แล้ว nvidia gf 9400gt ราคาเท่าไหร่ ตัวไหนที่เล่นไม่กระตุก แล้วก็ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วยบอกที

ผมสงสัยอย่างนึงคือ เท่าที่ผมเห็น เกมแทบจะทุกเกม ใช้ nvidia ทั้งนั้นไม่ค่อยเห็นมันบอก ว่าเอา ATI เลยแล้ว ATI จะsupport มั้ยครับ ถ้าผมอยากจะ

ถามอีก พี่มี email มั้ย หรือ hamachi ก็ได้สะดวกดี ขอบคุณครับ

snookdog
    เครื่องเก่ามีไหมครับ แล้วมีงบอยู่เท่าไร ต้องการจอด้วยไหม คอมพิวเตอร์มันทำงานด้วยกันกับอุปกรณ์หลายๆอย่างครับ ถ้าไม่เอา dvd ก็ลงวินโดวส์ไม่ได้ ต้องมีความรู้นิดหน่อยถึงจะลงได้ ส่วนการ์ดจอ 4670 น่าจะแรงกว่า 9400 gt เรื่องเกมส์นั้น nVidia สนับสนุนเกมส์มากกว่าอันนั้นไม่จริง เว็ปนี้หลายๆคนก็ใช้ ati เล่นเกมส์ได้ดีไม่มีปัญหาอะไร ให้ดูที่คงามต้องการของเราและงบประมาณเป็นหลัก ถ้าเล่นเกมส์ยุกต์นี้อย่างน้อยๆก็ต้องใช้การ์ดจอ ati 6670 ขึ้นไป nvidia ก็จะเป็น 9800 gt หรือ gt 220 ขึ้นไปครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    เมื่อวานผมเปิดคอมตามปกติครับ วันนี้ตื่นมาตอนเช้าเปิดคอม แต่จู่ๆคียืบอร์ดใช้ไม่ได้ครับ ซื้ออันใหม่มาก็ต่อไม่ติด ไม่รู้เพราะอะไร?
    พอเปิดเครื่องเสียบใหม่มันก็ตรวจพบว่ามีคียืบอร์ดเสียบเข้าไปในเครื่องครับ แต่มันพิมพ์ไม่ติด (คีย์บอร์ดผมจะมีแถบข้างๆที่เป็นปุ่มลัดครับ ที่เข้าเน็ตหรือMyComได้โดที่ไม่ต้องคลิกอ่ะครับ
    ตรงนี้ใช้ได้ครับปกติดี) ติดแค่ที่เดียวคือแป้นพิมพ์ครับ
    ป.ล.ตอนที่สตาร์ทวินโดว์เครื่องผมจะมีให้เลือกวินโดว์ครับ 1.คืออันที่พังไปแล้วแต่ยังอยู่ในเครื่อง(ลบไม่เป็น)
    2.คือวินโดว์ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ตอนที่สตาร์ทวินโดวตอนนี้ยังใช้ปุ่มลุกศรขึ้นลงเลือกได้ตามปกติครับ
    แต่เข้ามาก็กดอะไรไม่ได้นอกจากปุ่มลัดครับ

(เครื่องที่ใช้พิมพ์อยู่นี้เป็นเครื่องของพี่ผมครับ)

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoomhoom อ่านกระทู้
    เมื่อวานผมเปิดคอมตามปกติครับ วันนี้ตื่นมาตอนเช้าเปิดคอม แต่จู่ๆคียืบอร์ดใช้ไม่ได้ครับ ซื้ออันใหม่มาก็ต่อไม่ติด ไม่รู้เพราะอะไร?
    พอเปิดเครื่องเสียบใหม่มันก็ตรวจพบว่ามีคียืบอร์ดเสียบเข้าไปในเครื่องครับ แต่มันพิมพ์ไม่ติด (คีย์บอร์ดผมจะมีแถบข้างๆที่เป็นปุ่มลัดครับ ที่เข้าเน็ตหรือMyComได้โดที่ไม่ต้องคลิกอ่ะครับ
    ตรงนี้ใช้ได้ครับปกติดี) ติดแค่ที่เดียวคือแป้นพิมพ์ครับ
    ป.ล.ตอนที่สตาร์ทวินโดว์เครื่องผมจะมีให้เลือกวินโดว์ครับ 1.คืออันที่พังไปแล้วแต่ยังอยู่ในเครื่อง(ลบไม่เป็น)
    2.คือวินโดว์ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ตอนที่สตาร์ทวินโดวตอนนี้ยังใช้ปุ่มลุกศรขึ้นลงเลือกได้ตามปกติครับ
    แต่เข้ามาก็กดอะไรไม่ได้นอกจากปุ่มลัดครับ

