ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Wink ผมตามลิ้งค์มา

โทษด้วยนะครับที่ตั้งกระทู้เยอะ ก็ผมมันสมาชิกใหม่นี่น่า!!!

ที่ผมถามไปนั้นก็คือ...ความหมายมีอยู่ว่า ผมต้องการกล่อง CPU+mainbord+การ์ดจอ+แรม+HD...แต่เอาของที่ไม่จําเป็นออก

อาทิเช่น ไดร์ DVD,CD,port USB,พวกอุปกรณ์เสริมต่างๆ ผมไม่เอา ไว้เพิ่มทีหลังครับ ส่วน intel core2 Doul ผมจะใช้ครับอย่าห้ามผมเลย

ส่วนเรื่องการ์จอนั้นเท่าที่ผมทราบ เค้าบอกมาว่า ATI แรง ภาพไม่สมจริง เล่นเกมไม่กระตุก ส่วน nvidia นั้นเค้าบอกว่า ไม่แรง แต่ให้ภาพสมจริง

เป็นความจริงหรือไม่ครับ ส่วนตัวผมแล้วผมก็อยากได้ แบบเล่นไม่กระตุก ภาพไม่สวยสมจริงไม่เป็นไร แล้วก็คอมประกอบนั้นถ้ามีสเปคแบบที่ผมอยากได้

ก็แนะนําด้วย ละก็ นี่ราคาเท่าไหร่ 512/ATI 4670 IceQ Turbo HISPCI-E DDR3 Core:780/Mem:2000 128Bit

แล้ว nvidia gf 9400gt ราคาเท่าไหร่ ตัวไหนที่เล่นไม่กระตุก แล้วก็ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วยบอกที

ผมสงสัยอย่างนึงคือ เท่าที่ผมเห็น เกมแทบจะทุกเกม ใช้ nvidia ทั้งนั้นไม่ค่อยเห็นมันบอก ว่าเอา ATI เลยแล้ว ATI จะsupport มั้ยครับ ถ้าผมอยากจะ

ถามอีก พี่มี email มั้ย หรือ hamachi ก็ได้สะดวกดี ขอบคุณครับ

snookdog

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snookdog อ่านกระทู้
    โทษด้วยนะครับที่ตั้งกระทู้เยอะ ก็ผมมันสมาชิกใหม่นี่น่า!!!

ที่ผมถามไปนั้นก็คือ...ความหมายมีอยู่ว่า ผมต้องการกล่อง CPU+mainbord+การ์ดจอ+แรม+HD...แต่เอาของที่ไม่จําเป็นออก

อาทิเช่น ไดร์ DVD,CD,port USB,พวกอุปกรณ์เสริมต่างๆ ผมไม่เอา ไว้เพิ่มทีหลังครับ ส่วน intel core2 Doul ผมจะใช้ครับอย่าห้ามผมเลย

ส่วนเรื่องการ์จอนั้นเท่าที่ผมทราบ เค้าบอกมาว่า ATI แรง ภาพไม่สมจริง เล่นเกมไม่กระตุก ส่วน nvidia นั้นเค้าบอกว่า ไม่แรง แต่ให้ภาพสมจริง

เป็นความจริงหรือไม่ครับ ส่วนตัวผมแล้วผมก็อยากได้ แบบเล่นไม่กระตุก ภาพไม่สวยสมจริงไม่เป็นไร แล้วก็คอมประกอบนั้นถ้ามีสเปคแบบที่ผมอยากได้

ก็แนะนําด้วย ละก็ นี่ราคาเท่าไหร่ 512/ATI 4670 IceQ Turbo HISPCI-E DDR3 Core:780/Mem:2000 128Bit

แล้ว nvidia gf 9400gt ราคาเท่าไหร่ ตัวไหนที่เล่นไม่กระตุก แล้วก็ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วยบอกที

ผมสงสัยอย่างนึงคือ เท่าที่ผมเห็น เกมแทบจะทุกเกม ใช้ nvidia ทั้งนั้นไม่ค่อยเห็นมันบอก ว่าเอา ATI เลยแล้ว ATI จะsupport มั้ยครับ ถ้าผมอยากจะ

