ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142

Window 8.1 ผมมีปัญหาครับ (เถื่อน)

ใช้มาประมาณเดือนเศษๆ ตอนนี้พอเปิดเครื่องมันจะขึ้นว่า

Reinstall window now. You license to use this version of windows will expire soon. When it expire your PC will restart every two hours. Get the latest version of windows to avoid these interruptions.

สรุปว่า window ผมมันเป็นเวอร์ชั่นไม่เต็มหรอครับ ตอนติดตั้งผมก็ใช้ตัว Activate เรียบร้อยแล้วนะ หรือต้องลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียวครับ เพิ่งลงไปเอง
    [IMG][/IMG]

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ผมก็เป็น -.-
    รู้สึกว่าความซวยเริ่มมาเยือน ฮ่าๆๆๆ
    ]

กล่าวขอบคุณ
    146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    ผมก็เป็น -.-
    รู้สึกว่าความซวยเริ่มมาเยือน ฮ่าๆๆๆ
    ตอนนี้ผมกำลังโหลดวินโดวใน Store อยู่ครับ ไม่รู้จะใช้ได้ป่าว กดตรง Get window น่ะครับ แล้วมันจะให้โหลด 3GB กว่าๆ

ไม่รู้จะใช้ได้ป่าว -*-
    [IMG][/IMG]

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    microsoft จับได้ว่าเราใช้ของเถื่อนครับ
    วิธีแก้ ไม่แน่ใจว่าถ้าใส่คีแท้แล้วจะยังขึ้นอีกไหม เรื่อง crack ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ craack เก่าๆก็คงใช้ไม่ได้ผลแล้วล่ะครับ

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814
    ผมก็เป็นวันนี้แหละคับ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ผมลองโหลดวินโดวใน Store ที่มันให้โหลดแล้วก็ยังเป็นอยู่ดีครับ ยังรอวิธีแก้อยู่นาาาาาา T^T
    [IMG][/IMG]

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    สรุปว่า เป็นกันหมดแน่เลย Window8 ผมก็เป็น
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    146
    ที่เป็นกันนี่เป็นมานานรึยังครับ เห็นมันบอกว่าเครื่องจะรีทุกๆ 2 ชม. เสียวจริงๆ
    [IMG][/IMG]

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    สอบถามคนที่ว่าเป็นนี่ crack windows ด้วยวิธีไหนครับ
    ผม active by skype ไม่เป็นนะครับ(ใช้เถื่อนอ่ะนะ)

กล่าวขอบคุณ
    146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    สอบถามคนที่ว่าเป็นนี่ crack windows ด้วยวิธีไหนครับ
    ผม active by skype ไม่เป็นนะครับ(ใช้เถื่อนอ่ะนะ)
    ผมทำตามคลิปในกระทู้นี้เลยครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=203397 แต่รู้สึกว่าคลิปจะเสียไปแล้วครับ
    [IMG][/IMG]

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    เป็นเหมือนกันหมดครับ ของเถื่อน ต้องรอ ของใหม่มาแก้

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ของผม 8.1 ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ ปรกติ เพราะวินโด้ผมมัน ออโต้ แอคทีเวท หรือยังไม่เจอปัญหาไม่รู้ แต่ไม่มีปัญหาอะไรเลย เหมือนใช้ของแท้อ่ะครับ

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    activate by skypeผมไม่เป็นนะ
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ผมไม่มีปัญหาเพราะคีย์แท้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ผมขอวิธี activate ผ่าน skype หรือ แบบอื่นที่ไม่มีปัญหาทีครับ ผมไปโหลด window 8.1 ใน store แล้วคีย์มันหาย

ตอนนี้ไอ้ข้อความนั้นหายไปละครับ เหลือแต่ต้องใช้คีย์ใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mr.UnHuMan : 3rd January 2014 เมื่อ 19:54
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    146
    ไม่มีใครมี activate ดีๆเลยหรอครับ ผมใช้หลายตัวแล้วมันยัง not activate อยู่เลยอ่า
    [IMG][/IMG]

