ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Angry Notebook i7 กาก!ทำอะไรพร้อมกันไม่ค่อยได้

คือว่าตอนนี้ใช้ notebook ของ TOSHIBA อยู่ครับ cpu i7 แต่ทำอะไรพร้อมกันไม่ค่อยจะได้ เช่น แตกไฟล์winrar +เล่นเกมส์=เครื่องอืดลงทันตาเห็น ลงเกมส์+เปิดbrowser=browserอืดมากๆ IDMกำลังรวมไฟล์+ดูยูทูป=ยูทูปแลคมาก IDMกำลังรวมไฟล์+HON=ค้างแล้วหลุดออกจากเกมส์ IDMกำลังรวมไฟล์=เครื่องอืดลงโคตรๆ เข้าเว็บmthaiเจอแบนโฆษณาเข้าไปFirefoXค้างประมาณ5วิ

ปล.ตอนซื้อมาใหม่ๆโดนเพื่อนเเซวว่า"มึ_ใช้i7เก๊หรือเปล่า"

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    มันไม่ได้อยู่ที่ cpu อย่างเดียวนะครับ ปัจจัยอย่างอื่นก็เกี่ยวด้วย อย่างรอบหมุน Hdd -_-

#ที่จิงก็ไม่ควรทำหลายๆอย่างพร้อมกันนะ
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมเป็นคนหนึ่งเหมือนกันครับชอบความเร็ว แนะนำลองซื้อ ssd สักตัวมาใส่รับรองทันใจแน่ครับ สเปกเครื่องผมเหมือนกันกับท่าน i7+ssd เร็วแรงโคตรๆ

ปล.ใช้แล้วจะไม่อยากกลับไปใช้ hdd ธรรมดาอีกเลย แต่ข้อเสียคือความจุมันน้อยถ้าไม่เป็นประเภทชอบเก็บ ก็ชิวๆครับ 120G เหลือๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ถ้าพูดถึง idm ผมยังเป็นเลย คอมน่ะ i7 ram 8gb เวลา idm รวมไฟล์ ถ้าคอมไม่แรงมีค้างมีกระตุกแน่นอน ไฟล์ 1gb ขึ้นไปค้างแน่นอน แต่ถ้า 600mb ไม่ค้าง ผมชอบไปโหลดร้านเกมเวลาจะโหลดเสร็จผมต้องสั่งหยุดมันจะได้รวม ไฟล์ ทีล่ะอัน IDM ไม่มีวันค้างหรอกจนกว่ามันจะได้รวม ไฟล์

หรือว่าเป็นเพราะ hdd จริงๆ สิน่ะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เปลี่ยนไปใช้SSDซะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    คือเอ่อผมใช้ Core-i7 3630qm ของ Ge60 มันก็ไวปกตินะ เล่น Farcry3 windows Mode เปิด Chrome เข้าเว็บเช็คเฟส ข้าม อินโท มันก็ปกตินะ ไม่เห็นช้าเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    HDD ของ NB รอบหมุนมันต่ำครับต่ำมากกกกกก ต้องเปลี่ยนไปใช้ SSD แทนถ้าอยากไวให้เหมือน PC หรือคอมสมัยนี้ อาจจะทำไรหลาย ๆ อย่างได้ลื่นกว่าอย่างเดียวตอนนี้อีก
    แต่ SSD ก็แพงมากกกกก และความจุน้อยมากกกก แต่ PC ที่ใช SSD นี่คงไม่มีปัญหาอะไรเพราะใส่ได้หลายตัวและใช้ร่วมกับ HD ได้
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    cpu i7 รุ่นเก่ารึเปล่าครับ รุ่นก็มีผลเยอะนะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมว่าน่าจะเป็นเพราะ HDD นะ รอบหมุนมันตํ่าอย่างที่ท่านบนบอก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    แค่ชื่อ ผมก็ไม่ อวยละ ครับ TOSHIBA ถ้าเน้น ทำงานหนักๆ acer / asus / lenovo / msi จะดีกว่านะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ถ้าเป็น i7 รหัสลงท้ายด้วย U ก็สมควรแล้วแหละ มันไม่ได้แรงเหมือนชื่อหรอก 555 ของผม Notebook i7 4700HQ ตอน IDM รวมไฟล์ใหญ่ๆ 1 GB+ มันก็ช้านะ แต่ไม่ได้ช้าเพราะ i7 กาก มันช้าเพราะ HDD กาก แนะนำให้เปลี่ยนไปใช้ SSD รับรองเร็วขึ้นทันตาเห็น

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ถ้าแตก winrar แล้วเล่นเกม มันก็อืดเป็นธรรมดาสิ....... แล้วการ์ดจอไรอ่ะ....... ลงวินโดวเองสิ.......

