ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 278

GIADA เปิดตัว mini-pc D2308U Mini PC สำหรับเกมเมอร์ hardcore

GIADA เปิดตัว mini-pc D2308U Mini PC สำหรับเกมเมอร์ hardcore

Shenzhen, China : หนึ่งในผู้นำของโลกด้าน cloud computing และ ผู้ให้บริการ system solution, ได้เปิดตัว Giada D2308U Mini PC ที่ทรงพลังสำหรับ นักเล่นเกมส์ hardcore ด้วยขุมพลัง i7 processor Generation ที่ 4 จาก Intel® graphic card จาก NVIDIA® ในรุ่น GeForce GTX750 Giada ทำให้ D2308U คือ Mini PC ให้ภาพที่สวยงาม ประสิทธิภาพที่ล้ำสมัย ที่ยังไม่เคยมีมาก่อน สนุกกับ ภาพที่คมชัดกว่าเดิม ด้วย Ultra HD display และ Direct X 11. 2จาก Microsoft ให้ภาพสมจริงสุดๆ และ ภาพสามมิติที่ไหลลื่นด้วยความละเอียดสูงสุด 2160p. ด้วยขนาดที่กะทัดรัด บางเฉียบ ขนาดเพียง230x173.5x54.5mm, มีขนาดเล็กเท่า dictionary ฉบับกระเป๋า ทำให้สามรถนำติดตัวไปได้ทุกแห่งไม่ว่าจะเป็นห้องของท่าน หรือที่ทำงาน The D2308U มาพร้อม DDR3L RAM ขนาด 2x4GB 1600 MHz และฮาร์ดดิสก์ขนาด 1TB แบบ2.5’ SATA III type ช่องต่อรองรับ SSD คุณสามารถบันทึกเกมส์โปรด ซอฟท์แวร์ โดยไม่ต้องกังวลว่าพื้นที่จัดเก็บข้อมูลจะไม่พอ ระบบเสียง high definition audio จาก Realtek ช่วยให้ได้อรรถรสในการเล่นเกมส์แบบเต็มอิ่ม รองรับการแสดงผลอย่างน้อยแบบ 4k outputs และระบบเสียง 5.1 digital ผ่านช่องต่อ HDMI

การเชื่อมต่อเครือข่าย D2308U นั้นเพียบพร้อมโดยมีช่องต่อ 1x Gigabit Ethernet รองรับ Wi-Fi และ Bluetooth ช่องต่อ 1GB/s ทำให้การ stream file ข้อมูล หรือภาพยนตร์เป็นไปได้อย่างรวดเร็ว D2308U มี USB port ทั้งหมด 5 ช่อง (USB 3.0 และ USB 2.0) ซึ่งติดตั้งหน้าและหลังเครื่อง D2308U ได้รับการติดตั้ง IR module onboard ทำให้สามารถใช้ remote แบบ infrared ที่มาพร้อม D2308U ในการควบคุม multimedia ต่างๆ, Card reader แบบ 4- in- 1 รองรับ SD/MMC/MS/MS PRO D2308U ใช้ processor แบบประหยัดพลังงาน และด้วย ระบบระบายความร้อนแบบ smart fan cooling ทำให้ท่านมั่นใจได้ว่าเครื่องของท่านจะทำงานเงียบกริบแม้กระทั่งขณะใช้ application ที่ต้องใช้พลังงานในการคำนวณสูง

ตัวเครื่องรองรับ Windows® 7, 8 Pro และ Linux อย่างสมบูรณ์แบบ และมีราคาที่ท่านสามารถเป็นเจ้าของได้ D2308U คือตำตอบสำหรับผู้ที่ต้องการ in-depth virtual gaming experience at และความครบเครื่องในเครื่องเดียว
    Giada Technologies ได้เปิดตัว D2308U Mini PC ที่ทรงพลังสำหรับนักเล่นเกมส์แบบ hardcore โดย Mini PC ใช้ขุมพลัง Intel® i7 processor รุ่นล่าสุดจาก intel และ ได้รับการติดตั้งสุดยอด graphic card NVIDIA® GeForce GTX750 ที่ให้ภาพสวยงาม และประสิทธภาพที่ล้ำสมัยเหมาะอย่างยิ่งสำหรับการเล่นเกมส์ ออกแบบมาสำหรับ pro-gamers และ gamer ระดับกลาง the D2308U สามรถให้ความละเอียดภาพได้สูงสุด 2160p ซึงสามารถเก็บได้ครบทุกรายละเอียดของภาพ

