ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173

อยากทราบวิธี forward port (สำหรับโหลดบิท)

อยากทราบวิธี forward port (สำหรับโหลดบิท)

เร้าเตอร์ ของผมเป็นของ 3BB อะครับดูไม่เป็นว่ารุ่นไหน....

และการ forward port ส่งผมเสียอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เปิด ie พิมพ์ 192.168.1.1
    user admin
    pass 3bb (หากไม่มีการเปลี่ยนแปลง)
    เข้าไปในส่วนของ nat>visual server > พิมพ์ ip เครื่องเรา ควรตั้งเป็น static ใว้ แล้วก็ใส่พอร์ดที่ต้องการทั้ง 4ที่
    เซฟ แล้วรีสตาร์ทเร้าเตอร์

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    เปิด ie พิมพ์ 192.168.1.1
    user admin
    pass 3bb (หากไม่มีการเปลี่ยนแปลง)
    เข้าไปในส่วนของ nat>visual server > พิมพ์ ip เครื่องเรา ควรตั้งเป็น static ใว้ แล้วก็ใส่พอร์ดที่ต้องการทั้ง 4ที่
    เซฟ แล้วรีสตาร์ทเร้าเตอร์
    ขอบคุณครับ
    แต่ตรงคำว่า Application กับ Protocol ให้ใส่อะไรหรอครับ

อีกอย่างอะครับ พอผมเข้าไปหน้าที่คุณบอก ช่องที่ 12 มันใส่ IP ใส่ พอตอะไรให้เรียบร้อยแล้วอะครับ (192.168.1.1)
    ให้ผมสร้างใหม่อีกอันเลยรึป่าว

ผมลองเช็ค IP ของผมมันก็เป็น 192.168.1.1 อะครับ ผม งง ทำใมมันซ้ำกัน

คำถามสุดท้ายนะครับ ตรง พอตทั้งสี่ช่องให้เราใส่อะไรก็ได้ใช่ไหมครับ และก็เอาที่ใส่ตรงนี้ไป ใส่ในโปรแกรม บิตให้
    ให้เลขมัน เหมือนกัน ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blnitw123 : 28th November 2011 เมื่อ 11:22
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ก่อนอื่นต้องตั้งค่า ip เครื่องเราก่อนครับเพื่อป้องกัน ip เปลี่ยน แต่ถ้าเราใช้เน็ตคนเดียวไม่มีคนอื่นใช้ด้วยก็ไม่ต้องตั้งก็ได้ครับ
    ส่วนใหญ่ถ้าใช้คนเดียวก็น่าจะเป็น 192.168.1.2 ครับ
    ช่อง 12 เป็น 192.168.1.1 ถูกแล้วมันเป็น ip เร้าเตอร์ครับ
    เราก็แก้แค่ช่องแรกเป็น 192.168.1.2 ตรงคำว่า Application กับ Protocol ไม่ต้องใส่อะไรครับ
    ใส่แต่ครง port 4 ช่องเป็นเลขเดียวกันทั้ง 4 ช่องเช่น 11111 ทั้ง4 ช่อง
    จากนั้นก็ไปตั้งค่าที่โปรแกรมโหลดบิตให้ใช้พอร์ตเดียวกันกับที่เราตั้งค่าใว้ครับ
    edit เดี๋็๋ยวลงรูปให้ดู แปบนะครับ

edit 2
    ตรง protocal เลือกเป็น all นะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    394
    กระจร่างแล้วครับ ขอบคุณมากๆเลย