ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Thailand Only !!!
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ผมไม่เคยเจอปัญหานี้โดยตรงนะ แต่ลองไปหาข้อมูลตามที่ขอมาให้
    เป็นรายละเอียด support ของ Microsoft

อย่างแรกเลย คุณใช้ windows อะไรครับ xp vista 7
    แล้วใช้รุ่นอะไร home professional ultimate
    และใช้ service pack อะไร 1 2 3
    เพราะบางทีเท่าที่อ่านรายละเอียดมา เหมือนกับจะเป็นกับ service pack เก่าๆ
    กับพวก windows ที่โมดิฟายมานะครับ

ยกตัวอย่างสาเหตุบางครั้ง driver จะมีปัญหากับ windows xp sp1 หรือ vista เก่าๆ เป็นต้น
    แต่ในภาพเหมือนกับคุณใช้ vista นะ ซึ่งบ่อยครั้ง vista มักจะมีปัญหากับ driver ครับ

ยังไงลองไปเอา windows เวอร์ชั่นอื่น ที่สมบูรณ์และไม่ใช่แผ่นโมมาลงดูครับ
    และหมั่นอัพเดท service ของ windows และ driver บ่อยๆด้วยครับ
    เพราะบางครั้ง os จะมีช่องโหว่ให้ error ได้ครับ

หรืออีกอย่างลองเอาการ์ดจอไปลองกับเครื่องอื่นดูครับ
    เพื่อเช็คว่ามันไม่เสียจริงๆ เพราะการส่งไปให้ศูนย์เช็ค
    บางทีมันไม่ตั้งใจเช็คให้อย่างจริงจังหรอกครับ

แล้วได้ผลยังไงมาว่ากันต่อครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rotary_wahwah : 26th October 2011 เมื่อ 17:24
    :: Information Technology :: Computer & Mobile Application and Programming :: Music Producer ::

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ที่ลงไดรเวอร์ใหม่นี่หมายถึง เวอร์ชั่นล่าสุดเลยรึเปล่าครับ ถ้าล่าสุด ผมเคยลองแล้ว เน่า
    แล้วคุณลบเฉพาะไดร์เวอร์หรือว่าลบไดรเวอร์บอร์ดด้วยอะครับ?
    ใช่คับ เวอร์ชั่นล่าสุดเลย ผมลบเฉพาะ ไดร์เวอร์การ์ดจอ อย่างเดียวคับ

เอาแบบละเอียดเลยนะ คือผมโหลด ไดร์เวอร์ เวอร์ชั่นล่าสุดมาแล้วก็ลบตัวเก่าทิ้งหมด ส่วนไดร์เวอร์บอร์ด กับตัวเกมที่มีปัญหา ไม่ได้ลบคับ

พอลงไดร์เวอร์เสร็จผมก็เข้าเล่นเกมปกติ ค้างแค่ตอนแรก 2-3 ครั้ง จากนั้นก็เล่นได้ตลอดเลย แล้วผมโหลดแพทใหม่ของเกมมาลงตอนเข้าเล่นเกม

มันก็ค้างแค่ครั้งแรกครั้งเดียว แล้วก็เล่นได้โดยไม่มีปัญหาอะไรเลย (จนถึงวันนี้ยังไม่มีอาการอีกเลยคับ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ใช้ VGA รุ่นอะไร และ ยังเก็บแผ่น Driver อยู่หรือไม่....
    สำหรับของผมใช้ของ nVidia Geforce GT240 ปกติแล้วผมยังใช้ไดร์เวอร์จากแผ่นอยู่มันก็ใช้ได้ปกตินะ

มีปัญหาแค่เกมเดียวนี่แหละ งง เหมือนกัน ไม่รู้มันเกิดขึ้นได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rotary_wahwah อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยเจอปัญหานี้โดยตรงนะ แต่ลองไปหาข้อมูลตามที่ขอมาให้
    เป็นรายละเอียด support ของ Microsoft

อย่างแรกเลย คุณใช้ windows อะไรครับ xp vista 7
    แล้วใช้รุ่นอะไร home professional ultimate
    และใช้ service pack อะไร 1 2 3
    เพราะบางทีเท่าที่อ่านรายละเอียดมา เหมือนกับจะเป็นกับ service pack เก่าๆ
    กับพวก windows ที่โมดิฟายมานะครับ