(เครื่องที่ใช้พิมพ์อยู่นี้เป็นเครื่องของพี่ผมครับ)
    ลองเอาคีบอร์ดเครื่องอื่นที่ใช้ได้มาเสียบใช้ดูครับ ถ้าจะให้ดีลองทั้ง ps2 และ usb

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    อย่าตกเด็ดขาด ต้องให้คนได้อ่าน หรือไม่ก็ ปักหมุด ไปเล๊ยยย

ปล.ผิดกฎละฉัน
    Trying not to feel the same

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tenshi Ni Fureta Yo
    กล่าวขอบคุณ
    640
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    อย่าตกเด็ดขาด ต้องให้คนได้อ่าน หรือไม่ก็ ปักหมุด ไปเล๊ยยย

ปล.ผิดกฎละฉัน
    เห็นด้วยค่ะ อยากให้ปักหมุดอย่างแรง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ดันขึ้นไป อึ๊บ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    เดวว่างๆจะมาเพิ่มข้อมูลที่น่าสนใจ ใครอยากให้เพิ่มเติมอะไรบอกได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    คือผม ใช้ notebook และอยากลง Windows xp มาก เพราะชอบบเล่นเกม จะสามารถลงได้ไหม
    notebook รุ่น Emachines D732G
    สเป๊ก
    Intel® Core™I5-460M Processor
    ATI Mobility Radeon™ HD 5470
    2 GB DDR3 Memory
    ตอนนี้ใช้ Windows7 untimate 32bit ครับ

ปล.ไปที่ร้านเขาบอกว่า ต้องลง windows7 อะครับ ลงxpไม่ได้
    ผมรู้ครับว่า Driver อาจจะไม่ Support กะ windows xp ก็ได้ถ้าลงไป
    แต่มันจะมีวิธีมะ
    ขอบคุณครับ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    คือผม ใช้ notebook และอยากลง Windows xp มาก เพราะชอบบเล่นเกม จะสามารถลงได้ไหม
    notebook รุ่น Emachines D732G
    สเป๊ก
    Intel® Core™I5-460M Processor
    ATI Mobility Radeon™ HD 5470
    2 GB DDR3 Memory
    ตอนนี้ใช้ Windows7 untimate 32bit ครับ

ปล.ไปที่ร้านเขาบอกว่า ต้องลง windows7 อะครับ ลงxpไม่ได้
    ผมรู้ครับว่า Driver อาจจะไม่ Support กะ windows xp ก็ได้ถ้าลงไป
    แต่มันจะมีวิธีมะ
    ขอบคุณครับ
    ผิดวัตถุประสงค์ของกระทู้ไปหน่อยแต่ก็ไม่เป็นไร
    มันต้องลองลงดูก่อนครับ ถ้าลงได้ก็ต้องไปหาไดร์เวอร์ ซึ่งคิดว่าน่าจะหายากแน่นอนยังไงก็ต้องลองพวกโปรแกรมหาไดร์เวอร์อัตโนมัติก่อน
    แต่ถ้าเป็นผมผมจะใช้ 7 ต่อไปครับ

edit windows 7 ก็เล่นเกมส์ได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ผิดวัตถุประสงค์ของกระทู้ไปหน่อยแต่ก็ไม่เป็นไร
    มันต้องลองลงดูก่อนครับ ถ้าลงได้ก็ต้องไปหาไดร์เวอร์ ซึ่งคิดว่าน่าจะหายากแน่นอนยังไงก็ต้องลองพวกโปรแกรมหาไดร์เวอร์อัตโนมัติก่อน
    แต่ถ้าเป็นผมผมจะใช้ 7 ต่อไปครับ

edit windows 7 ก็เล่นเกมส์ได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
    บอกเขาด้วยว่า ตอนเล่นเกมส์...ให้พับจอมาปิด UxSmS ก่อนจะได้เล่นลื่นๆ

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ขอบคุณสำหรับโปรแกรมดีๆครับ
    น่าจะปักหมุดเลยนะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ดันแบบหมดแรง ~

