ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

Unhappy ช่วยทีครับเล่นเกมแล้วเป็นแบบนี้

คือเล่นเกมอยู่ดีๆแล้วก็ค้าง แล้วจอก็ดับไป แล้วพอจอเปิดมาใหม่ก็เป็นตามภาพเลยอะครับ

แล้วผมก็ฝืนเล่นต่อไป มันก็ขึ้นเหมือนเดิมซัก3-4รอบ แล้วรอบสุดท้ายมันขึ้นแบบนี้อะครับ

ลองเอาการ์ดจอให้บริษัทดูแล้ว เค้าก็บอกว่ามันปกติ เค้าบอกว่าลองที่เชียงใหม่ก็แล้ว ลองที่ศูนย์ใหญ่ที่กรุงเทพ เค้าก็ยืนยันมาว่าปกติอะครับ

ขอคนเทพช่วยบอกทีนะครับ ผมเล่นเกมไม่ได้เลย

ผิดหมวดก็ขออภัยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย degden009 : 22nd October 2011 เมื่อ 02:36

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมไม่อยากจะเอ๋ยเลย เศร้าสุดๆ ผมก็เป็นเหมือนกันแล้วก็ยังแก้ไม่ได้อ่ะ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=29629

ปล. ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับของผมนะ ผมมีฮาร์ดดิส 2 ลูก อันที่ใช้อยู่มันก็เป็นอาการแบบนี้เลย

ผมก็นึกว่าเป็นที่วินโดว์ ก็เลยเอาฮาร์ดดิสอีกลูกมาใช้แล้วก็ลงเกม ปรากฎว่าเป็นเหมือนกัน

สรุปว่าไม่ได้เป็นที่วินโดว์ และก็ฮาร์ดดิส แน่ๆ ตอนนี้ผมกำลังโหลดเกมที่มาลงใหม่ เพราะไม่แน่ใจว่าเป็นที่เกมรึป่าว

( ผมเป็นเฉพาะเกม PES 2012 ) เท่าที่เล่นมานะ ถ้าโหลดมาแล้วเป็นหรือไม่เป็นอีกผมจะมาบอกนะ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ของผมเล่น DotA กับ call of duty 4 modern warfare เป็นทั้ง2เกมเลยครับ
    ถึงรีคอมเล่นเกมก็เป็นอีกครับ ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    80
    น่าเศร้าจิงๆ ของผมเป็นมาอาทิตย์กว่าๆแล้วยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลย ที่เค้าบอกมาผมก็ลองทำหมดแล้วก็ไม่หาย

สำหรับผมเหลือทดสอบอีกสองวิธี คือ ง่ายที่สุด โหลดเกมเดิมที่เป็นแล้วมาลงใหม่ ( กำลังทำอยู่ พรุ่งนี้คงรู้ผล )

อันที่สอง ค่อนข้างยากเลย คือ เอาการ์ดจอไปทดสอบกับเครื่องอื่นแล้วลงเกมเดิมที่มีอาการ ( ผมหาเครื่องมาทดสอบไม่ได้ )

ถ้ารู้สาเหตุ หรือวิธีแก้ก็มาบอกกันบ้างนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tangsakulderm อ่านกระทู้
    น่าเศร้าจิงๆ ของผมเป็นมาอาทิตย์กว่าๆแล้วยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลย ที่เค้าบอกมาผมก็ลองทำหมดแล้วก็ไม่หาย

สำหรับผมเหลือทดสอบอีกสองวิธี คือ ง่ายที่สุด โหลดเกมเดิมที่เป็นแล้วมาลงใหม่ ( กำลังทำอยู่ พรุ่งนี้คงรู้ผล )

อันที่สอง ค่อนข้างยากเลย คือ เอาการ์ดจอไปทดสอบกับเครื่องอื่นแล้วลงเกมเดิมที่มีอาการ ( ผมหาเครื่องมาทดสอบไม่ได้ )

