ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 59

Unhappy สอบถามเรื่องเมาส์ไร้สาย

คือจะขอถามว่ามีเมาส์ไร้สายแบบดีดีที่เวลาใช้ ทำงาน หรือ เล่นเกมแล้ว ไม่เกิดอาการแลคไหมครับ
    คือผมพึ่งซื้อเมาส์แบบไร้สายเชื่อมต่อแบบบลูทูทมาของ oker แล้วมันเกิดอาการแลคเวลาเล่นเกม (Diablo 3)
    ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นเฉพาะเกมที่ออนไลน์หรือเปล่า แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นเป็นที่ตัวเมาส์จริงๆ
    เพราะผมลองเอาเมาส์แบบมีสายมาใช้ตอนที่เมาส์ไร้สายมีอาการแลคก็พบว่าใช้ได้ปกติขึ้นมาทันที

จึงอยากสอบถามว่ามีไร้สายแบบดีดีที่ไม่มีทำให้เกิดอาการแลคหรือเปล่า หรือมีแนวทางวิธีแก้ปัญหา
    หรือ จริงๆแล้วเมาส์ไร้สายไม่เหมาะสำหรับเล่นเกม

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ไม่ค่อยเหมาเท่าไหร่น้ะครับ คือความรู้สึกในการเคลื่อนใหวมันไม่ใช่ 1:1 มันแอบมีดีเลย์ เลยรู้สึกไม่มั่นใจเวลาเล่สักเท่าไหร่น่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ถ้าถามว่าเมาส์ไร้สายไม่เหมาะกับการเล่นเกมหรือเปล่า คงต้องตอบว่าของพวกนี้มันดีตามราคาครับ อย่างพวก Mamba 4G เคยใช้อยู่อยู่พักนึงไม่มีคำว่าแกวง่หรือดีเลย์เลยสักนิด

คาดว่าน่าจะเกิดจากสัญณานมันแกว่งครับมันก็เลยแล็คๆ = =

ถ้างบน้อยๆลองหาพวกเมาส์ไร้สายของ Logitech ที่มันเป็น wireless มาใช้ดูครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    แล้วทำไมไม่ไช้ เม้า มีสายเลยล่ะ จบเลยปัญหานี้

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TONY.PENTIUM.IV อ่านกระทู้
    ไม่ค่อยเหมาเท่าไหร่น้ะครับ คือความรู้สึกในการเคลื่อนใหวมันไม่ใช่ 1:1 มันแอบมีดีเลย์ เลยรู้สึกไม่มั่นใจเวลาเล่สักเท่าไหร่น่ะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanookun อ่านกระทู้
    ถ้าถามว่าเมาส์ไร้สายไม่เหมาะกับการเล่นเกมหรือเปล่า คงต้องตอบว่าของพวกนี้มันดีตามราคาครับ อย่างพวก Mamba 4G เคยใช้อยู่อยู่พักนึงไม่มีคำว่าแกวง่หรือดีเลย์เลยสักนิด

คาดว่าน่าจะเกิดจากสัญณานมันแกว่งครับมันก็เลยแล็คๆ = =

ถ้างบน้อยๆลองหาพวกเมาส์ไร้สายของ Logitech ที่มันเป็น wireless มาใช้ดูครับ
    ในกรณีของผมมันไม่ใช่กระตุกนิดๆหน่อยๆไงครับ มันขนาดขยับ cusor ไปอีกด้านแทบไม่ได้เลยทีเดียว
    สงสัยคงต้องไปหารีวิวตัวมีราคาเอาและครับ (เปลืองเงินจริงจริง)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    แล้วทำไมไม่ไช้ เม้า มีสายเลยล่ะ จบเลยปัญหานี้
    แหม่คุณนี่ก็ ถ้าผมอยากใช้เมาส์มีสายผมจะมาตั้งกระทู้ถามทำกล้วยหอมจอมซนทำไมละครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ลอง Logitech ดูครับ ผมใช้ตัวสามร้อยกว่าบาท ใช้ทำงานเล่นเกมส์ก็ไม่มีปัญหาอะไร ใช้กับพื้นผิวได้หลากหลาย ใช้มาเกือบปีถ่านยังไม่หมด

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184

ไร้สายสำหรับเล่นเกมส์ดีๆก็มีครับ แต่ราคาอาจแรงไปหน่อยแค่นั้นเอง

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ผมใช้ Logitech อยู่ ไม่มีปัญหาอะไร

Tags for this Thread