คือผมต้องการสร้างงานใน excel 2007 โดยต้องการสร้างรายงานนำเสนอหัวหน้าครับ

sheet งานนั้น ตองทำเป็นแบบฟอร์มขึ้นมาแล้ว ใช้ cell ในการดึงข้อมูลจากทีอื่นๆ (ใช้วิธีสร้าง data validation) แล้วทำการสร้าง list เพื่อดึง field ข้อมูล มาลง cell ที่เรากำหนดไว้ แต่ติดปัญหา
ที่ว่า ผมสามารถสร้าง list ในหน้า sheet งานนั้นได้แต่มันรก เลยสร้าง sheet งานใหม่ขึ้นมาเพื่อใช้สำหรับเป็นที่พักข้อมูลเพื่อที่จะได้ใช้ดึงข้อมูลลง cell แต่พอเรากำหนดหน้าที่ใช้ดึงข้อมูลแล้ว ข้อมูลที่เราสร้างไว้มันดึงข้าม sheet งานไม่ได้ ดึงข้อมูลได้เฉพาะข้อมูลที่เราสร้างไว้ในหน้าก่อนหน้า sheet งานนั้น

อืมผมต้องการให้มันดึงข้อมูลข้าม sheet งานได้เหมือนใน vb6 น่ะครับ ประมาณว่าสร้าง hyper link เพื่อลิงค์ไปยังหน้าพักข้อมูล แล้วดึงข้อมูลผ่าน hyper link ลงเซลล์ที่เราต้องการ พอจะแนะนำได้มั้ยครับ ใกล้สิ้นเดือนแล้วครับ ต้องรีบทำ report ส่ง boss ครับ

ขอรูปประกอบหรือลิงค์เว็บแนะนำวิธีทำก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