ถ้ารู้สาเหตุ หรือวิธีแก้ก็มาบอกกันบ้างนะคับ
    ช่างเค้าเคยเอาการ์ดจอผมไปเทสเครื่องอื่นละนะครับ เค้าเทสกับเกม farcry ไม่รู้ภาคอะไรนะ เค้าบอกว่า เล่นได้ซัก3ช.ม ก็เป็นแบบผมอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ช่างเค้าเคยเอาการ์ดจอผมไปเทสเครื่องอื่นละนะครับ เค้าเทสกับเกม farcry ไม่รู้ภาคอะไรนะ เค้าบอกว่า เล่นได้ซัก3ช.ม ก็เป็นแบบผมอะครับ
    กำลังจะบอกว่าการ์ดจอจะพังแล้วใช่ม่ะ T^T แล้วคุนเล่นเกมอื่นเป็นป่ะ

ของผมเล่นเกมหนักอยู่ประมาณ 2-3 เกม เป็นแค่เกม PES 2012 เกมเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tangsakulderm อ่านกระทู้
    กำลังจะบอกว่าการ์ดจอจะพังแล้วใช่ม่ะ T^T แล้วคุนเล่นเกมอื่นเป็นป่ะ

ของผมเล่นเกมหนักอยู่ประมาณ 2-3 เกม เป็นแค่เกม PES 2012 เกมเดียวนะ
    ก็ผมลองเอาไปให้บริษัทดูแล้วนะครับ เค้ายืนยันบอกว่า "ลองแล้ว ปกติ" ให้ผมทำยังไงละครับ
    เดี๋ยวคืนนี้ผมจะลง DEAD RISING 2 OFF THE RECORD แล้วพรุ่งนี้จะลองเล่น ผลเป็นยังไงเดี๋ยวจะมาบอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย degden009 : 22nd October 2011 เมื่อ 03:35

กล่าวขอบคุณ
    80
    คับๆ เด๋วผมก้อจะลองเกมที่โหลดมาใหม่ ( เกมเดิมที่มีอาการ ) ถ้าได้ผลอย่างไงก้อจะมาบอกเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    565
    ขออนุญาต ดันหน่อยนะครับ ขอผู้้รู้ช่วยมาบอกที T-T

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ลองดูอุณหภูมิ ของการ์ดจอทีสิครับว่ามันร้อนเกินไปหรือเปล่า หรืออีกอย่างก็การ์ดจอใกล้จะลาโลกแล้วละครับ
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ผมมารายงานผลคับ ผลออกมาเป็นที่น่าเศร้า T^T ก็ยังค้างเหมือนเดิม

ขนาดผมยังไม่ได้ลงแพทอะไรเพิ่มเลยนะ ถ้าการ์ดจอผมจะพังแล้วทำไมเกมอื่นไม่มีอาการเหมือนกันอ่ะ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ลง Driver ตัวใหม่สุดเลย 11.9 อ่ะ
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ลง Driver ตัวใหม่สุดเลย 11.9 อ่ะ
    หมายถึง ไดร์เวอร์ของใครหรอคับ ถ้าไม่ใช่ของผม ช่วยผมบ้างนะ

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingdomV1 อ่านกระทู้
    1.ลง window ใหม่ 2.ลงไดร์เวอร์ใหม่ ถ้ายังเป็นอยุุ่ เคลม
    ลงวินโดว์ใหม่ กับ ลงไดร์เวอร์ใหม่ ทำไปแล้ว เหลือเคลมอย่างเดียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลงวินโดว์ใหม่ กับ ลงไดร์เวอร์ใหม่ ทำไปแล้ว เหลือเคลมอย่างเดียว
    คงต้องเคลม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingdomV1 อ่านกระทู้
    1.ลง window ใหม่ 2.ลงไดร์เวอร์ใหม่ ถ้ายังเป็นอยุุ่ เคลม
    เคลมแล้ว เค้าบอกว่า เทสดูก็ปกติอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    วิธีที่ช่วยลดการเกิดอาการดังกล่าวทำตามนี้ครับ
    a. Right click anywhere on your desktop
    b. Left click on the ATI Catalyst® Control Center option
    c. Click the View Menu Option
    d. Select the Advanced View Option (notice the list of items under Graphics Settings
    e. Select the VPU Recover option under Graphic Settings
    f. Ensure that Enable VPU Recover is selected
    g. Optional Step: ATI can help determine the cause of a system crash. Ensure that “Prepare an error report if VPU Recover is activated, for submission to ATI Technologies” is also checked.
    h. Click Apply