Credit: http://www.commartthailand.com

โพสต์ข่าวครั้งแรกอ่านยากขออภัยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spynet : 16th April 2014 เมื่อ 13:45

กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 867
    คำถาม?
    1. รูปแบบการระบายความร้อนใช้พัดลมกี่ตัว? และมีช่องระบายอากาศดีกว่าหรือเทียบเท่าคอมเครื่องใหญ่หรือ PS4 เปล่า?
    2. ทำไมใช้ DDR3 ไม่ใช้ DDR5 ที่ดูแล้วมีประสิทธิภาพมากกว่าและเอื้อต่อการพัฒนาในอนาคตด้วย?
    3. อุปกรณ์ภายในเครื่องนี้สามารถปรับเปลี่ยนได้เหมือนคอมเครื่องใหญ่หรือไม่ครับ และราคาที่ว่านั้นกี่บาทครับท่าน?

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    ซื้อ PC ปกติไม่ดีกว่าหรออออ ราคาน่าจะสูงอยู่นะ

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ลงทุนจัด board mini itx จะดีกว่าอีก

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    รู้สึก ว่า มันยังไม่ hardcore เท่าไหร่ นะ เน้นไปทางประหยัดไฟ มากกว่า GTX 750 งี้ ddr 3 low voltage งี้ (เอาไปแค่ POP-ROCK พอ55+)

ถ้าลองมองจาก spec แล้ว ถือว่า กลางๆนะครับ สามารถพาเกมไปเล่นลื่นๆในระดับ low- medium ได้สบายๆ อย่างที่ ข่าวบอกว่า สำหรับ gamer ระดับกลาง ก็คงถูกต้องแล้วล่ะครับ ตัวบอร์ด รองรับ wifi ด้วย เหมาะกับการไปค้าง ตจว บ้านญาติ นานๆ แต่ข่อเสียของมันคือ จอ เมาส์ คีย์บอร์ด ลำโพง มันไม่ได้ ยัดไว้ด้วยเนี่ยสิ จะมอง ว่ามันพาไปเที่ยวด้วยได้ก็ ok นะครับ ถ้าราคามันน้อยกว่า NB ตัวแรงๆ เยอะๆ รึ ถูกกว่า console ก็ แจ๋วดีนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sodaman อ่านกระทู้
    คำถาม?
    1. รูปแบบการระบายความร้อนใช้พัดลมกี่ตัว? และมีช่องระบายอากาศดีกว่าหรือเทียบเท่าคอมเครื่องใหญ่หรือ PS4 เปล่า?
    2. ทำไมใช้ DDR3 ไม่ใช้ DDR5 ที่ดูแล้วมีประสิทธิภาพมากกว่าและเอื้อต่อการพัฒนาในอนาคตด้วย?
    3. อุปกรณ์ภายในเครื่องนี้สามารถปรับเปลี่ยนได้เหมือนคอมเครื่องใหญ่หรือไม่ครับ และราคาที่ว่านั้นกี่บาทครับท่าน?
    อันนี้ขอถามหน่อยครับ
    DDR5 ของท่านเนี่ย หมายถึง memory ของ VGA Card ใช่ไหมล่ะท่าน เพราะถ้าเป็น RAM ขอฃงตัว PC ล่ะก็ DDR4 มันยังเพิ่งจะมีข่าวแว่วๆมาเองนะท่าน ลองเช็คข้อมูลดูนะครับ เพราะ GTX750 มันใช้ GDDR5 อยู่แล้วครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 16th April 2014 เมื่อ 15:33

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ไป DDR5 กันแล้ววุ๊ย

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sodaman อ่านกระทู้
    คำถาม?
    ผมว่าท่านเข้าใจอะไรบางอย่างผิดไปอยู่นะครับเกี่ยวกับ DDR ของท่านน่ะลองไปศึกษาใหม่ดู
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เวลามีข่าวคอมแบรนเครื่องเล็กๆ หรือโน๊ตบุ๊กเครื่องแรงๆ จะต้องมีคนออกมาบอกว่า เอาตังไปถอยพีซีดีกว่า หรือซืิ้อทำไมโน๊ตบุ๊ค แพงก็แพง บลาๆ

