ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool (PC/Windows) - UNHOLY HEIGHTS - (DRM-FREE) - อพาร์ตเมนต์ปีศาจ!!! [FULL GAME] [2013|91MB|ONE2UP|MIXTURE|D4S]

UNHOLY HEIGHTS: เป็นเกมอินดี้แหวกแนวอีกเกม โดยเป็นแนวผสมผสานระหว่างแนว Managment + RPG + Tower Defense ที่ใช้กลิ่นอายของจอมมารมาคลุกเคล้ากันได้อย่างลงตัว โดยในเกมเราจะรับบทเป็นจอมมาร (Devil) ซึ่งความฝันก็คือการครองโลก... ดังนั้นจึง... จึงมาสร้างหอพักให้ปีศาจเช่า (เก็บเงินค่าเช่าห้อง) เพื่อสร้างขุมกำลังอันแข็งแกร่ง ???? ระบบของตัวเกมเป็นแนวการจัดการหอพัก ต้องดูความต้องการของปีศาจ และ พยายามอัพเกรดห้อง ให้ปีศาจพึงพอพอใจจะได้มีความสามารถสูงมากขึ้น และเพื่อชวนปีศาจขั้นสูงให้ย้ายเข้ามาอยู่หอพักของเรา แล้วเก็บเงินค่าเช่าห้องให้ได้สูงๆ เพื่ออัพเกรดขยายขนาดหอพักต่อไป...นอกจากนี้ตัวเกมจะมีระบบเควส ซึ่งรูปแบบก็จะเหมือนกันทั้งหมด คือ ผู้กล้า ชาวบ้าน พ่อค้า ฯลฯ จะมาบุกหอพักของจอมมารของเรา หน้าที่ของเราก็จะต้องเคาะประตูห้องเรียกปีศาจ ให้มาช่วยกันป้องกัน โดยปีศาจแต่ละตัว แต่ละเผ่า ก็จะมีรูปแบบการโจมตีแตกต่างกัน จะต้องเรียงห้องให้เข้ากับสกิลของปีศาจแต่ละตัวเพื่อสร้างความได้เปรียบในการสู้ และเมื่อจบการต่อสู้ก็จะได้เงินมา ก็จะต้องนำเงินไปพัฒนาห้อง โดยปีศาจแต่ละตัว ก็จะมีนิสัย และ รายละเอียดต่างกัน.. เช่น เป็นเผ่าต้นไม้ ทำงานโปรแกรมเมอร์ ก็จะต้องสร้างห้องที่มีต้นไม้ มีลมพัด และ มีคอมพิวเตอร์ให้ปีศาจทำงาน... เป็นต้น [เครดิตข้อมูล: facebook.com/TheIndieGamer ]

Publisher: AGM PLAYISM
    Developer: Petit Depotto
    Genre: Indie, Simulation, Strategy
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

The Devil has converted a tenement building into monsters-only housing in Unholy Heights, a mashup of Tower Defense and Apartment Management Simulation. Sucker monsters into moving into your building, charge them rent and keep them happy by buying them furniture. Unfortunately, heroes have caught wind of the Devil's plan, and will stop at nothing to wipe him out. Knock on residents' doors to call them to battle, trap heroes in devious pincer formations, and command your troops to victory. Monsters get jobs, fall in love, have children, and even skip out on their rent. Keep them happy or you might not have anyone to fight for you when heroes come knocking. Being a landlord is a difficult job, but it can't be harder than running Hell...right?

Key Features:
    -----------------------------------

* Every monster is different. Some are lazy. Some are strong. Some are perverts.
    * Use an intuitive mouse-based control scheme to command your troops into battle.
    * Encounter more than 20 different monster species, and take their money.
    * Build a reputation with different monster families based on your performance and play style.
    * Take on quests at your pace to unlock new monsters and furniture.
    * Build a stronger army as residents have children far stronger than themselves.
    * Get monsters in the mood for love with inappropriately shaped erotic cakes.
    * Look on in horror as lovingly hand-drawn monsters and humans horribly slaughter each other over money.
    * Monster occupations, hobbies and desires are all procedurally generated to keep you on your toes.

