ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Unhappy ปัญหาหนัก! ครับอยากให้ช่วยแม้จะไม่มีหนทางก็ตาม

เรื่องมีอยู่ว่า จอคอมผมความละเอียดเพียงแค่ 1366x786 (ถ้าจำไม่ผิดนะ) แล้วพอดีว่าไอเจ้าโปรแกรมที่ใช้ตั้งค่าการ์ดจอเนี่ย CCC ของ ATI เนี่ย มันขึ้นมาให้ปรับ 1920x1080 ด้วยความอยากรู้อยากเห็นของเด็กวัย 14 ปี อย่างผมก็อยากลองพอปรับปึ๊ม เท่านั้นเองจอดำ Input Not Support แล้ววิธีที่เคยเจอมาแล้วก็ทำไม่ได้คือ ย้อนเวลาอะไรสักอย่างล่ะ ผมย้อนไม่ได้เพราะผมปิดมัน (หวังเล่นเกมส์ไง) ลบลงไม่ได้เเพราะมันไม่มีจุดเซฟไว้ย้อนเวลา จะเปิด CCC ใน Safe Mode ก็ไม่ได้อีก ผมใช้ Win7อีกอย่างนั้นก็มีความคิดคือ ถ้ามัน 1920x1080 ไม่มีเงินไปซื้อจอ ขอก็โดนด่าอีก เพราะงั้น ผมจึงขอ 1 คำถามก่อนคือ จะเปิดเจ้า CCC ใน Safe Mode อย่างไรถ้าไม่ได้ผมจะเอาคำถามที่เหลือมาอีกทีเพราะยังคิดไม่ค่อยออก

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    เปิด adjust screen resolution ใน safe mode ก็ได้แล้ว - -
    Trying not to feel the same

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ไม่ๆ คือปัญหามันอยู่ที่ตัว CCC ตัวเดียวเลยพี่ ผมลองแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เคยเป็นอยุ่ที่ เซฟโหมด เข้าไม่ได้
    แนะนำล้างเครื่องดีกว่า ยอมเสียทุกอย่าง แต่ใช้คอมต่อได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    Format เลยคับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ก่อนเข้าวินโดวส์ให้กด F8 เหมือนจะเข้า safe mode แต่ให้เลือก Enable low-resolution video (640x480) แล้วค่อยไปตั้งค่า ccc ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไม่มีไรมาก ลง CCC ใหม่ก็จบละครับ เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ไอ้ลงใหม่ทำได้แน่นอนครับแต่ผมปิดไอ้ที่เค้าใช้ย้อนเวลา เลยไม่มีจุดเซฟแล้วไม่สามารถลบได้เลย งั้นมี 2 วิธีซื้อจอที่รองรับ กับ ลงวินโดว์ใหม่ 555+
    ถ้าซื้อจอใหม่ที่ ความละเอียด 1920x1080 จะติดใช่ไหมครับ ผมยังคิดอยู่ว่าจะลงวินโดว์ใหม่ดีไหมเสียดายของ โหลดใหม่ได้ก็จริงนะแต่ขอแก้ดูก่อน

กล่าวขอบคุณ
    166
    แล้วมีวิธีลงใน Safe Mode ไหมครับผมลองแล้วมันไม่ขึ้นให้ Format เลยอ่ะ ลงเป็นนะแต่ลงใน Safe Mode ไม่เป็น ทำได้เปล่าก็ไม่รู้