ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ลง win 7 ไม่ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259

ลง win 7 ไม่ได้

ลง win 7 ไม่ได้เครื่องพี่ผมใช้ win xp ลงไม่ได้ตอนจะลงขึ้นอย่างงี้

พอลงแบบปิดเครื่องแล้วเปิดมา มันดันไม่มีไดร์ให้ลงครับ ปกติเครื่องผม win xp ลงได้ ปกติแต่เครื่องพี่เป็นไรไม่รู้
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มันบอกว่า ต้องโหลดไดร์เวอร์ SATA มาลงครับ เพราะวินโดวส์ไม่รู้จัก กรณีนี้ให้เข้าไบออสเปลี่ยนเป็น IDE Mode ดูนะครับ น่าจะได้^^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ไปหาไดร์เวอร์ hdd ไม่รู้ว่าเป็นตัวไหน sata หรือ raid มาแล้วคลิกข้างล่าง load driver แล้วเลือกไดร์เวอร์จากแฟรตไดร์
    ผมว่าใช้โหมด achi จะเร็วกว่า ide ครับ เนื่องจาก achi จะมีคุณสมบัติ ncq คือการอ่านข้อมูลที่ใกล้ที่สุดก่อนโดยไม่คำนึงถึงลำดับการอ่านข้อมูล ส่งผลให้ประสิทธิภาพในการอ่านข้อมูลสูงขึ้น
    อ้างอิง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    จะลองทำดููครับชอบคุณที่มีน้ำใจ
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง