ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Exclamation ลบโฟลเดอร์ไม่ได้ครับ !! ลองหลายโปรแกรมแล้ว

ลองลบแล้วไม่ได้ครับ แต่เปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ได้ปกติ

ลองใช้โปรแกรม lockhunter Unlocker Taking Ownership แล้ว ลบไม่ได้สักตัวครับ

ปลอดไวรัส แสกนจาก kaspersky internet security 2012

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    คือเหมือนไฟล์นี้ไม่มีแล้วครับ แต่รูปไฟล์มันปรากฎอยู่
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    Format ชัว 100% ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    combofix สักรอบ
    Combofix แล้วก็ยังอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ไม่เป็นไรครับ ไม่ลบก็ได้ถ้าหากไฟล์ไม่ใช่ไวรัสและไม่รบกวนผม [มันกวนสายตา55]

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    Hide ไว้ครับ ไม่กวนสายตา เพราะ ไหนๆมันก็ลบไม่ได้อยู่แล้ว ลองครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    Hide ไว้ครับ ไม่กวนสายตา เพราะ ไหนๆมันก็ลบไม่ได้อยู่แล้ว ลองครับ
    ผมตั้งมองเห็นไฟล์ Hide ครับ : ) 55 ตั้งใว้เพื่อมีไฟล์โดนซ่อนจะได้เห็น ผมว่ามันเป็นโฟลเดอร์ป้องกันไวรัสของ Kaspersky แน่เลย ได้ข่าวมาแว่วๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 14
    ลองลีเครื่องใหม่อล้วลบดูครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JigsawWorld อ่านกระทู้
    ผมตั้งมองเห็นไฟล์ Hide ครับ : ) 55 ตั้งใว้เพื่อมีไฟล์โดนซ่อนจะได้เห็น ผมว่ามันเป็นโฟลเดอร์ป้องกันไวรัสของ Kaspersky แน่เลย ได้ข่าวมาแว่วๆ
    ไม่ใช่ของ Kaspersky แน่นอนครับ เพราะว่าผมใช้อยู่ไม่น่าจะเกี่ยวกับ KIS นะครับ

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ลองเข้า cmd นะครับ
    dir autorun.inf /a
    attrib -r -a -s -h autorun.inf
    del /q /f autorun.inf

Tenshi Ni Fureta Yo
    กล่าวขอบคุณ
    640
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    หากคุณเปิดไดรฟ์แล้วมันขึ้นว่า autorun ให้แก้ตามนี้ครับ
    1.ไปที่ tool เลือก floder option แล้วเลือกที่ view ตรง hidden file and floder ให้เลือก
    show hidden file and floder และเอาติ๊กถูกที่ hide extention และ hide protec ออก
    2.คลิกขวาที่ไดร์ฟที่เปิดไม่ได้ เลือก open ลบไฟล์ที่ชื่อ autorun.inf ออก และลบไฟล์ไวรัสที่นามสกุล .vbs ออก

3.ไปที่ start>>run>>พิมพ์ regedit
    4.พอ regedit เปิดขึ้นมา ให้ กด ctrl+F เพื่อ search ไวรัส .vbs ที่ฝังอยู่ในเครื่อง ใส่ชื่อ ไวรัส.vbs
    พอเจอดูให้ดีๆว่าใช่ ไฟล์ไวรัสหรือเปล่าถ้าใช่ ให้ delete ทิ้งไปซ่ะด้วยการกดปุ่ม delete

รีสตาร์ท เครื่อง เท่านี้ไฟล์ ไวรัส .vbs ก็จะหายจากเครือง

วิธีป้องกัน เวลาเสียบhandy drive เวลาที่มัน autorun ขึ้นมาให้คลิก cancle แล้วไปคลิกขวาดูใน mycomputer ว่ามี autorun หรือไม่ถ้ามีให้ คลิกขวา แล้ว open เลือกไฟล์ไวรัส autorun.inf และ ไว้รัส .vbs กด shift + delete แล้ว ถอด drive ออก แล้วเสียบใหม่เท่านั้นมันก็จะไม่เข้าเครื่องครับ