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ช่วงนี้ไม่ว่างเลย งานเข้าซะงั้น ว่างๆจะมาอัพเดทข้อมูลแล้วกันนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เอะ! เขาทำไรกันนะ (ถ้าพวกเจ้าได้เห็นข้อความนี้นั้นแสดงว่า ผมหลับแล้ว ฝันดีครับทุกคน กิ้ว ๆ)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    วันนี้จะมาแนะนำการตรวจสอบอุปกรณ์ที่สำคัญอย่างหนึ่ง หลายๆคนบอก สเปกก็แรงทำไมเครื่องช้าแบบนี้ ซึ่งเจ้าสิ่งนี้เองอาจจะเป็นปัจจัยหนึ่งที่ทำให้คอมเราช้าหรืออาจจะเป็นต้นตอของจอฟ้าเลยก็ได้
    โดยเราจะใช้เจ้าโปรแกรม HD Tune Pro เป็นตัวช่วยนะครับ
    โหลด >>>>>>>>> คลิก credit Rukawa
    ก่อนอื่นเลยเรามาเช็คความเร็วของ hdd เรากันหน่อยดีกว่า
    โดยหลังจากเปิดโปรแกรมมาก็คลิกเลือก hdd แล้วคลิกที่ start ดังรูป

จากนั้นรอซักพักผลก็จะออกมาดังนี้ครับ

วงกลมที่ 1 จะบอกถึงความเร็วเฉลี่ยในการอ่านข้อมูลของ HDD ยิ่งเยอะยิงเร็วครับ
    วงกลมที่ 2 จะบอกถึงเวลในการเข้าถึงข้อมูล ยิ่งน้อยยิ่งเร็วครับ

ต่อมาเราจะมาหา bad sector โดยเจ้า bad sector เนี๊ยจะเป็นตัวที่บอกว่า Hdd เราใกล้จะลาโลกแล้วครับ สำหรับวิธีเช็คก็คลิกที่ error scan ครับ จากนั้นคลิกที่ start ดังรูป

รอจนเสร็จสังเกตุดูว่ามีส่วนไหนเป็นช่องสีแดงหรือเปล่า ถ้าไม่ก็ดีไป แต่ถ้ามีล่ะ เจ้าส่วนที่เป็นสีแดงนั้นแหละครับ คือ bad sector

ที่มารูป

หากพบ bad sector ให้ทำการแก้ไขเบื้องต้นโดยการ scan disk โดยการคลิกขวาที่ไดร์ใน my com>properties>tools>check now ให้ติดเครื่องหมายถูกดังรูปแล้วคลิก start

หากเป็นไดร์ c ให้คลิกดังรูป

จากนั้นก็รีสตาร์เครื่อง ไม่ต้องกดอะไรจนกว่ามันจะเข้าวินโดวส์เองครับ
    อันนี้รูปขณะตรวจสอบของวินโดวส์ 7

ส่วนอันนี้ของ x

หากเจ้า bad sector ยังอยู่เราก็จะมาแก้ด้วยวิธีที่เด็จขาดกว่านี้กันครับ คลิก

ในแทป Health หากเจอแถบสีเหลืองๆ หรือสีแดงก็แสดงว่าปัญหาเริ่มเกิดขึ้นแล้วครับ

edit

มีคนใจดีอัพโปรแกรมให้ครับ
    อัพไฟล์ HD Tune Pro 4.61 มาให้ครับ
    Download: http://www.mediafire.com/?ui3n7u7aao6oqux
    crack อยู่ข้างในนะครับ พอดีเห็นแนะนำโปรแกรมไว้ เอาไปแปะได้เลยนะครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    794
    โอม.... จงขึ้นมาาาาาาาา

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    แนะนำให้ฟัง เพลงหลอนๆ

http://www.youtube.com/watch?v=4jOLe...eature=related

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    แนะนำให้ฟัง เพลงหลอนๆ

http://www.youtube.com/watch?v=4jOLe...eature=related
    โอ้ว เพลงฉลองปักหมุด อิอิ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    อ่าวโดนปักหมุดตอนไหนหนิ~

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ่าวโดนปักหมุดตอนไหนหนิ~
    ตอนที่เอาเพลงหลอนๆมาฟังไง

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    794
    อยากให้เพิ่มอีกกฏนะ แบบปัญหาบางอย่างสามารถหาในgoogleได้เลย

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    อยากให้เพิ่มอีกกฏนะ แบบปัญหาบางอย่างสามารถหาในgoogleได้เลย
    อยากให้เพิ่มอะไรก็บอกเลยครับ เดี๊ยวเอาไปแปะหน้าแรกให้ครับ