ถามอีก พี่มี email มั้ย หรือ hamachi ก็ได้สะดวกดี ขอบคุณครับ

snookdog
    เครื่องเก่ามีไหมครับ แล้วมีงบอยู่เท่าไร ต้องการจอด้วยไหม คอมพิวเตอร์มันทำงานด้วยกันกับอุปกรณ์หลายๆอย่างครับ ถ้าไม่เอา dvd ก็ลงวินโดวส์ไม่ได้ ต้องมีความรู้นิดหน่อยถึงจะลงได้ ส่วนการ์ดจอ 4670 น่าจะแรงกว่า 9400 gt เรื่องเกมส์นั้น nVidia สนับสนุนเกมส์มากกว่าอันนั้นไม่จริง เว็ปนี้หลายๆคนก็ใช้ ati เล่นเกมส์ได้ดีไม่มีปัญหาอะไร ให้ดูที่คงามต้องการของเราและงบประมาณเป็นหลัก ถ้าเล่นเกมส์ยุกต์นี้อย่างน้อยๆก็ต้องใช้การ์ดจอ ati 6670 ขึ้นไป nvidia ก็จะเป็น 9800 gt หรือ gt 220 ขึ้นไปครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    เข้ามาสืบอะไรนิดหน่อยๆ
    Trying not to feel the same

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมขอถามหน่อยครับบอร์ดนี้คุยเรื่องทั่วไปได้ใหมครับ
    เเล้วก็เรื่องใช้ภาษาไทยผมว่าอาจจะให้มีสักคำก็น่าจะดีนะครับ
    เเต่ไอพวกชิม้งชิมิทั้งประโยคอะน่าถีบครับ เเต่ใช้ให้ถูกก็ดี

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    อะไรกัน ??
    Trying not to feel the same

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    วิธีแก้ bad sector ด้วย HDD Regenerator Ver 2011

หลังจาก scan เจอ bad แล้วต่อไปก็จะเป็นวิธีแก้กัน
    เริ่มจากโหลดโปรแกรมกันก่อนเลย คลิก
    จากนั้นก็ติดตั้งและลง crack ให้เรียบร้อบ
    เตรียบแฟรตไดร์พร้อม format 1 อันแล้วก็เริ่มกันเลย

เสียบแฟรตไดร์เข้าไป format ให้เรียบร้อยจากนั้นเปิดโปรแกรม HDD Regenerator Ver 2011 ขึ้นมาแล้วคลิกตามรูปเลยครับ

รีเครื่องแล้วเลือก boot จากแฟรตไดร์

เลือก HDD ที่ต้องการแก้ไข bad

เลือกตามรูปเลยครับ

จากนั้นโปรแกรมก็จะเริ่มค้นหาและซ่อมแซม bad sector

เสร็จแล้วก็ออกากโปรแกรมโดยกด esc แล้วรีเครื่องเข้าวินโดวส์ได้เลย

วิธีนี้สามารถแก้ไขได้เพียง bad เล็กๆหรือ bad ที่เกิดจากความิดพลาดของโปรแกรมครับ หาก bad sector ที่พบมีจำนวนมากก็คงต้องอำลา hdd ลุกนั้นแล้วล่่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ทำไมของผมร้อนมากเลยครับ!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Princecoke : 4th May 2012 เมื่อ 00:19
    SoShi & Sone Are Together Forever

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ถ้าร้อนผิดปรกติก็ต้องดูเรื่องซิริโคน ฝุ่น ทางลม อุณหภูมิห้องครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ไม่มีภาพให้ดูเลยครับ คอมเปิดไม่ติด บ้างทีพอติดก็ดับไปเฉยยังไม่ได้เข้าหน้าวินโดว์เลยครับ เซงมากอยากรู้ว่ามันเกิดเพราะอะไรครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ myarmpsc อ่านกระทู้
    ไม่มีภาพให้ดูเลยครับ คอมเปิดไม่ติด บ้างทีพอติดก็ดับไปเฉยยังไม่ได้เข้าหน้าวินโดว์เลยครับ เซงมากอยากรู้ว่ามันเกิดเพราะอะไรครับ
    อาจเป็นเพราะความร้อนเช็คซิ้งว่ามีฝุ่นเยอะไหม ลองโยกๆซิ้งดูว่าติดแน่ดีหรือไม่
    ต่อมาเช็ค แรม ลองเอาแรมมาทำความสะอาด ลองเปิดเครื่องโดยไม่ใส่แรมดูว่าเครื่องมันจะร้อง ติ๊ดๆ ๆ ๆ (สามครั้ง เรื่อยๆ) ถ้าดังแสดงว่าแรมมีปัญหาลองทำความสะอาดแรมดู ถ้าไม่ดังแสดงว่าบอร์ดหรือ psu มีปัญหา