System Requirements:

Homepage - http://www.playism-games.com/games/unholyheights

INFO:

UNHOLY HEIGHTS - [เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME] - แพท v1.0.1 [Final] - (Elektra) [เวอร์ชั่นอัพเดท; May 25th, 2015] | 91.78 MB ***ตัวใหม่แพทอัพเดทล่าสุด***
    filecondo
    หรือ
    filehosting
    หรือ
    clicknupload
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    one2up
    หรือ
    yandex

*หมายเหตุ* ท่านไหนที่เปิดเข้าเกมแล้วขึ้น Error เข้าเกมไม่ได้ ให้ทำการติดตั้งไฟล์ตัวติดตั้งทั้งหมดที่อยู่ในโฟลเดอร์ Redist(Online) ที่แนบไปกับตัวเกม จะแก้ไขได้ครับ (จะต้องต่อ Internet ขณะติดตั้งด้วยครับ)
    .

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 20th September 2015 เมื่อ 06:15 เหตุผล: อัพเดทเพิ่มแพท UNHOLY HEIGHTS - แพท v1.0.1 (Final) - (เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 25/พ.ค./2015)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    the raid ภาคปีศาจ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    เล่นได้ 100% แต่ยังงงอยู่นิดหน่อย ถ้าใครพอรู้ว่าปีศาจตัวไหนต้องทำห้องยังไงให้มันมาอยู่ ช่วยเขียนเป็นไกด์ให้หน่อยนะครับ
    แอดมาได้นะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณที่มาแบ่งปัน

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xelx อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% แต่ยังงงอยู่นิดหน่อย ถ้าใครพอรู้ว่าปีศาจตัวไหนต้องทำห้องยังไงให้มันมาอยู่ ช่วยเขียนเป็นไกด์ให้หน่อยนะครับ
    มันต้องการอะไรมันจะบอกเองครับ พอทำให้มันเสร็จก็ปรับค่าห้องขึ้น
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xelx อ่านกระทู้
    ตามลิงค์ข้างล่างนี้เลยครับ เขาบอกเงื่อนไข กับตำแหน่งห้องที่เหล่าปิศาจจะเล็งเข้ามาอยู่น่าจะเกือบหมดแล้วล่ะครับ

http://www.gamefaqs.com/pc/726766-un...hts/faqs/67878

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากทราบครับว่า ถ้าพวกปีศาจค้างค่าเช่า ทำไงให้มันไม่ค้างค่าเช่าอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 23jordan23 อ่านกระทู้
    อยากทราบครับว่า ถ้าพวกปีศาจค้างค่าเช่า ทำไงให้มันไม่ค้างค่าเช่าอะครับ
    ลองปรับเพดานค่าเช่าให้ลดลงมาให้ต่ำที่สุด ที่ตนปีศาจนั้นสามารถจ่ายได้(ให้สังเกตุจากคำพูดที่แสดงออกมา)

...แต่ถ้าให้ง่าย ส่วนใหญ่ผมเล่นลูกโหด จะเตะออกจากหอพักไปเลยครับ ถ้าปีศาจนั้นไม่เก่งเทพพอให้เราเก็บเอาไว้น่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลงเสร็จแล้วแต่พอกด iconเกมแล้ว เกมไม่ขึ้นอ่ะครับ รอเท่าไหร่ก็ไม่ขึ้นทำไงหว่า :3

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    น่าสนใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่มแพท UNHOLY HEIGHTS - แพท v1.0.1 (Final) - (เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 25/พ.ค./2015)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    แก้ไขครับ เล่นได้ 100% แต่ต้องลง redist ให้ครบก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeker : 20th September 2015 เมื่อ 10:38
    ฉันรู้ดีว่าทำให้เธอคลั่งไคล้ แต่จะทำยังไงก็ไม่รู้...

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ของผมกดเข้าเกมแล้วมันขึ้นThe application was unable to start correctly 0xc000007bมันเปนอะไรหรอครับผมลงredistหมดทุกตัวแล้วเปนwindow7

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Thank

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขอบคุณครับ ทำห้องมาดีเกิน...มอนส์ไม่มีปัญญาจ่ายค่าห้อง หลังๆ ย่องหนีหนี้ออกห้องตอนดึกกันเพียบ = ="

Tags for this Thread