ยกตัวอย่างสาเหตุบางครั้ง driver จะมีปัญหากับ windows xp sp1 หรือ vista เก่าๆ เป็นต้น
    แต่ในภาพเหมือนกับคุณใช้ vista นะ ซึ่งบ่อยครั้ง vista มักจะมีปัญหากับ driver ครับ

ยังไงลองไปเอา windows เวอร์ชั่นอื่น ที่สมบูรณ์และไม่ใช่แผ่นโมมาลงดูครับ
    และหมั่นอัพเดท service ของ windows และ driver บ่อยๆด้วยครับ
    เพราะบางครั้ง os จะมีช่องโหว่ให้ error ได้ครับ

หรืออีกอย่างลองเอาการ์ดจอไปลองกับเครื่องอื่นดูครับ
    เพื่อเช็คว่ามันไม่เสียจริงๆ เพราะการส่งไปให้ศูนย์เช็ค
    บางทีมันไม่ตั้งใจเช็คให้อย่างจริงจังหรอกครับ

แล้วได้ผลยังไงมาว่ากันต่อครับ...
    ผมใช้ วิน xp รุ่นธรรมดาเลยครับservice pack 3 driver อัพเดทแล้วนะครับ แต่ก็ไม่หาย
    ส่วนเรื่อง ลงวินใหม่รู้สึกจะลงไปรอบนึงแล้ว แต่เดี๋ยวผมจะลองลงอีกรอบนึงดู ได้ผลยังไงเดี๋ยวจะมาบอกนะครับ แต่ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย degden009 : 26th October 2011 เมื่อ 19:29

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    ได้ลบตัวเก่าแบบ หมดเกลี้ยงเลยหรือเปล่า หรือ un ทิ้งไปเฉยๆครับ
    เกลี้ยงเลยนี่หมายถึงอะไรครับ ของผมลบใน control panel อะ ลบเฉพาะ driver การ์ดจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rotary_wahwah อ่านกระทู้

ของผมใช้ วินโดว์ dark edition v.7

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tangsakulderm อ่านกระทู้
    ของผมใช้ วินโดว์ dark edition v.7
    service pack อะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    service pack อะไรหรอครับ
    service pack 3 คับ

Thailand Only !!!
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ยังไงถ้าลงใหม่ได้ ลองลง 7 ดูครับ
    แล้วลองดูว่าเป็นเหมือนกับ xp ไหม
    :: Information Technology :: Computer & Mobile Application and Programming :: Music Producer ::

กล่าวขอบคุณ
    565
    ตอนนี้กำลังจะลง วินใหม่นะครับเป็นวิน xp dark edition v.7 sp 3
    ได้ผลยังไงลงเสร็จจะมาบอกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ตอนนี้กำลังจะลง วินใหม่นะครับเป็นวิน xp dark edition v.7 sp 3
    ได้ผลยังไงลงเสร็จจะมาบอกนะครับ
    ผมอยากจะบอกนะคับว่า อาการที่มันเป็นไม่ได้หาย 100% นะ หลังจากที่เล่นได้ตลอดไม่มีปัญหาอะไร

ผมก็หลุดเล่นไป 1-2 วัน แล้วกลับมาเล่นใหม่ เล่นไปได้สักพัก ค้างสิคับ แต่ก็แค่ค้างอย่างเดียวนะคับ

ไม่มีอาการของการ์ดจอหยุดทำงาน ค้างแค่ 1-2 ครั้ง แล้วก็เล่นได้เป็นปกติเหมือนเดิม แต่โดยรวมแล้วก็ถือว่า โอเค นะ

ปล. เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมกลับบ้านแล้ว จะเอาการ์ดจอกลับไปลองกับเครื่องที่บ้านด้วย ได้ผลอย่างไงแล้วจะมาบอกนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ผมได้ลองเล่นเกมเมื่อคืนนะครับ ลอง DotA ได้ตา่เดียว ก็ค้างครับ แต่ผมฝืนเล่นต่อก็จบเกมอยู่ วันนี้จะลองเล่นอีกทีนึง

กล่าวขอบคุณ
    565
    ตอนนี้ผมยอมแล้วครับ ทำทุกอย่างแล้ว ไปให้ช่างดู เค้าก็บอกว่า การ์ดจอผมเสีย ผมปลงละ ได้ใช้ ออนบอร์ดจนได้ T-T ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่ช่วยผมมา

