ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

เสียบสายแลนแล้วเนตไม่เข้า!!!ช่วยที

พอดีลองเอาสายแลนที่ต่อจากเร้าเตอมาต่อโน้ตบุค มันขึ้นเป็นรูปคอมแล้วมีเครื่องหมายตกใจสีเหลือง เกืดจากอะไรครับ ใครพอจะช่วยแก้ได้มั้ง งงมากๆ ลองเอาโน้ตบุคอื่นมาต่อได้ปกติ โน้ตบุคผมไม่ได้เฉยเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ excustive อ่านกระทู้
    พอดีลองเอาสายแลนที่ต่อจากเร้าเตอมาต่อโน้ตบุค มันขึ้นเป็นรูปคอมแล้วมีเครื่องหมายตกใจสีเหลือง เกืดจากอะไรครับ ใครพอจะช่วยแก้ได้มั้ง งงมากๆ ลองเอาโน้ตบุคอื่นมาต่อได้ปกติ โน้ตบุคผมไม่ได้เฉยเลย
    รบกวนถ่ายรูปหน้าจอไห้ดูหน่อย
    CPU:lntel(R) Core(TM) i5-3230M CPU @ 2.60GHz 2.60 GHz
    Ram: 4GB (3.86 GB usable) Video Card:nVIDIA GeForce 630M Windows 7 64 BIT

กล่าวขอบคุณ
    3
    แปปนึงนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    มันออกเน็ตไม่ได้
    ให้ลองเอาคอมเครื่องอื่นมาลองต่อดูก่อนครับ ว่าใช้ได้ไหม ถ้าไม่ได้ลองเปลี่ยนสายแลน แต่ถ้าใช้งานได้ก็แสดงว่าเป็นที่เครื่องของคุณ
    ลองดูที่พรอพเพอร์ตี ของการ์ดแลนเครื่องคุณก่อนครับว่าได้ฟิกเบอร์ไอพีไว้หรือไม่ ถ้าฟิกไว้ให้ทำการปลดมันออกครับ
    แต่ลองทำขั้นตอนแรกก่อนก็ดีนะ จะได้รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือเป็นที่เน็ต

กล่าวขอบคุณ
    3
    ลองแล้วครับเครื่องอื่นโอเครหมด ตรงเซตพรอกซี่ผมปรับเปนautoหมดแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    3

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    มุกฮามาก

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เช็คดูเครื่องได้ ip ไหม ถ้าไม่ลอง fix ip ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อยากทราบครับ มันเกี่ยวกับไดร์เวอหรืออะไรไหมครับ แล้วจะfix ipได้ยังไงบ้างครับ งงมาก เครื่องอื่นลองเสียบได้หมด โน้ตบุคชอบมีปัญหาเรื่องเน็ต

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ปรกติหากไม่มีไดร์เวอร์มันจะไม่มีรูปจอดังกล่าว หรือหากมีก็อาจจะเป็นกากบาทสีแดงครับ
    ส่วนวิธี fix ip คลิก

กล่าวขอบคุณ
    3
    พอกดobtain an ip address automatically มันก็ไม่ได้ครับ แก้ยังไงดี

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ลองปิด-เปิด เร้าเตอร์ใหม่ดูครับ ปิด-เปิด คอมพิวเตอร์ด้วยก็ได้

*ประเด็นแรกลอง UnConect แล้ว Conect ใหม่ ดูว่าว่าเข้าได้ไหม ถ้าไม่ได้ ลองวิธีที่ 2 ครับ คลิกที่สัญลักษ์เครื่องข่ายบนทาสก์บาร์
    เลือก Network and Sharing Center และเลือก change adapter setting แล้วคลิกขวาที่เครื่องมือที่ใช้เชื่อมต่อเครือข่าย
    แล้วเลือก Disable เสร็จแล้วลองเลือกกลับมาเป็น Enable ใหม่ ดูครับ ถ้าได้ก็โอ เคเลย

ได้ไม่ได้ลองดูก่อนน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamous : 4th June 2014 เมื่อ 08:12

