ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3

Exclamation ช่วยทีครับหาวิธีมาทั้งวันแล้วแต่ก็ไม่หาย เกี่ยวกับ .net framework

คือผมกำลังจะลงเกมอะครับ แต่กลับพบว่าจะต้องลง .net framework 4.5 อะครับซึ่งก่อนหน้าผมมี 4.0 อยู่แล้ว แต่เหมือนกับมันให้ลบแล้วลงใหม่อะครับ
    เมื่อลบไปกลับผมว่าตอนลงใหม่มันก็ขึ้นแบบในรูปเลยครับ เหมือนกันทั้ง 4.0 และ 4.5 เลย หาวิธีลงก็มาตั้งเยอะแล้วแต่ไม่หายเลยครับช่วยที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    win 8หรือป่าว

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toko2041 อ่านกระทู้
    win 8หรือป่าว
    7 ครับผม 64 bit

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    ลง 4.0 ดูครับ หาโหลด ไน google เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีตัวโค้ดมันมั้ยครับ ตัวอย่าง "0xc8000222" ผมจะได้ช่วยหาวิธีให้ครับ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toko2041 อ่านกระทู้
    ลง 4.0 ดูครับ หาโหลด ไน google เลย
    ผมลงดูแล้วลงไม่ได้เพราะผมลองลงทั้ง 4.0 และ 4.5 มันไม่ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ STepNeXT อ่านกระทู้
    มีตัวโค้ดมันมั้ยครับ ตัวอย่าง "0xc8000222" ผมจะได้ช่วยหาวิธีให้ครับ
    Final Result: Installation failed with error code: (0x80070643), "Fatal error during installation. " (Elapsed time: 0 00:02:05).

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลองโหลดตัวนี้ไปดูครับhttp://203.113.13.246/msupdate/9%2F1...Fixit50123.msi

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ STepNeXT อ่านกระทู้
    ลองโหลดตัวนี้ไปดูครับhttp://203.113.13.246/msupdate/9%2F1...Fixit50123.msi
    ไม่หายจ๊ะ หรือมันจะต้องรีคอมก่อน ?

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    ไม่มีใครตอบเลยเดือดร้อนจริงๆ ช่วยผมทีเถอะ มันมีอีกหลายโปรแกรมที่ใช้ T^T

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ลองหาเวอร์ชั่น3.0หรือ3.5มาลงดูครับ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neo_boss อ่านกระทู้
    ลองหาเวอร์ชั่น3.0หรือ3.5มาลงดูครับ
    คือโปรแกรมที่ผมจะใช้มันบอกต้องการ 4.01 ขึ้นไปอะครับซึ่งมันลงไม่ได้ซักที T^T

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    Uninstall ออกกอ่นเเล้ว restart 1 รอบ เเล้วลง framework 4.5 ลองดูคับ (ลองuninstallด้วยโปรแกรมYour uninstaller เพึ่อล้่างregistry)

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zexterse7en อ่านกระทู้
    Uninstall ออกกอ่นเเล้ว restart 1 รอบ เเล้วลง framework 4.5 ลองดูคับ (ลองuninstallด้วยโปรแกรมYour uninstaller เพึ่อล้่างregistry)

uninstall นี่ uninstall ให้หมดทุกเวอชั่นหรอครับ เพราะ ก่อนหน้านี้ลบ 4.0 ไปแล้ว

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    ขอดันหน่อยนะครับ ยังแก้ไม่หายจริงๆ ใครทำได้ช่วยผมด้วยนะขอร้อง

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    ช่วยหน่อยครับยังแก้ไขไม่ได้เลยครับ ช่วย ที ไม่มีใครช่วยได้เลยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    http://support.microsoft.com/kb/976982 ลองรึยังครับ

แนะนำว่าลองวิธีที่ 3 ไปเลยครับผมว่าอาจจะเกิดจากที่ registry เสียหรือว่ามันเคยลงทับกันแล้วมันรวน
    อ่านในลิ้งที่ให้ไปด้วยนะครับมันมีวิธีบอกอยู่