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    โดนเหมือนกันครับ มะกี้นิเลย รอตัวแก้ๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    ปัญหานี้เกิดจากคุณใช้แครกครับ คุณใช้ตัวที่ต้องทำ 3 ขั้นตอนใช่ไหม
    พอใช้แล้วตรงที่โชว์เวอร์ชั่นมันจะกลายเป็น Windows edition ครับ ไม่ใช่ windows 8.1 แล้ว (แต่จริงๆ มันก็ 8.1 ตัวเดิมนั้นล่ะ) เพราะแครกนำบางสิ่งออกไปเพื่ิอหลีกเลี่ยงการจับลิขสิทธิ์
    แล้วที่นี้เครื่องก็จะบอกว่าวินโดว ของคุณไม่สมบูรณ์ครับ มันก็เลยจะให้โหลดใหม่ซึ่งผมลองมาแล้ว มันก็จะจับว่าปลอมครับ แล้วถ้าแครกอีก ก็เป็นเหมือนเดิม
    วิธีแก้ จริง ๆ ไม่อยากแนะนำนะครับ เพราะไม่ส่งเสริมการละเมิดลิขสิทธิ์ แต่ผมใช้วิน 8 แ้ท้ แล้วผมทำระบบล้มบ่อย ๆ เพราะ OC แล้วก็ปรับแต่งมัน จนต้องลงวินโดวบ่อย ๆ จนมันไม่ให้ผม activate ทางไมโครซอร์ฟก็ไม่สามารถแก้ปัญหาให้ผมได้ เลยต้องกลับมาเถื่อนอีกครั้ง (โทษทียาวไปล่ะ ขอระบาย ฮา...)
    วิธีแก้ ให้ไปโหลดวิน 8.1 ที่เป็น KMS activate ครับ มันจะแครกเองเลย ไม่มีปัญหาใด ๆ หาได้ตามเว็บบิทชั้นนำทั่วไป
    คำเตือนนะครับ เพราะเห็น โชว์โง่ไปด่าเจ้าของไฟล์ว่า Windows activate ไม่ได้กันเยอะ
    บางไฟล์จะเป็นแบบหลาย ๆ เวอร์ชั่นใน ISO เดียว มีทั้ง
    windows 8.1 core
    windows 8.1 pro
    windows 8.1 pro KMS activate
    ฯลฯ
    ให้เลือกอะไรก็ได้ที่ลงท้ายด้วย KMS activate นะครับ เพราะถ้าไม่ลงท้ายด้วย KMS activate ท่านต้องแครกเองซึ่งมันก็จะกลับมาลูปเดิม
    อย่าไปว่าเจ้าของไฟล์ล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zero_oex : 4th January 2014 เมื่อ 11:49

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zero_oex อ่านกระทู้
    ปัญหานี้เกิดจากคุณใช้แครกครับ คุณใช้ตัวที่ต้องทำ 3 ขั้นตอนใช่ไหม
    พอใช้แล้วตรงที่โชว์เวอร์ชั่นมันจะกลายเป็น Windows edition ครับ ไม่ใช่ windows 8.1 แล้ว (แต่จริงๆ มันก็ 8.1 ตัวเดิมนั้นล่ะ) เพราะแครกนำบางสิ่งออกไปเพื่ิอหลีกเลี่ยงการจับลิขสิทธิ์
    แล้วที่นี้เครื่องก็จะบอกว่าวินโดว ของคุณไม่สมบูรณ์ครับ มันก็เลยจะให้โหลดใหม่ซึ่งผมลองมาแล้ว มันก็จะจับว่าปลอมครับ แล้วถ้าแครกอีก ก็เป็นเหมือนเดิม
    วิธีแก้ จริง ๆ ไม่อยากแนะนำนะครับ เพราะไม่ส่งเสริมการละเมิดลิขสิทธิ์ แต่ผมใช้วิน 8 แ้ท้ แล้วผมทำระบบล้มบ่อย ๆ เพราะ OC แล้วก็ปรับแต่งมัน จนต้องลงวินโดวบ่อย ๆ จนมันไม่ให้ผม activate ทางไมโครซอร์ฟก็ไม่สามารถแก้ปัญหาให้ผมได้ เลยต้องกลับมาเถื่อนอีกครั้ง (โทษทียาวไปล่ะ ขอระบาย ฮา...)
    วิธีแก้ ให้ไปโหลดวิน 8.1 ที่เป็น KMS activate ครับ มันจะแครกเองเลย ไม่มีปัญหาใด ๆ หาได้ตามเว็บบิทชั้นนำทั่วไป
    คำเตือนนะครับ เพราะเห็น โชว์โง่ไปด่าเจ้าของไฟล์ว่า Windows activate ไม่ได้กันเยอะ
    บางไฟล์จะเป็นแบบหลาย ๆ เวอร์ชั่นใน ISO เดียว มีทั้ง
    windows 8.1 core
    windows 8.1 pro
    windows 8.1 pro KMS activate
    ฯลฯ
    ให้เลือกอะไรก็ได้ที่ลงท้ายด้วย KMS activate นะครับ เพราะถ้าไม่ลงท้ายด้วย KMS activate ท่านต้องแครกเองซึ่งมันก็จะกลับมาลูปเดิม
    อย่าไปว่าเจ้าของไฟล์ล่ะ
    ขอบคุณมากครับ แต่บังเอิญผมไปโหลดวินโดวที่ในข้อความมันให้โหลด แล้วใช้ KMS activate แล้วมันก็หายดีเลยครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    คือจขกท.โหลดตัวที่เด้งขึ้นมาบนหน้าจอ แล้วactivate ด้วยKMS ตอนนี้คือใช้ได้ปกติแล้วใช่มั้ยครับ จะได้ลองดูมั่ง55 รบกวนขอพิกัดKMS activateที่จขกท.ใช้หน่อยสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    http://cloudbox.3bb.co.th/share3/OTk...dlM3wxNTU0NTk=