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ลองลง windows ที่ไม่โมดิฟายดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    ลองลง windows ที่ไม่โมดิฟายดูครับ
    ผมลองแล้วครับ ไม่ได้อยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    80
    ผมลองแล้วครับ ไม่ได้อยู่ดี
    แล้วได้ลองเอาการ์ดจอไปลองกับเครื่องอืนยัง ผมลองเอาการ์ดจอผมกลับมาลองกับเครื่องที่บ้าน

ปรากฎว่าไม่มีอาการค้างแม้แต่ครั้งเดียว ผมว่ากรณีของผมไม่ได้เป็นที่การ์ดจอแน่คับ

ผมก็เลยอยากทราบว่า มีโอกาสที่อุปกรณ์อืนจะมีผลไหมคับ เช่น CPU RAM หรือว่า M/B

หรือว่า พวกสาย VGA .DVI อะไรประมาณนี้ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ผมทำได้แล้วนะครับ สาเหตุน่าจะเกี่ยวกับ driver ครับ ผมจัดdriver ของ Asus แล้วเล่นได้เฉยเลย - -
    ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะครับ ขอบคุณจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    เวลาเล่นเกมแล้วเปลี่ยนมาเปิดเว็ปเผจหน้าอื่นหรือเปล่าครับ เช่น เล่นเกมแล้วมาเปลี่ยนไปดูเฟสบุ๊คหรือเล่นเอม เครื่องไอบีเอมผมเคยเป็นครับ-*-
    วิธีแก้ เวลาเล่นเกมอย่าเปลี่ยนไปคุยเอมหรือเปลี่ยนไปทำในหน้าอื่นๆครับ ผมเคย มันจะเป็นแบบนี้อ่ะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ตัวการ์ดจอใช้ของยี่ห้อไรครับ(ไม่ได้หมายถึงNvidiaนะหมายถึงยี่ห้อพวกAsusไรงี้)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaninKung อ่านกระทู้
    ตัวการ์ดจอใช้ของยี่ห้อไรครับ(ไม่ได้หมายถึงNvidiaนะหมายถึงยี่ห้อพวกAsusไรงี้)
    ของผม Geforce GT240 ของผมยังมีอาการค้างเป็นพักๆอยู่เลยอ่ะ แต่ก็นานเป็นที บางครั้งก็เป็นติดๆกันเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เครื่องมันร้อนครับ อีกอย่างVGAกำลังจะเน่าเเล้วใช่มานานยังครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองไปยืมการืดจอเพื่อนมาใช้ซักวันสองวันครับ ถ้าใช้แล้วดีก็ยึดซะเลย

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    Unistall ไดรเวอร์เก่าออกดูนะครับแล้วลงไดรเวอร์ตัวใหม่ดู

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickzab132 อ่านกระทู้
    เครื่องมันร้อนครับ อีกอย่างVGAกำลังจะเน่าเเล้วใช่มานานยังครับ
    ประมาณเกือบ 2 ปี แล้วคับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ampholk อ่านกระทู้
    อันนี้คืออะไรหรอคัับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองไปยืมการืดจอเพื่อนมาใช้ซักวันสองวันครับ ถ้าใช้แล้วดีก็ยึดซะเลย
    ผมลองเอาการ์ดไปใช้กับเครื่องที่บ้านแล้วมันไม่เป็นอะไรเลยอ่ะ ผมเอาเกมไปลงที่ร้านเกมเพื่อน (2 เครื่อง )ก็มีอาการเหมือนกัน

แต่อีกเครื่องแค่ค้างนิดหน่อย แต่อีกเครื่องมีอาการที่ การ์ดจอหยุดทำงานด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    Unistall ไดรเวอร์เก่าออกดูนะครับแล้วลงไดรเวอร์ตัวใหม่ดู
    ลองทำแล้วคับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tangsakulderm อ่านกระทู้
    ประมาณเกือบ 2 ปี แล้วคับ

อันนี้คืออะไรหรอคัับ

ผมลองเอาการ์ดไปใช้กับเครื่องที่บ้านแล้วมันไม่เป็นอะไรเลยอ่ะ ผมเอาเกมไปลงที่ร้านเกมเพื่อน (2 เครื่อง )ก็มีอาการเหมือนกัน

แต่อีกเครื่องแค่ค้างนิดหน่อย แต่อีกเครื่องมีอาการที่ การ์ดจอหยุดทำงานด้วย

ลองทำแล้วคับ
    สรุปการ์ดจอคงจะเน่า เครมก็ไม่ได้อาการไม่แน่ชัด แบบนี้ต้องพิจารณาเจ้าของประกันแล้วครับ