ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781

Setup Steam ไม่ได้ครับผู้รู้ช่วยที

คือผมเล่น User ของ Adminstor อยู่แล้วไม่มี User อืน เป็นเครื่องส่วนตัวนะครับ
    แต่มันขึ้นรูปนี้

ที่เห็นมาวิธีแก้คือ คลิกขวาเลือก Admins..tor SetUp
    แต่ของผมไม่มีอ่ะ

มีวิธีลง Steam แบบอื่นไหมครับ
    หรือช่วยแก้ปัญหานี้ด้วย

และก็ผม set Police แล้วอ่ะครับ

ก็ไม่ได้อยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย planxthanee : 22nd March 2012 เมื่อ 23:22

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ปัญหาข้อความ the system administrator has set policies to prevent this installation ของ Win XP ใครรู้ช่วยด้วยครับลองมาหลายวิธีแล้ว

1. ไปที่ Control Panel > Administrator tools >local security Policy

2. ใน local security Policy จะเห็น Software Restriction Policies ให้คลิกขยายไปแล้วเลือก ดับเิ้บิ้ลคลิก enforcement

3. หลังจากนั้นให้ปรับมาเป็น ALL USERS EXCEPT LOCAL ADMINISTRATORS

4. Save และ restart computer จากนั้นลองลงใหม่อีกที

วิธีที่2
    1. ไปที่ Start >run > regedit และกด Enter

2. HKEY_LOCAL_MACHINE \Software\Policies\Microsoft\Windows\Installer

ให้สร้าง Create: DisableMSI Type: REG_DWORD value = 0

แต่ถ้ามี DisableMSI อยู่แล้วให้ Double Click แล้วปรับค่าเป็น 0

3. จากนั้น Restart computer และลองลงดูใหม่
    วิธีพวกนี้ใช้ไม่ได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย planxthanee : 22nd March 2012 เมื่อ 23:23

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ดันหน่อยครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองหาโหลด Steam ตัวอื่นมาลงดูครับ ถ้าเป็น Steam ของแท้ที่ซื้อคีย์มาไม่น่ามีปัญหาครับ
    แต่ถ้าเป็นของปลอมผมแนะนำว่าให้หา crack อันไหม่ครับ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองหาโหลด Steam ตัวอื่นมาลงดูครับ ถ้าเป็น Steam ของแท้ที่ซื้อคีย์มาไม่น่ามีปัญหาครับ
    แต่ถ้าเป็นของปลอมผมแนะนำว่าให้หา crack อันไหม่ครับ
    คือผมจะลงโปแกรม Steam อ่ะครับ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ช่วยหน่อยครับ รอมานานแล้ว help Me

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ลองลง Steam ไดรฟ์อื่นดู
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ตอนผมเป็นยังงี้ผมลงวินโดวใหม่เลยอะครับ แก้ไม่ได้ - -

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScorpionzZ อ่านกระทู้
    ลองลง Steam ไดรฟ์อื่นดู
    คือผมยังไม่ทันเลือกไดรฟ์เลยครับ
    ผมแค่คลิก SetUp มันก็ไม่ได้เลย

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ขออนุญาต ขุด+ดันหน่อยครับ