ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

โน๊ตบุคของ ACER หรือ ASUS ทนกว่ากันครับ

พอดีว่าผมจะซื้อโน๊ตบุคใหม่ เจอของACER กับ ASUS สเปคคล้ายกัน เลยอยากรู้ว่าอันไหนมันทนกว่ากัน

ปล.เน้นเล่นเกมเปิดติดต่อกันนานๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย openwindow : 20th March 2012 เมื่อ 22:08

thailand,samut sakhon
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    asus ทนกว่าครับแต่ acer ก็ทนครับแต่แค่น้อยกว่าเท่านั้นเอง acer มันสวยกว่าครับ

ปล. ส่วนตัวผมชอบ acer มากกว่าเพราะผมก็ใช้ครับทนดีเหมือนกันครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    acer ถ้าเป็นทามไล นี่ทนครับ ถ้าแอสไพร กรอบครับ อร่อยเลย 55
    ---------------------- THE POWER ----------------------

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ASUS ก็ทนนะครับ เท่าที่ใช้มาไม่เคยมีปัญหาครับ ถือว่าทนเหมือนกัน
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    Dell ครับผมใช้อยู่แต่แพงกว่าครับ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    จริง เอเซ่อ รุ่นทามไลน์ทนมาก หน้าจอข้อพับ ก็แข็งแรงกว่า

แต่ถ้าเป็นรุ่นอื่นผมไม่รู้ ผมใช้ทามไลน์อยู่
    Hard Core Sex

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    เพื่อนผมมันเป็นช่างคอม ผมเคยถามมันเหมือนที่ จขกท ถามนั้นแหละคับ มันบอกเลย เล่น อัสซุสไปเถอะ เอเซอร์กาก มันพูดเงี้ย ผมถึงกับอึ้งเลย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    Asus ถึกเลยครับไม่ใช่แค่ทน ผมตกมาแล้ว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ตามความรู้สึก Asus ใช้ mainboard ของตัวเองซึ่งพี่แกก็การันตีแล้ว ผมเลือก asus นะ (เครื่องตัวใช้ acer เมื่อปี 2008 - -")
    It's Good For You !!!!!

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ที่ราคาใกล้ๆกัน ความทนทานมันก็ใกล้เคียงกันครับ เพราะใช้วัดุใกล้เคียงกัน
    แต่ถ้าเป็นรุ่นราคาสูงๆก็มักจะใช้วัสดุเกรดดีๆเช่น อลูมิเนียม ไฟเบอร์ ssd
    แต่ท้ายที่สุดขึ้นอยู่กับคนใช้ และสภาพแวดล้อมที่ใช้งานครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 40

Exclamation

โน๊ตบุ๊คของ ASUS ที่ใช้การ์ดจอของ ATI จะทนกว่า Acer ครับ

แต่ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊คของ ASUS ที่ใช้การ์ดจอของ Nvidia ที่มี Optimus Technology จะทนน้อยกว่า Acer ครับ

ป.ล. เพราะโน๊ตบุ๊ค ASUS ที่ใช้การ์ดจอของ Nvidia เเผงเมนบอร์ดตรงข้อต่อที่ใช้สลับระหว่างOn board กับการ์ดจอ Nvidia มันจะร้อนจนละลายเลยครับ
    (Asus ประกัน 2 ปี ภายใน 2 ปีผมเอาเข้าศูนย์เปลี่ยนเมนบอร์ดไป 2 ครั้ง อาการก่อน มันจะไป ก็ใช้งานอยู่ดีๆๆก็ค้างไปเลย ไม่บางทีก็ window เเจ้งมาว่า การ์ดจอหาย WTH!!เเละอาการขั้นสุดท้ายคือใช้อยู่วูปไปเลยเปิดไม่ติด เอาไปให้ช่างที่ศูนย์ Asus ตรงพระราม 4 เช็คเค้าบอกว่า Layer บนเเผงเมนบอร์ดตรงการ์ดจอ 5 ชั้น ละลายทะลุถึงกันหมดทำให้มันช๊อต)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sylphz : 20th March 2012 เมื่อ 22:30

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    asus เเน่นอนเพราะเคยวัดกันในเรื่องความร้อนเเละความทนทาน
    ทดสอบกับมือครับ acerเปิดข้ามวันค้าง
    asusยังสบายๆไม่ใช่เปิดเฉยๆนะครับรันไว้cpuด้วย สเปคเดียวกัน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ครับ ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ สรุปว่าซื้อของ ASUS ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ASUS ทนกว่า ครับ จากประสบการณ์นะ ACER เปิดตลาดมานาน แต่สินค้าห่วยครับ อย่างผมอ่านแต่สเป็ก ตั้งใจเอาDELL แต่ดันไม่มีขายในจังหวัด มองไปเห็นACER 4745G ถูกดีสเป็กแจ่ม เลยสอยมา ปรากฏว่า สามเดือนคียบอร์ดค้างครับ เคลมนานเพราะร้านดอง พอกลับมาไม่นาน ฮาร์ดดิสก์อืด อืด เปิด HD Tune ดู เจอwarning ไป สอง บรรทัด กะว่าใกล้หมดประกันจะส่งเคลม พอใกล้หมดผมก็เมลไปถามทางACER ครับปรากฏว่าไม่ตอบเง้อ สรุป ว่าใกล้หมดประกันพี่ท่านไม่ตอบคำถาม ครับ ผมก็ขี้เกียจเคลม พังตูซื้อใหม่ แต่เท่าที่ใช้มาปัญหามีแค่นี้แหละ ส่วนทั่วไปคือ USB หลวมครับ ฐานจอ ตรงกลาง บางครับไม่ควรจับแรงอาจจะแตกได้ นอกนั้นก็ดี ครับ ผมขับมอไซแบกใส่เป้สะพายหลังไปทำงานทุกวันครับ เล่นเกมส่วนใหญ่ ถ้าให้ซื้อใหม่ คงไม่เอา ACERอีกครับ ถึงจะประกัน 2 ปี แล้วก็เหอะ แต่คนใช้ทนนานก็มีเยอะนะ

ถ้าให้เลือก 2 ยี่ห้อ นี้ ผมคงเอา asus ครับ ราคาไม่หนีกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    asus ครับอุปกรณ์ชิ้นส่วนจะดีไซน์แข็งแรงกว่า acer เยอะครับ เย็นกว่า acer ด้วยครับ แต่ความแรงอาจไม่แน่ครับ บางชิพของ acer แรงกว่าก็มี บางชิพของ asus แรงกว่าก็มีครับ แต่ผมให้ asus นะผมใช้ acer อยู่ร้อนอาเรื่องเลย
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ใช้ได้ทั้งคู่ อย่าคิดมาก ดู Servic ของร้าน ดู Review ของรุ่นนั้นๆ มันมีข้อดี + ข้อเสียต่างกันไป

ทั้งนี้แล้วแต่รุ่นครับ จะให้ฟันธงคงไม่ได้หรอก

ดูเป็นตัวๆ เทียบราคา + Review ถ้าดี + คุ้ม ก็สอยเลย
    I5 4590 + Gigabyte Z97 Gaming 3 +G.skill Fury 16 GB(4x4) + GALAX GTX970 EXOC + Plexter M6s + WD1TB Black+Seasonic M12ii 750W EVO + Corsair 300R window+ Prolimatech Megahalem