อันนี้มันเป็นวิธี manual ที่ผมใช้แก้ไขอยุ่เป็นประจำนะครับ เพราะว่าผมโดนมันมาจนเบื่อแล้วทำให้รู้หมดแล้วว่ามันไปฝังอยู่ไหนบ้างและไปแก้ค่าอะไรบ้าง

มีอะไรสงสัยก็โพสถามต่อมาได้นะครับ เห็นโดนกันเยอะๆๆๆๆมากๆๆๆ ถามแล้วถามอีกเลยเปิดกระทู้ให้เข้ามาดูวิธีแก้กันเลย

เพิ่มวิธีแก้ไข title บน ie ให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม
    เข้าไปที่
    Run พิมพ์ regedit
    เข้าไปที่
    Hkey_current_user>>software>>microsoft>>Internet explorer>>main
    ดูทางด้านขวามือ
    start page คือหน้าแรกที่แสดงตอนเปิด ie
    windows title คือสิ่งที่แสดงด้านบนที่ไวรัสเข้าไปแก้เช่น hacke by ... แก้กลับเป็นอะไรก็ได้ครับเพราะเป็นแค่ title ไม่มีอะไรเสียหายอันนี้ผมลองแล้วครับ

อีกอย่างหนึ่งคือ หากลบไวรัสไม่ได้ แสดงว่าวินโดว์ได้มีการใช้ service ตัวนี้อยู่คือ wscript
    ให้เข้าไปที่ taskmanager แล้วปิด wscript ก่อนแล้วจึงลบไวรัส

เครดิตคุณ noskyoat

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    มันเป็นโฟร์เดอร์ที่โปรแกรม cpe17 ล็อคใว้ไม่ให้ลบได้เพื่อกันไวรัสพวกออโต้รันครับ ปล่อยๆมันไป

กล่าวขอบคุณ
    21

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nelliel Tu Odelschwanck อ่านกระทู้
    หากคุณเปิดไดรฟ์แล้วมันขึ้นว่า autorun ให้แก้ตามนี้ครับ
    1.ไปที่ tool เลือก floder option แล้วเลือกที่ view ตรง hidden file and floder ให้เลือก
    show hidden file and floder และเอาติ๊กถูกที่ hide extention และ hide protec ออก
    2.คลิกขวาที่ไดร์ฟที่เปิดไม่ได้ เลือก open ลบไฟล์ที่ชื่อ autorun.inf ออก และลบไฟล์ไวรัสที่นามสกุล .vbs ออก

3.ไปที่ start>>run>>พิมพ์ regedit
    4.พอ regedit เปิดขึ้นมา ให้ กด ctrl+F เพื่อ search ไวรัส .vbs ที่ฝังอยู่ในเครื่อง ใส่ชื่อ ไวรัส.vbs
    พอเจอดูให้ดีๆว่าใช่ ไฟล์ไวรัสหรือเปล่าถ้าใช่ ให้ delete ทิ้งไปซ่ะด้วยการกดปุ่ม delete

รีสตาร์ท เครื่อง เท่านี้ไฟล์ ไวรัส .vbs ก็จะหายจากเครือง

วิธีป้องกัน เวลาเสียบhandy drive เวลาที่มัน autorun ขึ้นมาให้คลิก cancle แล้วไปคลิกขวาดูใน mycomputer ว่ามี autorun หรือไม่ถ้ามีให้ คลิกขวา แล้ว open เลือกไฟล์ไวรัส autorun.inf และ ไว้รัส .vbs กด shift + delete แล้ว ถอด drive ออก แล้วเสียบใหม่เท่านั้นมันก็จะไม่เข้าเครื่องครับ

อันนี้มันเป็นวิธี manual ที่ผมใช้แก้ไขอยุ่เป็นประจำนะครับ เพราะว่าผมโดนมันมาจนเบื่อแล้วทำให้รู้หมดแล้วว่ามันไปฝังอยู่ไหนบ้างและไปแก้ค่าอะไรบ้าง

มีอะไรสงสัยก็โพสถามต่อมาได้นะครับ เห็นโดนกันเยอะๆๆๆๆมากๆๆๆ ถามแล้วถามอีกเลยเปิดกระทู้ให้เข้ามาดูวิธีแก้กันเลย

