ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 213

ใครรู้วิธีแก้มั้ยครับ?

พอดีแรมผม เป็น 4gb ddr3 bus 1335 กับ 2gb ddr 3 bus 1335 [Kingston ทั้งคู่ครับ] แต่พอใช้จริงๆมันขึ้นแค่ 800mhz อะครับ พอมีวิธีแก้มั้ย

[Mainboard : ASRock 980DE3/U3S3 ]
    [เมนบอร์ดตัวเก่าไม่เป็นนะครับยังงงๆอยู่]

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    แรมไม่วิ่ง dual มั้งครับ ลองโหลด cpu-z มาดูหน้าเมม
    วิธีแก้เบื้องต้นก็ทำความสะอาดแรม แล้วก็ลองสลับช่องเสียบแรมดู เช่น 1+2 ,1+3 ,1+4, 2+3, 2+4, 3+4
    แรมคนละชุดกันมีโอกาสที่จะไม่วิ่งแบบ dual ได้ครับ ทั้งนี้ไม่ได้อยู่ที่แรมอย่างเดียว อาจขึ้นอยู่กับตัว mem control ด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ถ้าแรม bus 1600 แล้วใส่เข้าไปโดยไม่ set ค่าใน bios มันจะวิ่งประมาณนั้นแหละครับ แนะนำให้ไปที่ bios ไป set bus ram ให้ดีๆ