แนะนำว่าให้ใช้ตัวนี้เพราะ .NET Framework Cleanup Tool จะล้างแค่เฉพาะไฟล์ที่เกี่ยวกับ .NET Framework เท่านั้น
    และจะไม่มั่วแบบโปรแกรมอื่น ในกรณี .NET Framework Cleanup Tool ใช้แล้วค้างหรือไม่เกิดอะไรขึ้นอาจจะเป็นเพราะ
    มีการ lock registry หรือไฟล์บางไฟล์ไว้ทำใจได้เลยว่าต้องลง windows ใหม่

แล้วก็ถ้าเคยลองแล้วก็ไม่เป็นไรครับ
    แต่ว่าไม่ต้องถามถึงวิธีแบบ manual (ลบมือแบบไม่ต้องใช้โปรแกรม)นะครับยากมากแล้วก็ค่อนข้างเสียเวลา

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    http://support.microsoft.com/kb/976982 ลองรึยังครับ

แนะนำว่าลองวิธีที่ 3 ไปเลยครับผมว่าอาจจะเกิดจากที่ registry เสียหรือว่ามันเคยลงทับกันแล้วมันรวน
    อ่านในลิ้งที่ให้ไปด้วยนะครับมันมีวิธีบอกอยู่

แนะนำว่าให้ใช้ตัวนี้เพราะ .NET Framework Cleanup Tool จะล้างแค่เฉพาะไฟล์ที่เกี่ยวกับ .NET Framework เท่านั้น
    และจะไม่มั่วแบบโปรแกรมอื่น ในกรณี .NET Framework Cleanup Tool ใช้แล้วค้างหรือไม่เกิดอะไรขึ้นอาจจะเป็นเพราะ
    มีการ lock registry หรือไฟล์บางไฟล์ไว้ทำใจได้เลยว่าต้องลง windows ใหม่

แล้วก็ถ้าเคยลองแล้วก็ไม่เป็นไรครับ
    แต่ว่าไม่ต้องถามถึงวิธีแบบ manual (ลบมือแบบไม่ต้องใช้โปรแกรม)นะครับยากมากแล้วก็ค่อนข้างเสียเวลา
    คือผมลองล้าง โปรแกรมที่เกี่ยวข้องออกหมดแล้ว แต่รีคอมลงใหม่ก็ไม่หาย แล้วอีกอย่าง อัพเดทวินโดว์บางมันมัน เออเร่อ ไมส่รุ้เกี่ยวกับรึเปล่า แต่ลองมาหลายวิธีแล้ว

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    1.) open "cmd"

2.) type in command "net stop WuAuServ" (disable windows update)

3.) Head over to Run ( Win+R ) and type in "%windir%" (this command line enable you to head over to your microsoft windows system folder)

4.) Find the folder "SoftwareDistribution" and rename it as "SDold"

5.) Then, go back the previous command prompt and also run the command line "net start WuAuServ"

6.) At this point, try to install. NET Framework again.

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้

2.) type in command "net stop WuAuServ" (disable windows update)

3.) Head over to Run ( Win+R ) and type in "%windir%" (this command line enable you to head over to your microsoft windows system folder)

4.) Find the folder "SoftwareDistribution" and rename it as "SDold"

5.) Then, go back the previous command prompt and also run the command line "net start WuAuServ"

6.) At this point, try to install. NET Framework again.

ไม่หายเลยครับ ลองลบลงใหม่มันลงได้แค่ 1 อ่า 2 3 3.5 4 4.5 ลงไม่ได้

3 ลงไม่ได้มันบอกรองรับ vista
    3.5 กดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย run as แล้ว
    ส่วน 4 และ 4.5 เป็นตามรูปครับ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้

คือผมเปลี่ยนชื่อ เป็น SDold ไม่ได้อะครับ ปิดวินโดว์อัพเดทแล้วด้วย

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    มีใครยังจะพอช่วยผมอยู่ได้รึเปล่าครับ แล้วมันเอาไฟล์ของคนอื่นมาใส่เครื่องตัวเองได้หรือเปล่า?

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2

โพสวีดีโอไม่ติดแฮะ
    ถ้าทำตามนี้ไม่ได้ก็อาจต้องลงวินโดวส์ใหม่แล้วล่ะครับ หรืออาจจะใช้วิธี systemrestore ก็ได้