เพิ่มวิธีแก้ไข title บน ie ให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม
    เข้าไปที่
    Run พิมพ์ regedit
    เข้าไปที่
    Hkey_current_user>>software>>microsoft>>Internet explorer>>main
    ดูทางด้านขวามือ
    start page คือหน้าแรกที่แสดงตอนเปิด ie
    windows title คือสิ่งที่แสดงด้านบนที่ไวรัสเข้าไปแก้เช่น hacke by ... แก้กลับเป็นอะไรก็ได้ครับเพราะเป็นแค่ title ไม่มีอะไรเสียหายอันนี้ผมลองแล้วครับ

อีกอย่างหนึ่งคือ หากลบไวรัสไม่ได้ แสดงว่าวินโดว์ได้มีการใช้ service ตัวนี้อยู่คือ wscript
    ให้เข้าไปที่ taskmanager แล้วปิด wscript ก่อนแล้วจึงลบไวรัส

เครดิตคุณ noskyoat

สักครู่ครับผมอัพสแกนไวรัสก่อน พึ่งลง windows ใหม่ แล้วจะลองสแกน HDD ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    มันเป็นโฟร์เดอร์ที่โปรแกรม cpe17 ล็อคใว้ไม่ให้ลบได้เพื่อกันไวรัสพวกออโต้รันครับ ปล่อยๆมันไป
    ผมคิดว่ามีโปรแกรมบางตัวที่สร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาเพื่อกันไวรัส auturun.inf มันเลยสร้างโฟลเดอร์ชื่อ autorun.inf ดูใน Properties แล้วโฟลเดอร์นามสกุล inf จริงๆ แต่ผมลง windows ใหม่แล้วจะลองดูครับ เดี๋ยวมีผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบ พอดีเจ้าโฟลเดอร์มันอยู่ใน HDD แยกของผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JigsawWorld : 4th October 2011 เมื่อ 08:23

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JigsawWorld อ่านกระทู้
    ผมคิดว่ามีโปรแกรมบางตัวที่สร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาเพื่อกันไวรัส auturun.inf มันเลยสร้างโฟลเดอร์ชื่อ autorun.inf ดูใน Properties แล้วโฟลเดอร์นามสกุล inf จริงๆ แต่ผมลง windows ใหม่แล้วจะลองดูครับ เดี๋ยวมีผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบ พอดีเจ้าโฟลเดอร์มันอยู่ใน HDD แยกของผม
    ลงใหม่ก็ไม่หาย เพราะมันอยู่ใน HDD แยก อย่างที่บอกไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    วิธีลบ คนเขียนโปรแกรมเขาไม่ยอมบอกเพราะถ้าบอกไป คนทำไวรัสก็จะแก้วิธีกันไวระสแบบนี้ได้ อย่างที่บอก ไม่ต้องไปสนใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ลงใหม่ก็ไม่หาย เพราะมันอยู่ใน HDD แยก อย่างที่บอกไป

วิธีลบ คนเขียนโปรแกรมเขาไม่ยอมบอกเพราะถ้าบอกไป คนทำไวรัสก็จะแก้วิธีกันไวระสแบบนี้ได้ อย่างที่บอก ไม่ต้องไปสนใจครับ
    ทราบครับที่ลง windows ใหม่ ไม่เกี่ยวครับผมลงเฉยๆ -..- แล้วอีกอย่างผมไม่เคยใช้ cpe17 เลยครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ทราบครับที่ลง windows ใหม่ ไม่เกี่ยวครับผมลงเฉยๆ -..- แล้วอีกอย่างผมไม่เคยใช้ cpe17 เลยครับ
    คุณไม่เตยใช้แล้วเคยเอา HDD แยกไปเสียบเครื่องที่เค้าใช้ cpe17 บ้างหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    21
    คุณไม่เตยใช้แล้วเคยเอา HDD แยกไปเสียบเครื่องที่เค้าใช้ cpe17 บ้างหรือเปล่า
    เคยครั้งนึงสงสัยจะนิดมามั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ไม่ต้องไปลบมันหรอกครับ เอาไว้กัน autorun ผมว่าดีซะอีก