ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: APU

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

APU

สมมุคติว่า ผมซื้อการ์ดจอมาใส่ เป็น 760 แล้วทีนี้ผมมี cpu a8-3870k แล้วมันจะเล่นเกมส์ลื่นไหมครับพี่

หรือมีกระตุกบ้าง รบกวนคนรู้ด้วยครับ

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    เอาตามตรง apu ไมไ่ด้เน้นเล่นเกมหนักน่ะครับมันเหมาะสำหรับทำงานของคนงบน้อย

แต่ถ้ามี APU อยู่แล้วซื้อการ์ดจอของ AMD มาก็สามารถ Crossfire เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพได้ครับ

แต่ในกรณีของคุณ ซื้อการ์ดจอ 760 มาของ Nvdia จะไม่สามารถ Crossfire ได้ครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เล่นลื่นขึ้นแน่นอนครับ แต่จากมากน้อยขนาดไหนอยู่ที่การตั้งค่าและเกมส์ที่เล่นด้วยครับ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    http://www.overclockzone.com/tor_za/.../amd_a8_3870k/

ก็พอได้ครับ ถึงจะเป็น fm1 แต่ก็ได้มา4 หัว ...จะครอสไฟล์ หรือหาการ์ดแยกมาใส่ที่แรงกว่า
    ซื้อ760มาใส่เล่นไปก่อนได้ ปิดกราฟิคapu(เลิกแชร์แรม) เห็นผลดีกว่าเดิมแน่นอน
    อนาคตมีงบ ก็หา fx มาใส่ซะชุด ของเก่าก็ขายไปครับ
    ผมก็พึ่งเปลี่ยนมาใช้ i5 4690k ไม่กี่วันนี้เอง อดีตก็ใช้ a10 5800k

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    http://www.overclockzone.com/tor_za/.../amd_a8_3870k/

ก็พอได้ครับ ถึงจะเป็น fm1 แต่ก็ได้มา4 หัว ...จะครอสไฟล์ หรือหาการ์ดแยกมาใส่ที่แรงกว่า
    ซื้อ760มาใส่เล่นไปก่อนได้ ปิดกราฟิคapu(เลิกแชร์แรม) เห็นผลดีกว่าเดิมแน่นอน
    อนาคตมีงบ ก็หา fx มาใส่ซะชุด ของเก่าก็ขายไปครับ
    ผมก็พึ่งเปลี่ยนมาใช้ i5 4690k ไม่กี่วันนี้เอง อดีตก็ใช้ a10 5800k
    ถ้าถอย r9 280x มาจะ cf ได้ไหมครับ ผมคิดว่าถ้าไม่เวิกร์ค จะขายทิ้งแล้วซื้อ fx

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nonggeecap อ่านกระทู้
    ถ้าถอย r9 280x มาจะ cf ได้ไหมครับ ผมคิดว่าถ้าไม่เวิกร์ค จะขายทิ้งแล้วซื้อ fx
    ไม่ได้ครับ fm1 มันครอสได้ตามที่กำหนดไว้ fm2 ก็ครอสได้แค่ r7 ถอย r9 280x มาก็ใช้ได้นี่ ไม่ต้องครอสก็ได้ ก็ใช้เป็นการ์กแยกทั่วไป

แต่ cpu มันอาจจะรีดพลังไม่ได้หมด ก็เล่นไปก่อน มีงบก็จัดชุด fx หรือมีเยอะหน่อย ก็จัดชุด i5 มาใช้ ก็แมบแล้วครับ

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    ฮ่า ... คุณอีกเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ผมว่า apu มันเหมาะกะเกมออนไลน์มากกว่านะ offonline ต้อง พวกfx คับ พูดถึงทาง amd นะ