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    วันนี้เจอมากับตัวแต่เป็นเครื่องแฟน เปิดเครื่องอืดมากถึงมากที่ที่ เปิดเข้ามาวินโดวส์ได้กระตุกแปลกๆ cpu วิ่ง90-100 ทั้งที่ไม่ได้มีโปรแกรมอะไรทำงาน ไฟ hdd ติดอยู่ตลอดเวลาเลยสงสัยว่าเป็นเพราะ hdd ก็เลยลองสแกนหา bad ดูแต่ก็ไม่เจอไปๆมาๆกลับมาเจอเจ้านี่

งามใส้ละของคนอื่นขึ้นแค่ 5-10 ก็เริ่มโวยกันละแต่ของผมนี่มันห้าหมื่นทีเดียวเลยลองเปลี่ยนสาย s-ata ใหม่แล้วลองเปิดเครื่องดูโอ้วเร็วขึ้นมาทันตาและแล้วปัญหานี้ก็จบได้ด้วยการเปลี่ยนสาย s-ata ทีแรกกะจะลองลงวินโดวส์ใหม่ดูแต่ตอนนี้ไม่ต้องแล้ว

สรุป เครื่องอืดช้าไม่จำเป็นต้องแก้ด้วยการลงวินโดวส์ใหม่เสมอไป กรณีของผมถึงลงใหม่ไปก็ไม่ได้ช่วยอะไรเพราะปัญหามันเกิดที่ Hardware ไม่ได้เกิดจาก software

ตัวอย่าง HDD ที่มีปัญหาควรส่งเครมหากยังมีประกัน อาการคือจะโหลดช้า ค้างบ่อย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ทีแรกผมก็ไม่ได้อยากจะตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาหอกนะครับ แต่เห็นหลายๆกระทู้แล้วทนไม่ไหวจริงๆ แต่หลายๆกระทู้ก็ทำได้ดีแล้ว(ขอบ่นนิดหนึ่ง)
    ผมอยากจะเสนอแบบพอร์มในการตั้งกระทู้ในหมวดนี้นะครับ
    1.ควรบอกสเปคเครื่องที่ีมีปัญหาก่อนอย่างละเอียด วิธีดูสเปคเครื่องตัวเองคร่าวๆ คลิก

2.รายละเอียดของปัญหาอย่างชัดเจน เช่น อยู่ๆก็เป็นหลังจากลงโปรแกรมที่โหลดมาทางเน็ต, เกมส์นี้เล่นไม่ได้เลยกระตุกจัง
    3.รูปภาพก็สำคัญคัญครับ กรณี Error ต่างๆ
    4.หลังจากลองทำตามคำแนะนำต่างๆแล้วควรแจ้งผลลัพด้วยไม่ว่าจะได้ผลหรือไม่ได้ผลก็ตาม<<<<<เพิ่มเติมโดย CaZuKa
    5.มารยาทคนไทยครับหากมีคนช่วยเหลือเราก็ควรขอบคุณม่ได้มากมายอะไรเลย
    6.หลังจากตั้งกระทู้ถามแล้วมีคนตอบควรอ่านดูและและตอบทุกกระทู้ด้วยนะครับคนอื่นจะได้รู้ว่าเราทำตามคำแนะนำนั้นๆแล้ว
    คนอื่นก็ไม่ได้ต้องการแต่เราก็ควรรู้ตัวเอง ไม่ต้องโพสก็ได้แค่คลิก thank ก็พอเพื่อเป็นกำลังใจแก่ผู้ที่ช่วยเหลือเราครับ <<<<<เพิ่มเติมโดย CaZuKa
    ใว้คิดออกแล้วจะเพิ่ม

แล้วจะได้อะไรจากการพิมพ์ยาวๆแบบนี้ล่ะ
    อย่างแรกเลยได้ใจจากคนที่จะมาช่วยตอบปัญหาให้ บางคนสเปคตัวเองก็ไม่รู้ปัญหาเกิดจากอะไรก็ไม่รู้ ยังไม่ได้ลองพยายามแก้เองเลย ถ้าไม่รู้เรื่องอะไรเลยยกไปร้านดีกว่าครับ ไม่ต้องมาถามาให้เสียเวลาครับ แต่ถ้าบอกรายอะเอียดดังกล่าวจะช่วยให้วิเคราะห์ปัญหาได้ง่ายขึ้น เร็วขึ้น(บางทีข้อมูลพวกนี้ก็ไม่มีประโยชน์) เช่น

บทสนทนาข้างต้นเป็นการแต่งขึ้นทั้งหมดไม่ได้เกี่ยวข้องกับบุคคลใดๆทุกประการ จะเห็นว่าถ้าเราบอกทั้งหมดก็จะรู้สาเหตุแล้วไม่ต้องยืดเยื้อยาวนาน จากบทสนทนาข้างต้นสมมุตว่าปัญหานี้เกิดจาก psu จ่ายไฟในตอน full load ไม่พอ

สำหรับวิธีเช็คว่าจะเปคตัวเองเป็นอย่างไรผมจะเพิ่มทีหลังครับ ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน หรือว่าเค้าไม่สนกันนะ

บทความที่น่าสนใจ
    มาเช็ค HDD กันเถอะ คลิก
    วิธีดูสเปคเครื่องตัวเองคร่าวๆ คลิก
    มาวัดอุณหภูมิกันเถอะ คลิก อันนี้อีกเวอร์ชันครับ คลิกเลย
    แก้ไขปัญหาจากฮาร์สดิกส์ง่ายๆด้วยตัวเอง คลิก

Faq ปัญหาที่พบบ่อย
    windows 7 เปิดคอมพิวเตอร์ทิ้งใว้พอกลับมามันดับเองแก้ยังไงดี คลิก
    - วิธีแก้ปัญหาเมื่อเห็นคอร์หรือเทรดใน cpu-z หรือ task manager ไม่ถูกต้อง (ไม่ครบ) cradit : V-FrIeNd

สนับสนุนช่วยเหลือคนที่ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้องครับ
    เห็นด้วยทุกข้อครับเนื่องจากที่เราได้แนะนำไปแล้วเราแค่ต้องการรู้ว่าเขาเอาไปทำตามแล้วได้ผลยังไง เพราะว่าปัญหาบางอย่างมันคล้ายกันแต่วิธีแก้จะต่างกัน
    ไม่เก่งมากมายแค่พอแนะนำคนที่ไม่รู้จริงๆได้นิดหน่อยและอยากเห็นคนไทยรักกัน PASS ผมทุกไฟล์ให้ใช้ SURIYATEWAPITUK หรือ KORNTEWAPITUK

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SURIYATEWAPITUK อ่านกระทู้
    เห็นด้วยทุกข้อครับเนื่องจากที่เราได้แนะนำไปแล้วเราแค่ต้องการรู้ว่าเขาเอาไปทำตามแล้วได้ผลยังไง เพราะว่าปัญหาบางอย่างมันคล้ายกันแต่วิธีแก้จะต่างกัน
    จะเสริมตรงไหนก็บอกได้นะครับ แต่ก็ไม่ค่อยมีคนอ่านอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    พอมีวิธีที่จะไม่ให้โปรแกรมนี้ขึ้นมาเวลาเปดเครื่องได้ป่าวครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speed อ่านกระทู้
    พอมีวิธีที่จะไม่ให้โปรแกรมนี้ขึ้นมาเวลาเปดเครื่องได้ป่าวครับ

เข้าไปหาใน msconfig ครับ
    คลิก start>run>msconfig
    แล้วมองหาตัวโปรแกรมที่ต้องการเอาออกแล้วติ๊กเครื่องหมายถูกออกไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ขอบคุณมากครับ สมองมีรอยหยักมากขึ้นเยอะแยะเลย ขอบคุณจริงๆครับ
    '' CY@ ''

