ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ช่วยด้วยครับ คอมผม คอมผม หน้าจอเดสทอปค้าง ครับ TT

คือ ผมเล่นอะไรไปสักพักแล้วมันก็ค้าง กดได้แต่ตรง แถบข้างล่าง พวก Start อะไรแบบเนี่ยอะครับ

http://upic.me/show/36175314
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JoeyzaS : 30th May 2012 เมื่อ 13:45

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองปิดโปรแกรมโหลดบิตออกไปก่อนดูครับ

หรือบางทีอาจจะโดนไวรัสลองหา combofix มาใช้

หรือไม่ก็อาจเพราะ hdd มีปัญหาครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    restart แล้วไม่หายหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    รีสตาท ไม่หายครับ

อ่อแล้ว เวลาเปิด web นะครับ cpu use 100% ตลอดนะครับ เวลา มันค้างแบบหน้าเดสทอป

ผมลองใช้ hijack ลองดู log ก็ เจอบางตัวนะครับ พวก มัลแวร์ แต่ลบออกก็ไม่หาย

เด่วผมจะลองหา combofix มาแก้ดูนะครับ ขอบคุณครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ลง windows ใหม่ไปเลย ครับ เครื่องอาจมีไวรัส ที่ น็อต มองไม่เห็น ก็มีได้.... หรือ ซอฟแวร์ อาจจะเสียหาย(โดนไวรัสฆ่าตาย โหดมาก )

เดี๋ยวนี้ ลงwindows ใหม่เป็น ว่าเล่น ฮาๆๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ใช้ บิทดีเฟนเดอร์ 2012 สแกนดู ก็ไม่หายครับ 555+

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    รอใครซักท่านมาดริฟก่อน
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    16
    หลังจากใช้ Combofix อยุ่หลายรอบ เครื่องก็แลเร็วขึ้นนะครับ (เหมือนไม่มีไวรัส)

แต่! หน้าจอเดสทอป ยังค้างอยู่ครับ แต่เวลากดตรง แถว start เปิดโปรแกรมได้ตามปกติ ยกเว้นหน้าจอเดสทอป ที่ค้างครับ

เป็นที่ อะไรกันแน่ครับ (อยากให้ฟอแมทเป็นวิธีสุดท้าย)

อ่อแล้วผมแก้ cpu use 100 ได้แล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JoeyzaS : 31st May 2012 เมื่อ 11:47

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JoeyzaS อ่านกระทู้
    หลังจากใช้ Combofix อยุ่หลายรอบ เครื่องก็แลเร็วขึ้นนะครับ (เหมือนไม่มีไวรัส)

แต่! หน้าจอเดสทอป ยังค้างอยู่ครับ แต่เวลากดตรง แถว start เปิดโปรแกรมได้ตามปกติ ยกเว้นหน้าจอเดสทอป ที่ค้างครับ

เป็นที่ อะไรกันแน่ครับ (อยากให้ฟอแมทเป็นวิธีสุดท้าย)

อ่อแล้วผมแก้ cpu use 100 ได้แล้วนะครับ
    ลองใช้ตัวนี้ดูก่อนครับเครื่องผม ใช้หลายๆตัวเช็คไม่เจอแต่ตัวนี้เช็คเจอน่ะครับ

http://www.mediafire.com/?cj6xrkn7mbjqu6u
    PASS : SURIYATEWAPITUK
    ไม่เก่งมากมายแค่พอแนะนำคนที่ไม่รู้จริงๆได้นิดหน่อยและอยากเห็นคนไทยรักกัน PASS ผมทุกไฟล์ให้ใช้ SURIYATEWAPITUK หรือ KORNTEWAPITUK

กล่าวขอบคุณ
    16
    รายงานผลนะครับ

หลังจากใช้ combofix ประมาณ 4-5 รอบ แล้วใช้ Hijackthis ลบล่อเข้าไปอีก 3 รอบ สแกนด้วย บิทดีเฟนเดอร์ 2012 อีก 2 รอบ

สรุปว่า หายนะครับ 5555+

หายตอนที่สแกน บิทดีเฟนเดอร์รอบสุดท้าย

ขอบคุณที่คอมเม้นมากครับ