อันนี้ผมเจอมา มาจากเวปของ ATI อะครับ ใครแปลได้ ช่วยแปลที

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    วิธีที่ช่วยลดการเกิดอาการดังกล่าวทำตามนี้ครับ
    a. Right click anywhere on your desktop
    b. Left click on the ATI Catalyst® Control Center option
    c. Click the View Menu Option
    d. Select the Advanced View Option (notice the list of items under Graphics Settings
    e. Select the VPU Recover option under Graphic Settings
    f. Ensure that Enable VPU Recover is selected
    g. Optional Step: ATI can help determine the cause of a system crash. Ensure that “Prepare an error report if VPU Recover is activated, for submission to ATI Technologies” is also checked.
    h. Click Apply

อันนี้ผมเจอมา มาจากเวปของ ATI อะครับ ใครแปลได้ ช่วยแปลที
    พอจะมีของ nVidia ไหม ผมพยายามทำตามแล้ว ถึงข้อ e. หาไม่เจอ

คุนลองแล้วอาการมันเป็นไงบ้างอ่ะ ช่วยส่งข่าวหน่อยคับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ไม่เจอเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    เปลี่ยนจากหาวิธีแก้มาเป็น ปรึกษา ราคาการ์ดจอ กันดีกว่าไหม T^T น้ำตาจะไหล ช่วงนี้ยิ่งจนๆอยู่ด้วย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองส่งเครมดูครับ
    ผมก็อยากจะส่งเครมนะคับ แต่มานั่งคิดแล้ว ถ้าส่งไปคงจะไม่ต่ำกว่าอาทิตย์แน่ๆ (ผมไม่ได้เล่นคอมเลยนะ)

แล้วยิ่งช่วงนี้น้ำท่วมการเดินทางคงจะลำบากสุด ( ผมไม่ได้อยู่ใน กทม. คับ ) แล้วอีกอย่างมันก็ยังใช้ได้อยู่ แต่มันเป็นแค่ตอนเ่ล่นเกม เกมเดียว

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ผมก็อยากจะส่งเครมนะคับ แต่มานั่งคิดแล้ว ถ้าส่งไปคงจะไม่ต่ำกว่าอาทิตย์แน่ๆ (ผมไม่ได้เล่นคอมเลยนะ)

แล้วยิ่งช่วงนี้น้ำท่วมการเดินทางคงจะลำบากสุด ( ผมไม่ได้อยู่ใน กทม. คับ ) แล้วอีกอย่างมันก็ยังใช้ได้อยู่ แต่มันเป็นแค่ตอนเ่ล่นเกม เกมเดียว

ถ้ามันเล่นเกมส์ไม่ได้ก็เปลี่ยนไปใช้การ์ดจอออนบอร์ดก่อนก็ได้ครับ ส่วนเรื่องเครม ขึ้นอยู่กับประกันแต่ละเจ้าครับ ดีๆหน่อยก็ 3 วันได้ นานๆหน่อยก็ 30 วัน ผมก็เคยเป็นครับ อาการแบบนี้แรมบนการ์ดจอเสียครับ(กรณีของผมนะครับส่งเครมไปแล้วเค้าเปลี่ยนของใหม่ให้)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ถ้ามันเล่นเกมส์ไม่ได้ก็เปลี่ยนไปใช้การ์ดจอออนบอร์ดก่อนก็ได้ครับ ส่วนเรื่องเครม ขึ้นอยู่กับประกันแต่ละเจ้าครับ ดีๆหน่อยก็ 3 วันได้ นานๆหน่อยก็ 30 วัน ผมก็เคยเป็นครับ อาการแบบนี้แรมบนการ์ดจอเสียครับ(กรณีของผมนะครับส่งเครมไปแล้วเค้าเปลี่ยนของใหม่ให้)
    ขอบคุนคับ แล้วผมจะลองส่งเครมดู

กล่าวขอบคุณ
    565
    ของผมเครมแล้วเค้าบอกปกติอะ ผมจะทำยังไงดี