ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478

Samsung Galaxy Y ถามอะไรหน่อยครับ

1.มันสามารถเล่นเกมส์ HD ได้รึเปล่าครับ?
    2.การ root นี่จำเป็นไหมครับ
    3.การ root คืออะไรครับ

ถ้ารู้ข้อไหนตอบด้วยนะครับ ข้อเดียวก็ได้ครับ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    เล่นได้บางเกม

การรูทเครื่องมันก็ดีอย่างทำอะไรได้มากขึ้น แต่ข้อเสียคือหมดประกันทันที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ==ToR== : 19th March 2012 เมื่อ 16:11

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    1.เล่นเกม HD คงไม่จำเป็นเพราะความละเอียดของหน้าจอไม่ถึง HD
    2.http://www.groovygang.net/root-andro...%E0%B8%A3.html

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    http://www.siamphone.com/spec/samsun...xy_y_s5360.htm
    ไม่ทราบว่าจะใช่ตัวนี้หรือป่าวนะครับ แต่ถ้าเป็นตัวนี้ผมเคยถามที่ร้านแล้วนะครับ เขาบอกว่าเล่นไม่ได้ครับ เพราะติดตรงขนาดหน้าจอ ความระเอียดหน้าจอ และก็ CPU ครับ ทางร้านบอกว่าถ้าเปรียบตัวนี้ก็พอๆกันกะ ซัมซุง Galaxy Mini ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,798
    ได้รับคำขอบคุณ: 307

Red face

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vee191 อ่านกระทู้
    1.มันสามารถเล่นเกมส์ HD ได้รึเปล่าครับ?
    2.การ root นี่จำเป็นไหมครับ
    3.การ root คืออะไรครับ

ถ้ารู้ข้อไหนตอบด้วยนะครับ ข้อเดียวก็ได้ครับ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    1. Galaxy Y เล่นเกมส์ HD ลำบากครับ กระตุกๆหน่วงๆและขนาดหน้าจอไม่เอื้ออำนวย ต้องรูทถึงเล่นได้ลื่น
    เกมส์ HD ก็ไม่ได้สนุกเสมอไปนะครับ กินแบตด้วย (แต่ก็คนมันอยากเล่นนี่เนอะ^^)

2. "รูท" คือ การทำให้สามารถเข้าถึงข้อมูล ที่โรงงานหรือตัว OS ของ Andriod ยี่ห้อนั้นๆที่ถูกจำกัดการใช้งานเอาไว้...ทำให้สามารถเข้าถึงการใช้งานได้ทั้งหมดเลยครับ
    บอกได้เลยว่า พรุน หน่ะ พรุน

ซึ่งเราสามารถเพิ่มศักภาพให้เครื่องของเราได้ อย่างเช่น เครื่องเราไม่มี CPU Nvidia Tegra 2 ที่เล่นเกมส์แรงๆได้ ก็ใช้Appทำ CPU เราเป็น Nvidia Tegra 2 (ต้องรูทแล้วนะ).
    เกมส์บางเกมส์ถูกสร้างมารองรับ CPU แตกต่างกัน ถ้าเล่นได้เฉพาะ Nvidia เครื่องก็ต้องมี Nvidia ที่เกมส์รองรับด้วยครับ หรือจะปรับแรงดันไฟฟ้าของ CPU ให้เครื่องมันแรงๆ
    เปลี่ยน ธีม นู่ ลง รอม นี่ อัพเดทเพิ่มให้สวยๆ ข้อดีคร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ

3. ส่วนถ้าถามว่า จำเป็นต้องรูทไหม ?? ก็ต้องถามตัวคุณว่า เราจะรูทไปเพื่อใช้งานอะไร?? หลักๆที่รูทกันคือ เพื่อให้เล่นเกมส์ได้ กับ แต่งเครื่องให้มันล้ำๆ น่ะครับ
    การรูทมันมีความเสี่ยงอยู่บ้างนะครับ และต้องทำความเข้าใจอยู่พอสมควร รูทแล้วจะเสียประกันทันที เพราะถือว่าเราไปทำไรมิดีมิร้ายกับเครื่อง >.<

ผมรูทเองมา 7 ครั้งแล้วผ่านทุกครั้ง(ตอน3ทุ่ม ก็พึ่งรูทเพื่อลง Rom Ice Cream Sandwich)
    น้อยมากๆๆๆที่จะรูทไม่ผ่าน เท่าที่เจอคือ ทำไม่ถูกขั้นตอน ไฟล์ไม่ครบ-เสีย-ผิดตัว แบตหมด-ไฟดับระหว่างรูท

ถ้าท่านอยากรูทก็ต้องทำใจให้มากๆก่อนตัดสินใจนะครับ หาแหล่งข้อมูลดีดี วิธีการรูทที่น่าเชื่อถือได้ พร้อมกับวิธีแก้ เอาใจช่วยนะครับ^^

ชะอุ๊ยลืม นี่ครับ Video Galaxy Y กับ เกมส์ HD อันนี้ชัดสุดละ = =''

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tsundere : 22nd March 2012 เมื่อ 17:36