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อันนี้จะเล่าประสบการเครื่องเก่าที่เคยใช้นะคือเหมือนไฟมันกระชากตอนนั้นยังไม่มี ups ฮาดแวร์เกี่ยวกับการแลนมีปัญหาผมเลยลงวินโดวใหม่ต่อได้แต่ก็แค่แปปเดี๋ยวและก็ไม่ได้อีกเลย แก้ยังไงก็ไม่หายแต่พอไปซื้อการ์ดแลนแยกมาใช้ดูคราวนี้ใช้ได้ปกติ
    เพราะฉนั้นฮาร์ดแวเป็นอะไรหรือป่าวแต่ก็เช็คเกี่ยวกับซอฟแวดูก่อนก็ได้ครับ อันนี้แค่เล่าประสบการให้ฟังเฉยๆ

ปล.เครื่องเก่าผมนะเป็น core 2 duo e7500 2.93 แรม 4gb การ์ดจอ gtx 650 <<<(เอาให้ภรรยาไว้ดูหนัง)
    ไม่ใช่เครื่องที่ผมใช้อยู่นะปัจจุบันตามลายเซ็นผมนะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ครับวิธีของคุณLamousลองมาหมดแล้วไม่ได้ครับ แต่พอลองต่อกับconnectifyเครื่องอื่นได้นะ แต่งงสายแลนที่มาจากเร้าเตอโดยตรงเนตไม่เข้่าแต่ลองเอาเครื่องอื่นเข้าหมด

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ excustive อ่านกระทู้
    ครับวิธีของคุณLamousลองมาหมดแล้วไม่ได้ครับ แต่พอลองต่อกับconnectifyเครื่องอื่นได้นะ แต่งงสายแลนที่มาจากเร้าเตอโดยตรงเนตไม่เข้่าแต่ลองเอาเครื่องอื่นเข้าหมด
    ลองเอาไดร์เวอร์ เน็ตเวิค ออก แล้วติดตั้งใหม่ดูยังครับ

งั้นลอง
    Start > Run > services.msc
    หา service ที่ชื่อ Id_String2.6844F930_1628_4223_B5CC_5BB94B87 9762 in the list
    Id_String2.6844F930_1628_4223_B5CC_5BB94B87 9762 in the list เลือก Properties
    ตรง startup type เลือก Disabled
    ตรง service status กด stop
    กด ok

ถ้าไม่ได้ก็น่าจะเป็น ที่ haพdware เหมือนที่ท่าน manglove ว่าและครับ เพราะ เครื่อง อื่นไม่เป็น

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ถ้าข้างบนไม่ได้ คงเป็นที่ การ์ดแลนแล้วล่ะครับ
    อาการขึ้น i สีเหลือง เป็นไปได้คือ
    1.ไดว์เวอร์ไม่ตรงรุ่น (ลงได้แต่ไม่ซัพพอร์ท) อันนี้ผมเจอบ่อย
    2.สัญญาณเน็ตล่ม
    3.สาย หัวสาย พอร์ท แลน ไม่แน่น รวมทั้ง Hubหรือเราเตอร์ ที่จ่ายไอพีมา ไม่ชัวร์
    4.ตัวการ์ดแลนเองเสีย
    หรือถ้าเป็นที่เราเตอร์ไม่ยอมจ่าย ip ลองเช็คดู อาจจะเกิดจาก IP Address ของคุณเองไปชนกับของคนอื่น ก่อนดังนี้น่ะครับ
    Control Panel\Network and Internet\Network Connections
    คลิกขวา แล้วdisable ไปเลย
    จากนั้นกด enable ใหม่

ถ้าไม่ได้ลอง
    ไปที่ run พิมพ์ cmd
    -- พิมพ์ ipconfig ดูว่าip ขึ้นอะไร 169.xxx.xxx หรืออย่างอื่น ที่ไม่ใช้ 192.xxx.xxx มั้ย
    ถ้าสายต่อเรียบร้อย ติดต่อผู้ดูแลอย่างเดียว

พิมพ์ ping www.google.co.th ใน cmd

ถ้ามี reply กลับ แสดงว่าเป็นที่ browser (อาจจะเป็นไวรัส) ถ้าไม่มี สายไม่ได้ต่อ, dns มีปัญหา, gateway ไม่ตรง ฯลฯ