ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

Windows 7 แลนในร้าน ถ่ายโอนข้อมูลด้วยกันไม่ได้

คอมที่ร้านเกมผมเองนะครับ มันมองเห็นกันปกติ แต่ไม่สามารถเข้าไปดูข้อมูลหรือดึงข้อมูลจากอีกเครื่องได้ เป็นอาการนี้ทุกเครื่องที่ลง windows 7 ส่วน windows xp เข้าไฟล์ดึงข้อมูลได้ปกติ
    ลองปิดไฟวอลหรือแอนตี้ไวรัสก็แล้ว มันจะขึ้นwindows cannot access \\com\c
    you do not have premission to access \\com\d.contract your network administrator to request access.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลองเข้าไปตามนี้น่ะครับ Control Panel\Network and Internet\Network and Sharing Center\Advanced sharing settings
    ตรงหัวข้อ File sharing connection เลือกเป็น Enable file sharing
    password protected sharing เลิอกเป็น Turn off
    ลองดูครับไม่แน่ใจน่ะว่าจะใช้ได้100เปอร์เซน....อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artful13 อ่านกระทู้
    ลองเข้าไปตามนี้น่ะครับ Control Panel\Network and Internet\Network and Sharing Center\Advanced sharing settings
    ตรงหัวข้อ File sharing connection เลือกเป็น Enable file sharing
    password protected sharing เลิอกเป็น Turn off
    ลองดูครับไม่แน่ใจน่ะว่าจะใช้ได้100เปอร์เซน....อิอิ
    ไม่หายครับลองทำแล้ว T_T

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    วิธีแก้ก็คือ เครื่องปลายทาง ให้เปิด Guest User ไว้ด้วย และสั่งแชร์แฟ้มไว้ 1แฟ้ม อะไรก็ได้

แล้วลองเข้าที่แฟ้มนี้เลยฮะ ได้แน่ นอน

คลิกขวา My Computer => manage => Local Users and Group => คลิกขวา Guest Properties เอา Account is Disabled ออก และตั้ง รหัสผ่านไว้ไรก็ได้ง่ายๆ

ถ้าใช้เครื่องอื่นเข้ามาถ้าถามพาส ก็ใส่พาสของ Guest เข้าไป Win7 ก็ทำลักษณะคล้ายๆกันนี่ แต่เครื่องปลายทางต้องมั่นใจ ปิด ไฟล์วอ กับเปิดแชร์ไฟล์และปริ้นแล้ว
    [•]-> 0x61 0x63 0x74 0x69 0x6F 0x6E 0x73 0x74 0x6B

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ <[S][P][A][R][D][A]> อ่านกระทู้
    ไม่หายครับลองทำแล้ว T_T
    ต้องทำเครื่องที่เปิดแชร์นะครับไม่ใช่ทำที่เครื่องตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ลองเพิ่ม Everyone แล้วเซตตามรูปครับ ปิดไฟวอด้วยนะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dunyaluck : 3rd November 2011 เมื่อ 21:23

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ต้องทำเครื่องที่เปิดแชร์นะครับไม่ใช่ทำที่เครื่องตัวเอง
    ผมก็ทำสองเครื่องและครับ ไม่ได้ ลองวิธีของคุณ actionstk เข้าได้แต่ Folder ที่เราแชร์ไว้แต่ยังเข้าไดร์ C กับ D ของมันเองไม่ได้ แต่ก็ยังดีแก้ขัคไปก่อน ส่วนของคุณ dunyaluck ผมจะลองดูนะครับ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบกันทุกคนเลยนะครับ ขอบคุณมากๆ