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แหม่ -*-

ลองบอกรุ่น Notebook ได้มั๊ย รุ่นไหน ซีรี่ย์อะไร

CPU i7 2xxx รึเปล่า ตอนนี้ 4xxx แล้ว

ความเร็ว core เท่าไหร่ ?

GPU ? RAM ? OS ? HDD ? SSD ?

โหลด idm ไฟล์ใหญ่ๆของผมก็เป็น เพราะจังหวะโหลดมันน่าจะเป็นพวกไฟล์ temp ก่อน

แล้วพอ 100% มันจะดึงไฟล์จริงลง ทำให้ CPU + HDD ทำงานเยอะ

แตกไฟล์เหมือนกัน พวก RAR ZIP 7z มันกินอยู่แล้วจังหวะแตกไฟล์ ไม่แปลกที่จะทำอย่างอื่นแล้วกระตุก

แหม่ จขกท เป็น MASO ก็ไม่บอก ชอบสินะๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,787
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ล้างเครื่อง ลงใหม่ อะไรที่ไม่จำเป็น ไม่ต้องลง ให้หนักเครื่อง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถ้าบอกรุ่นมา แล้วซีรี่ย์ลงท้ายด้วย U

จขกท โดนด่าหนักแน่ เพราะ ซีรี่ย์ U ต่อให้แรงแค่ไหน มันก็คือ รุ่นประหยัดพลังงาน

และยิ่งเป็น ultrabook ราคาถูกๆ โดนหนักกว่าเดิมอีก เพราะ มันไม่ได้ทำมาเพื่อเล่นเกมส์

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    แตกไฟล์winrar ลงเกมส์ IDMกำลังรวมไฟล์ 3 อย่างที่ท่านว่ามาเนี่ยใช้งานการเขียนของฮาร์ดดิสก์หนักมาก ใครเจอก็อืดทั้งนั้นเเหละ ถ้าอยากให้เร็วลองใช้ SSD
    และแบนเนอร์โฆษณา แนะนำให้ใช้พวกตัวเสริมอย่าง Adblockไรพวกนั้นดู น่าจะช่วยได้นะ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nakhon Sri Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    SSD ช่วยท่านได้ครับ
    CPU Intel i7-4790 | M/B Asrock z87 Extream 4 | VGA Inno3D ichill GTX 960 4 GB | Ram G-Skill TridenX 2400 4x4 GB | PSU Scythe Gouriki 600w

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    WIndows กาก มากกว่า

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    เอามาให้ผมครับ ผมใช้เอง i7 ปลอมผมซื้อต่อ ห้าร้อยครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    แหม่ -*-

ลองบอกรุ่น Notebook ได้มั๊ย รุ่นไหน ซีรี่ย์อะไร

CPU i7 2xxx รึเปล่า ตอนนี้ 4xxx แล้ว

ความเร็ว core เท่าไหร่ ?

GPU ? RAM ? OS ? HDD ? SSD ?

โหลด idm ไฟล์ใหญ่ๆของผมก็เป็น เพราะจังหวะโหลดมันน่าจะเป็นพวกไฟล์ temp ก่อน

แล้วพอ 100% มันจะดึงไฟล์จริงลง ทำให้ CPU + HDD ทำงานเยอะ

แตกไฟล์เหมือนกัน พวก RAR ZIP 7z มันกินอยู่แล้วจังหวะแตกไฟล์ ไม่แปลกที่จะทำอย่างอื่นแล้วกระตุก

แหม่ จขกท เป็น MASO ก็ไม่บอก ชอบสินะๆ
    CPU I7 3612QM Core4 Theads8
    Ram 4 GB
    Windows7 HDD1TB
    TOSHIBA Satellite M840
    AMD Radeon HD7600M
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killswitchman : 3rd June 2014 เมื่อ 13:14

กล่าวขอบคุณ
    40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taiptai อ่านกระทู้
    แตกไฟล์winrar ลงเกมส์ IDMกำลังรวมไฟล์ 3 อย่างที่ท่านว่ามาเนี่ยใช้งานการเขียนของฮาร์ดดิสก์หนักมาก ใครเจอก็อืดทั้งนั้นเเหละ ถ้าอยากให้เร็วลองใช้ SSD
    และแบนเนอร์โฆษณา แนะนำให้ใช้พวกตัวเสริมอย่าง Adblockไรพวกนั้นดู น่าจะช่วยได้นะ
    ขอบคุณมากๆครับ ง่ายๆ สั้นๆ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆครับ ได้ความรู้ใหม่ๆเยอะเลย

Tags for this Thread