ไม่รู้มันมาได้ไงนะครับ ตอนแรกผมก็ซื้อเกมมาเล่นได้ปกติ single ลื่น multi ลื่น ปัญหานี้ผมพึ่งเป็นไม่นานครับ
เป็นใน multiplayer เล่นๆไปตอนแรกปกติดีครับ พอเล่นไปประมาณ 3 นาที มันจะเริ่มกระตุก กระตุกแบบเล่นไม่รู้เรื่องเลยครับ ยิ่งตอนจะ respawn แล้วกดแต่ละจุดเกิด และตอนหันหน้าไวๆก็กระตุกครับ ทั้งภาพและเสียง
ทั้งๆที่เมื่อก่อนผมก็เล่นได้ปกติ ปรับ medium fps 30-40+ เป็นทุกเซิฟเลยครับ ไม่แน่ใจว่ามาจากแพทช์ใหม่รึป่าว
ลองหาวิธีทั้ง อัปเดตไดรเวอร์ ปรับlowทั้งหมด ลบไฟล์ขยะ ปรับ window mode ปิดแอนตี้ไวรัส ปิดfirewall ก็ยังไม่หายครับ เสียรมมากเลย ทั้งๆที่ปกติไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน

spec
windows7ultimate 64bit
i3 540
Radeon HD5750 1gb
RAM 4 GB