ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

เล่น PES2012 แล้วไม่สลับการ์ดจอให้

ใช้โน้ตบุค Asus N43s ,core i7 2.00GHz, GPU nVidia geforce GT540M
    windows7 64 bit

กด setting ที่ pes2012 ตรงตัว gpu มันขึ้นแบบนี้
    แล้วปรับค่าเป็น high ไม่ได้ มันจะบอกสเปค gpu ไม่ถึง (มันเห็นเป็นตัวชิพเช็ตของ intel)

ไปตั้งค่าตรง nVidia cotroll panel แล้วให้รันที่ pes2012.exe แต่เกมก็ยังมองไม่เห็นการ์ดจอ gt540m อยู่ดี
    พอลองกดเข้าเกมมันจะเด้งเตือน gpu แต่ยังเข้าเกมได้ แล้วสักพักมันจะเด้งออก

อยากทราบวิธีสลับการ์ดจอให้ เกมรันที่ gt540m ครับ
    เพราะตอนนี้มันจะรันบนตัวชิพเซ็ตของ intel อย่างเดียวเลย

ท่านใดรู้วิธีแก้ไข ชี้แนะทีครับ
    ขอบคุณครับ

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    เคยมีคนถามปัญหานี้กับผมเหมือนกัน ตามไปอ่านเลยครับ
    http://www.notebook4game.com/web/458...8%81%E0%B8%A1/
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Calvin อ่านกระทู้
    ใช้โน้ตบุค Asus N43s ,core i7 2.00GHz, GPU nVidia geforce GT540M
    windows7 64 bit

กด setting ที่ pes2012 ตรงตัว gpu มันขึ้นแบบนี้
    แล้วปรับค่าเป็น high ไม่ได้ มันจะบอกสเปค gpu ไม่ถึง (มันเห็นเป็นตัวชิพเช็ตของ intel)

ไปตั้งค่าตรง nVidia cotroll panel แล้วให้รันที่ pes2012.exe แต่เกมก็ยังมองไม่เห็นการ์ดจอ gt540m อยู่ดี
    พอลองกดเข้าเกมมันจะเด้งเตือน gpu แต่ยังเข้าเกมได้ แล้วสักพักมันจะเด้งออก

อยากทราบวิธีสลับการ์ดจอให้ เกมรันที่ gt540m ครับ
    เพราะตอนนี้มันจะรันบนตัวชิพเซ็ตของ intel อย่างเดียวเลย

ท่านใดรู้วิธีแก้ไข ชี้แนะทีครับ
    ขอบคุณครับ
    ผมแก้ได้....nVidia cotroll panel แล้วให้รันที่ setup pes2012.exe ด้วยนะครับ เปลี่ยนจากค่าออโต้ เป็น nVidia เปิดเกมส์ หนึ่งรอบ ปิดเกมส์ แล้วมาตั้ง setup ไหม่ รับรอง ปรับได้มิดชัว ของผมก็ตัวนี้แหละ gt540m
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ถ้าเป็นวินโดวส์โกสต้องลงใหม่ครับ ถึงจะแก้ได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    เคยมีคนถามปัญหานี้กับผมเหมือนกัน ตามไปอ่านเลยครับ
    http://www.notebook4game.com/web/458...8%81%E0%B8%A1/
    ผมลองทำตามนี้แล้วครับ แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี
    มันไม่รันบน GT540M ให้อะครับ
    เคยโหลด Fifa12 มาลงก็เล่นได้ไม่มีปัญหา เกมอื่นๆก็ไม่มีปัญหา
    ทำไมเป็นกับตัว PES2012 อย่างเดียวอะ T^T

กล่าวขอบคุณ
    208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mot อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    ตรงที่ให้การ์ดจอรัน ใช่ตัว pes2012.exe ไหมครับ(ตัวที่เป็น shotcut) หรือว่าเป็นตัว setting.exe ?
    แต่ผมก็ลองเลือกให้มันรันทั้งสองตัวแล้วนะครับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ฟ้องการ์ดจอต่ำแล้วเด้งออกตลอดเลยครับ