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ขอถามหน่อยนะครับกำลังกลุ้มใจมากเลย

พอดีผม เพิ่งซื้อ การ์ดจอ GTX 550 TI มานะครับ ซื้อมาเสร็จก็เอามาใส่เลย ปรากฎว่าแรกๆเล่นเกมส์ลื่น FPS 60 ตลอด เล่นเกมส์ LOL นะครับ แต่พอ สักพัก เล่นตาใหม่ มันขึ้นเป็น FPS 25 สะงั้น (คือเล่นไปหลายตาอยู่นะครับ) กระตุกโคตรเลย
    คราวนี้ผมก็คิดว่า เอ่หรือวินโดว์เราไม่ดี ก็เลยลองลง วินโดว์ใหม่ใช้ win7 nvidia 34 bit ลงเสร็จเล่นเกมส์เดิม ก็ FPS 60 ตอไปเล่นไปหลายๆ ตา FPS ลดเหลือ 25-35 เหมือนเดิม หนำซ้ำเกมส์ที่ผมเคยเล่นแล้วลื่น มันก็กับกลายเป็นกระตุกไปด้วยผมกลุ้มใจมากเลยไปถามเพื่อน เพื่อนมันบอกว่า ซื้อการ์ดจอ นายได้เปลี่ยน power supply ด้วยไหม ผมเลยบอกว่า ป่าว ใช้ของเดิมที่เขาใส่มาให้ตอนแรกเลย เพื่อนก็เลยบอก งั้นปัญหา น่าจะเกิดมาจากไฟเลี้ยงการ์ดจอไม่พอ ผมก็เลยคิดว่ามันจริงหรือไม่นะครับ ผมเลยอยากมาถามเพื่อนๆว่าจริงรึป่าว ครับ กลัวซื้อแล้วไม่ใช่ดังที่เพื่อนบอก เสียดายตังแย่เลย ใครพอมีความรู้และชัวช่วยกรุณาบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

คอมผม I3 3.07 GH ram 4 GB DDR3 นะครับ mainbord ASUSTEK P7H55-M LX
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sudteerukpla อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะครับกำลังกลุ้มใจมากเลย

พอดีผม เพิ่งซื้อ การ์ดจอ GTX 550 TI มานะครับ ซื้อมาเสร็จก็เอามาใส่เลย ปรากฎว่าแรกๆเล่นเกมส์ลื่น FPS 60 ตลอด เล่นเกมส์ LOL นะครับ แต่พอ สักพัก เล่นตาใหม่ มันขึ้นเป็น FPS 25 สะงั้น (คือเล่นไปหลายตาอยู่นะครับ) กระตุกโคตรเลย
    คราวนี้ผมก็คิดว่า เอ่หรือวินโดว์เราไม่ดี ก็เลยลองลง วินโดว์ใหม่ใช้ win7 nvidia 34 bit ลงเสร็จเล่นเกมส์เดิม ก็ FPS 60 ตอไปเล่นไปหลายๆ ตา FPS ลดเหลือ 25-35 เหมือนเดิม หนำซ้ำเกมส์ที่ผมเคยเล่นแล้วลื่น มันก็กับกลายเป็นกระตุกไปด้วยผมกลุ้มใจมากเลยไปถามเพื่อน เพื่อนมันบอกว่า ซื้อการ์ดจอ นายได้เปลี่ยน power supply ด้วยไหม ผมเลยบอกว่า ป่าว ใช้ของเดิมที่เขาใส่มาให้ตอนแรกเลย เพื่อนก็เลยบอก งั้นปัญหา น่าจะเกิดมาจากไฟเลี้ยงการ์ดจอไม่พอ ผมก็เลยคิดว่ามันจริงหรือไม่นะครับ ผมเลยอยากมาถามเพื่อนๆว่าจริงรึป่าว ครับ กลัวซื้อแล้วไม่ใช่ดังที่เพื่อนบอก เสียดายตังแย่เลย ใครพอมีความรู้และชัวช่วยกรุณาบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