วิธีใช้
    1.ลง windows ใหม่ เอาตัวไหนก้อได้ pro pro vl wmc enterprise ได้หมด (wmc จะหมดอายุเร็วนิดนึง ณ ปัจจุบันตอนนี้ผมใช้ pro vl เดือน ธ.ค อยู่หาเอาในบิทนะของ murphy ดูเอา)
    2.ถ้าลงแบบ kms active ก้อไม่ต้องโหลดตัวนี้ และตอนลงนี้ให้เลือกภาษาอังกฤษ แป้นพิมพ์อังกฤษด้วยละ อย่าเพิ่งไปเลือกภาษาไทย
    3.พอลง win เสร็จเข้าหน้า desktop ใครมี word ก้อให้ลงไปก่อนเลยอันดับแรก driver ต่างๆ ไว้ทีหลัง
    4.ลงเสร็จเปิดตัวนี้ขึ้นมาคลิกขวาเลือก run as admini.... เข้ามาและจะเจอกับหน้างต่างดอสมันจะให้เราใส่หมายเลขถ้าเอา win อย่างเดียวก้อ 1 word ก้อ 2 ถ้าทั้ง 2 อย่างก้อ 3 ถ้ามันมีอะไรให้ขึ้นมา install ก้อกด ok
    5.กดเลือกเสร็จรอจนกว่ามันจะบอกว่า exit.... ละกลับมาหน้าหลัก จากนั้นให้กด q เป็นการออกจากโปรแกรม
    6.Re เครื่อง 1 รอบเป็นอันเสร็จ

ป.ล. ผมใช้ตัวนี้ active มาหลายรอบไม่มีปัญหา ไม่เคยเจอข้อความโผล่ขึ้นมา และผมก้อเลือกที่จะไม่ใช้ kms active auto ตอนลงด้วยผมจะมา active เอง เพราะรู้สึกว่ามัน auto ละ windows รู้สึกไม่เสถียรยังไงก้อไม่รู้ (ความเห็นส่วนตัวนะ)
    เพราะว่าผมลง windows เดือน 1 ประมาณ 2 ครั้ง เจอปัญหานิดหน่อยผมก้อบายละ ลองดูละกันผ่านไม่ผ่าน share กันหน่อยนะ
    เออ ลืมบอกในนั้นมี 3 เวอร์นะคับเลือกเอาอันไหนก้อได้แต่ถ้าจะให้ดี 1.6 work สุด

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    คือจขกท.โหลดตัวที่เด้งขึ้นมาบนหน้าจอ แล้วactivate ด้วยKMS ตอนนี้คือใช้ได้ปกติแล้วใช่มั้ยครับ จะได้ลองดูมั่ง55 รบกวนขอพิกัดKMS activateที่จขกท.ใช้หน่อยสิครับ
    ของผมใช้แล้วหายครับ ส่วน Activate นั้นผมใช้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=212051 ของคุณ anubis145 ครับ
    [IMG][/IMG]

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.UnHuMan อ่านกระทู้
    ของผมใช้แล้วหายครับ ส่วน Activate นั้นผมใช้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=212051 ของคุณ anubis145 ครับ
    ทำตามวิธีคุณMr.UnHuMan ใช้ได้แล้วครับ
    วิธีของผมคือ โหลดตัวwindowsจากstore และก็ติดตั้งตามขั้นตอนไป หลังจากติดตั้งเสร็จ โหลดตัวKMSPico ปิดเน็ตติดตั้งKMS และก็รีเครื่อง ใช้ได้ละครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: