ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479

Question ปัญหาจอฟ้า!! สาเหตุมันมาจากอะไรครับวานผู้รู้เข้ามาตอบหน่อยครับ

ตามภาพเลยครับผมเอากล้องโทรศัพท์ถ่ายจากคอมผมเอง แบบว่าเวลาเล่นไปเรื่อยๆอยู่ดีๆมันก็จะเป็นแบบในภาพเลยอะครับ พักนี้เป็นบ่อยมากครับ(แต่ก่อนไม่เคยเป็นเลยพึ่งมาเป็น)ต้องรีเครื่องใหม่ตลอดเซ็งมากครับเลยอยากรู้ว่าสาเหตุมันมาจากอะไร แล้วจะแก้ยังไงครับ คอมผมWin7Uitimate 32bit ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [H]oT_SaUc[E]3 : 27th October 2011 เมื่อ 22:00
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ลอง ถอด อุปกรณ์ ต่อ พวง ออก ดู ครับพวก USB น่ะครับลอง ถอดออกดู แล้ว เปิดเครื่อง ใหม่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ grancer อ่านกระทู้
    ลอง ถอด อุปกรณ์ ต่อ พวง ออก ดู ครับพวก USB น่ะครับลอง ถอดออกดู แล้ว เปิดเครื่อง ใหม่
    หรือว่าคอมผมมันโดนไวรัสรึเปล่าครับ
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    T-T ผู้ไม่รู้เข้ามาตอบไม่ได้อ๋อ อ่าโถ่
    Trying not to feel the same

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ผมว่าลงวินโดวใหม่เหอะครับ !!
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ผมก็เคยเป็นนะ ไม่ทราบสาเหตุเหมือนกันเเล้วเเต่อารมณ์คอมมั้ง ตอนนั้นทำงานอยู่ดีดีจะเสร็จละเลยไม่ได้เซฟ ไปเปิดDOTAเล่นไม่กี่อึดใจ

ฟ้าสว่างเต็มหน้าเลย ปิดหน้าคอมนอนเลย

ปล.เขาเรียกจอฟ้ามหาสนุก ทางที่ดีลงวินใหม่ดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paintsuk : 28th October 2011 เมื่อ 00:17
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อันนี้ผมรู้ครับ รู้มากด้วย ผมเป้นมาแล้ว
    เนื่องจากเป็นที่วินโดครับจะลงใหม่จะล้างเครื่องก้ไม่หาย มันเป็นที่โปรแกรม PING.EXE ครับ หาดูใน tark manager จะเจอมันจะทำงานกิน 100% ของเครื่องทำให้เครื่องร้อนและดับบ่อยๆ
    วิะีแก้เท่าที่ผมทำได้ตอนนี้คือ เปิด task manager -->performance-->resource monitor คลิกขวาที่ ping.exe เลือกsuspend process
    มันจะระงับใช้งานได้และกลับเป้นแบบเดิม แต่ว่าเปิดเครื่องทีไรต้องมานั่งระงับตลอด ตอนนี้ผมก้ต้องทำงี้ไปเรื่อยๆอ่ะครับ

ปล.ถ้ามันไม่ใช่ ก้ขออภัยครับ
    ปล2. มันเป้นตัวติดมากลับวินโดและรู้สึกจะไม่ใช่ไวรัส เพราะงั้นลงวินโดวใหม่ก็คงไม่หาย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fear191 อ่านกระทู้
    อันนี้ผมรู้ครับ รู้มากด้วย ผมเป้นมาแล้ว
    เนื่องจากเป็นที่วินโดครับจะลงใหม่จะล้างเครื่องก้ไม่หาย มันเป็นที่โปรแกรม PING.EXE ครับ หาดูใน tark manager จะเจอมันจะทำงานกิน 100% ของเครื่องทำให้เครื่องร้อนและดับบ่อยๆ
    วิะีแก้เท่าที่ผมทำได้ตอนนี้คือ เปิด task manager -->performance-->resource monitor คลิกขวาที่ ping.exe เลือกsuspend process
    มันจะระงับใช้งานได้และกลับเป้นแบบเดิม แต่ว่าเปิดเครื่องทีไรต้องมานั่งระงับตลอด ตอนนี้ผมก้ต้องทำงี้ไปเรื่อยๆอ่ะครับ

ปล.ถ้ามันไม่ใช่ ก้ขออภัยครับ
    ปล2. มันเป้นตัวติดมากลับวินโดและรู้สึกจะไม่ใช่ไวรัส เพราะงั้นลงวินโดวใหม่ก็คงไม่หาย
    อืม ความรู้ใหม่
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ผมก็เป็นเหมือน ผมว่านะน่าจะเกี่ยวกับ driver vga ครับ
    ปล.ผมเป็นตอนเปิด youtube ถ้าไม่ขึ้นจอฟ้าก็เป็นสีเขียวๆ เเล้ว replay ใหม่ก็ดูได้

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    A blue screen error message that begins with STOP: 0x000000116 is due to video card or video driver related issues. Below are our recommendations in resolving this error.
    เกิดจากความผิดพลาดของการ์ดจอหรือไม่ก็ไดร์เวอร์การ์ดจอ
    ทางแก้ ให้ลองถอดการ์ดจอออกมาทำความสะอาด เอายางลบลบตรงขาทองเหลือง ก่อนใส่ก็ทำความสะอาดช่องต่อการ์ดจอ
    อัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอตัวล่าสุด

edit อ้างอิง