คอมผม I3 3.07 GH ram 4 GB DDR3 นะครับ mainbord ASUSTEK P7H55-M LX
    ตอบใว้แล้วนะครับลองกลับไปอ่านที่กระทู้คุณดูครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมขอถามไรหน่อยได้ไหมครับ คิอว่าพอผมโหลดเกมจากJKG มาแล้ว แต่พอทำไรครบ คลิกที่รูปไอคอนเกมแต่มันไม่ขึ้นไรเลยเงียบไปเลยเหมือนมันไม่รันอะมั้งถ้าเรียกงี้ แต่เกมเก่าๆยังเล่นได้นะแต่ลงวินโดไหม่ดันโหลดเกมไหม่มาแล้วเล่นไม่ได้>m<

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bosszanakub9 อ่านกระทู้
    ผมขอถามไรหน่อยได้ไหมครับ คิอว่าพอผมโหลดเกมจากJKG มาแล้ว แต่พอทำไรครบ คลิกที่รูปไอคอนเกมแต่มันไม่ขึ้นไรเลยเงียบไปเลยเหมือนมันไม่รันอะมั้งถ้าเรียกงี้ แต่เกมเก่าๆยังเล่นได้นะแต่ลงวินโดไหม่ดันโหลดเกมไหม่มาแล้วเล่นไม่ได้>m<
    ได้ติดตั้งโปรแกรมต่างๆสำหรับเล่นเกมส์ครบหรือยังครับ
    DirectX End-User Runtime Ver 9.29.1962 (June 2010)
    Java Runtime Enviroment Ver 6 Update 23
    Microsoft .NET Framework
    Microsoft Silverlight Ver 4.0.51204
    Microsoft Visual C++
    ไดร์เสอร์การ์ดจอ
    crack ของเกมสืนั้นๆ
    เกม์เก่าๆถ้าเล่นบน win 7 ให้ปรับ compatibility เป็น win xp

Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,585
    ขอถามหน่อยนะคับ
    คือผมจะซื้อ การ์ดจอ GeForce GTX 660 Ti อะคับ
    ผมไปถามที่ร้าน แต่ละร้านเอาให้มาดูมันหลาย ยี่ห้ออะคับ(Asus,Msi,Gigabyte,จำได้แค่นี้คับ)
    ผมอยากรู้ว่ายี่ห้อไหนที่มันดีที่สุดคับ..........ขอบคุณคับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satta อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะคับ
    คือผมจะซื้อ การ์ดจอ GeForce GTX 660 Ti อะคับ
    ผมไปถามที่ร้าน แต่ละร้านเอาให้มาดูมันหลาย ยี่ห้ออะคับ(Asus,Msi,Gigabyte,จำได้แค่นี้คับ)
    ผมอยากรู้ว่ายี่ห้อไหนที่มันดีที่สุดคับ..........ขอบคุณคับ
    ผมตอบใว้ในกระทู้ที่คุณตั้งแล้วครับลองกลับไปอ่านดูนะครับ

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    2
    แวะมาขอบคุณสำหรับความรู้ครับเยอะจริงๆ คุน chikuva เก่งมากๆครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมอยากรู้มีใครเป็นเเบบผมไหม ธีมWindow7 เปลี่ยนหน้าตาทำให้สวยขึ้น ลงเสร็จเล่นไปได้ซักพัก คีย์บอร์ดพิมพ์ไม่ได้ คลิกเข้า เกมส์หรือโปรเเกรม ก็กลายเป็น คลิกขวาเเบบ Properties มีใครเป็นมั้งไหมครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OatesRock อ่านกระทู้
    ผมอยากรู้มีใครเป็นเเบบผมไหม ธีมWindow7 เปลี่ยนหน้าตาทำให้สวยขึ้น ลงเสร็จเล่นไปได้ซักพัก คีย์บอร์ดพิมพ์ไม่ได้ คลิกเข้า เกมส์หรือโปรเเกรม ก็กลายเป็น คลิกขวาเเบบ Properties มีใครเป็นมั้งไหมครับ
    ลองลบธีมออกแล้วใช้ system restore กลับไปก่อนที่จะลงธีมดูนะครับ