แล้วตรงที่คุณบอกว่า ให้เข้าเกมไป 1 รอบ แล้วปิดออกมาตั้งค่า setup ใหม่ คือให้ไปตั้งที่ตัว setting ของ pes2012 หรือตั้งที่ nvidia controll panel ครับ
    ถ้าเป็นตัว setting ของ pes ผมลองตั้งแล้ว แต่มันก็ให้ได้แค่ low เหมือนเดิมครับ
    ส่วนถ้าเป็นที่ nvidia controll panel ก็ตั้งไว้ที่เหมือนก่อนเข้าเป๊ะ หรือต้องตั้งค่าไรใหม่อีกครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นวินโดวส์โกสต้องลงใหม่ครับ ถึงจะแก้ได้
    แล้ววินโดวส์โกส-แท้ ดูยังไงหรอครับ เห็นเค้าบอกกันว่าให้ดูที่ Lebel ที่ติดมาใต้เครื่องจะบอกซีดีคีย์ของวินโดวส์ไว้ ทำนองนี้
    โน้ตบุคที่ผมใช้อยู่มันไม่มี แปลว่า เป็นวินโดวส์โกสหรอครับ ?

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Calvin อ่านกระทู้
    แล้ววินโดวส์โกส-แท้ ดูยังไงหรอครับ เห็นเค้าบอกกันว่าให้ดูที่ Lebel ที่ติดมาใต้เครื่องจะบอกซีดีคีย์ของวินโดวส์ไว้ ทำนองนี้
    โน้ตบุคที่ผมใช้อยู่มันไม่มี แปลว่า เป็นวินโดวส์โกสหรอครับ ?
    ถ้าลงเองก็แน่นอนไม่ใช่วินโดวส์โกส แต่ถ้าร้านลงให้ส่วนใหญ่จะเป็นวินโดวส์โกสทั้งนั้น ถึงเอาไปลงใหม่ที่ร้านก็โกสมาอยู่ดี มันเป็นขอเสียของการโกสครับ ถ้าไฟล์ image ไม่ได้มาจากเครื่องรุ่นเดียวกันอาจทำให้ไม่เห็นอุปกรณ์ทั้งหมด กรณีนี้ก็คือมองไม่เห็นระบบ optimus ครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    รู้สึก เทคโนใหม่ของ nvidia จะมีปัญหาจังเนอะ = ='
    Trying not to feel the same

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ปัญหานี้แก้ได้แล้ว แต่ติดที่คนส่วนใหญ่ยังไม่รู้ว่าจะใช้ไฟล์โกสออโต้ไดร์เวอร์กับเครื่องอื่นไม่ได้เท่านั้นเอง ต้องโกสเฉพาะรุ่นของมัน

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ถ้าลงเองก็แน่นอนไม่ใช่วินโดวส์โกส แต่ถ้าร้านลงให้ส่วนใหญ่จะเป็นวินโดวส์โกสทั้งนั้น ถึงเอาไปลงใหม่ที่ร้านก็โกสมาอยู่ดี มันเป็นขอเสียของการโกสครับ ถ้าไฟล์ image ไม่ได้มาจากเครื่องรุ่นเดียวกันอาจทำให้ไม่เห็นอุปกรณ์ทั้งหมด กรณีนี้ก็คือมองไม่เห็นระบบ optimus ครับ
    มันมากับร้านครับ คงจะเป็นโกสชัวร์ 555+
    แล้วถ้าผมจะซื้อวินโดวส์แท้ จะมีวิธีการสังเกตยังไงมั่งครับ
    ในกล่องมันจะมีอะไรให้มาบ้างครับ เช่นพวก Cd-key คู่มือ หรืออะไรทำนองนี้
    กลัวไปเจอประเภทบอกของแท้ แต่พอซื้อมาละเจอโกสอีก

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้
    ผมว่านะใช้แค่ตัวเดียวดีกว่าครับอีกตัว ดีสสิเบิล มันไปซะ
    คือให้ปิดของตัวชิพเซท intel แล้วเปิดใช้แค่ nVidia หรอครับ?
    แล้วต้องทำยังไงมั่งครับ ผมไม่ค่อยเชี่ยวชาญ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ของผมใช้Acer intel core i5 460m 2.53 Ghz nvidia gt 540m 1GB ram2 gb มันเป็นเหมือนกับท่าน calvinเลยคับ ปรับไฮ ไม่ได้ ส่วนตัวผมคิดว่าสเป็คเครื่องน่าจะพอแล้วนะ แต่ไม่รุ้ทำไงให้กราดจอทำงานอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ตรง ที่GPU มันขึ้นว่า Intel(R) HD Graphics ‎(PS3.0/VS3.0)‎ อ่ะคับ ผมลองปรับค่าnvidia แล้วนะ แต่มันก้อยังขึ้นเหมือนเดิม