คืออยากจะบอกว่าประโยชน์ใช้สอยมันต่างกัน บางคนเขาก็อยากได้แบบพกพาสะดวก บางคนก็จำเป็นต้องใช้โน๊ตบุ๊คเพราะต้องแบกงานไปทำ แล้วอยากจะเล่นเกมด้วย บลาๆ

ความพึงพอใจ กับการใช้งานของแต่ละคนมันต่างกันนะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    คำถาม?
    รูปจักเเรมรึป่าวครับ เหอะๆ ไม่อยากจะบอกว่าท่านหน้าเเตกดังเพ้งงง
    Intel Core I7 4790 3.60 GHz l Ram KINGSTON HyperX 16 GB l GALAXY GeForce GTX 1050Ti 4GDDR5 l PSU XFX 850W. l SSD Plexter M6s 128 GB

กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 867
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seenam02 อ่านกระทู้
    รูปจักเเรมรึป่าวครับ เหอะๆ ไม่อยากจะบอกว่าท่านหน้าเเตกดังเพ้งงง
    ครับผมอาจจะผิดข้อนี้ แต่ข้อที่1กับ3 ล่ะท่านตอบไปเปล่า?

ตอบไม่ได้ก็อย่าซ้ำกันซิครับ (คนเราไม่มีใครที่เกิดมาไม่เคยผิดนะ....)

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ถามสั้นมันจะกี่ตัง คงแพงหูฉี่
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    กี่บาท?....

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1
    น่าจะ 22000 ถ้า + ภาษี "ไทย" น่าจะ 26000 ครับ
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    คำถาม?
    1มันจะระบายได้เท่าเครื่องใหญ่ได้ยังไงพื้นที่ไม่มีแอร์โฟรวไม่ต้องพูดถึง และคอมแต่ละเครื่องพัดลมไม่เท่ากัน

2.คุณมาจากอนาคตเหรอครับเขาก็ใช้กันแค่DDR3กันทั้งโลก
    3.คงเปลี่ยนไม่ได้หรือถ้าได้ก็แค่บางชิ้นเช่นCPU ssd
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 16th April 2014 เมื่อ 18:03

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เลื่อนลงมาไม่ได้ดูหัวเรื่อง ไม่ดูเนื้อหาดูแต่รูป นึกว่าโมเด็ม

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    มันจะไหวเหร้อออ
    B L A C K B O X

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    อยากแกะดูเครื่องในมัน 5555
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ขนาดเล็กแถมสเปคยังดีกว่าคอมกูอีก

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    แบบนี้ซื้อ PS4 หรือ XBOX One ดีกว่านะผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laszter อ่านกระทู้
    ขนาดเล็กแถมสเปคยังดีกว่าคอมกูอีก
    คอมผมไม่ต้องพูดถึง อิอิ
    คอมผมใช้มา 7 ปีละ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    PS4 เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ท่านก็มันmini-pc จะเอาอะไรกันมากเหอะๆ เขาทำมาเพื่อคนที่สนใจกันนะครับ ใครอยากจะไปจัดpcก็เรื่องของท่านราคาเท่าไรก็ช่างเหอะครับ เขาทำมาสำหรับคนที่อยากได้นะครับ55555555555+

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    คำถาม?
    ตอบ
    1 เรื่องระบายความร้อน PS4 ถ้าเล่นแบบหนักๆ อาจมี ไฟแดงได้
    2 อย่าเอา คอมไปเทียบกับ PS4 เพราะ ในคอม Ram ยังเป็นแค่ DDR3 มีข่าว DDR4 แต่ทาง Sony คิดไรไม่รู้ บอกว่า ข้าทำ Ram DDR5
    3 Mini PC แค่ชื่อก็บอกแล้วว่า Mini ดังนั้น ก็ไม่มีอุปกรณ์ อะไรให้เปลี่ยนหรอก

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    Intel Core i7-4500U แรงพอๆกับ AMD Phenom II X4 960T เองครับ แบบนี้จากพอใจ hardcore ได้อย่างไร

อ้างอิง http://www.cpubenchmark.net/high_end_cpus.html

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    เจอ Watch Dogs ไปก็เดี้ยงแล้วละ