ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    4

Exclamation PC มีปัญหาเปิดเครื่องได้ แต่จอไม่ติด ไม่มีเสียง Beep

=____= เป็นอาการที่ผมเจอบ่อย ๆ แต่ทุกครั้งจะแก้ด้วยการถอดแรม ถอด การ์ดจอ มาขัด ๆ ด้วยยางลบ แล้วก็ใช้ได้
    แต่ครั้งนี้มันแปลกที่ว่าวิธีนี้ไม่ได้ผล
    อาการ
    -เปิดเครื่องได้ตามปรกติ แต่ไม่มีเสียง Beep 1 ครั้ง
    -จอดับเหมือนไม่มีสัญญาณเข้า
    -คีย์บอร์ด และ เมาส์ USB ใช้งานไม่ได้ (ไฟที่ numlock หรือ Caps Lock ไม่ติด แสงใต้เมาส์ไม่ติด)

ลองดูเบื้องต้นแล้ว
    พัดลมก็หมุนดีทุกตัว ลองถอดแรมออกหมดเมนบอร์ดก็ร้องว่าไ่ม่ได้ใส่แรมครับ ลองแก้ด้วยตัวเองไปแล้วแต่ก็ไม่ชำนาญด้านนี้เลยจะมาขอความคิดเห็นครับ : )
    ขอความกรุณาด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    3
    เปิดแบบไม่ใส่การ์ดจอลองยังครับ ติดไหม ถ้าไม่ติดสงสัยจะเป็นที่แรมครับ ลองขยับเรื่อยๆ
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Facebook อ่านกระทู้
    เปิดแบบไม่ใส่การ์ดจอลองยังครับ ติดไหม ถ้าไม่ติดสงสัยจะเป็นที่แรมครับ ลองขยับเรื่อยๆ
    ลองเปิดแบบไม่ใส่การ์ดจอดูแล้วครับ ก็เป็นเหมือนเดิมอยู่ดี =_________=

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    บอร์ดอาจจะแต๊บนะครับ ลองถอดCPUหรือยังครับ
    ขาย เร้าเตอร์ + โมเด็ม True 3 ตัว --> คลิ๊ก

โถ่...ชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    บอร์ดอาจจะพังนะ ถ้าไม่มีเสียงแบบนี้ เหลือ PSU ไม่แน่ เตรียมหาเลย
    Not available

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    เปิดแบบไม่ใส่แรมดูครับว่ามันจะร้องไหม ถ้าร้องก็แรมมีปัญหาครับ ลองทำความสะอาดแรม ทำความสะอาดช่องเสียบ ลองเปลี่ยนช่องเสียบดู