ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สักวันก็ก็จะเข้าใจเอง
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

ลงวินโดว 7 ไม่ผ่าน Error

ผมโหลดไฟล์วินโดว 7 ทั้ง 32bit และ 64bit จากกระทู้คุณ redfoottttt ได้ไฟล์ ISO มา >>>
    ครั้งแรก โหลด 64bit มาก่อน แล้วไรท์ใส่แผ่น DVD ยี่ห้อ Princo ใช้โปรแกรม Img burn ไรท์ที่ความเร็ว 4x เสร็จปุ๊บ ผมเอาไปลองลงครับ แบบ 64bit นี้ติดปัญหาในขั้นตอนของการ Install ครับ มันบอก cannot อะไรไม่รู้จำไม่ได้
    ครั้งต่อมาโหลดวิน 7 32bit มาครับ คราวนี้ลองลงกับแฟลชไดรฟครับ โดยการเมาจอิมเมจไฟล์ ISO ที่ได้มาด้วยโปรแกรม เดม่อน ทูล ก่อน แล้วเอาไปลงแฟลชไดรฟตามขั้นตอนการลง(หาในกูเกิ้ลครับ) ก็เกิดปัญหาอีกเช่นกันครับ ถัดมาจากปัญหาของ 64bit นิดหน่อย นั่นคือ ช่วง Install เหมือนกัน แต่เป็นช่วงบรรทัดที่ 2 ครับ พอนึกภาพออกไหมครับ(ผมเซฟภาพมาลงให้ดูไม่เป็น) ประมาณช่วง 59-60เปอร์ มันบอก Error Code 0x80070570 ครับ
    สเปคเครื่องไม่สามารถบอกได้ เพราะผมฟอแมต OS win Xp ของเก่าไปเรียบร้อยแล้ว ยี่ห้อ Acer Emachine ใช้มาได้ เกือบ 2 ปีละครับ ในตอนนั้นบริษัทเขาลงวิน 7 มาให้ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร
    ที่จะถามก็คือ ปัญหามันน่าจะมาจากตรงใหนกันแน่ เพราะเครื่องก็เคยลงวิน 7 มาแล้ว แต่ทำไมตอนนี้ถึงลงใหม่ไม่ได้ หรือจะเป็นที่ฮาร์ดแวร์ตัวใหน หรือจะเป็นที่ไฟล์ ISO ไม่สมบูรณ์ แต่เจ้าของกระทู้คุณ redfootttttt ก็ยืนยันว่าเขาลงได้ปกติ
    หากใครเคยประสบพบเจอปัญหาแบบเดียวกันนี้ แล้วสามารถแก้ไขผ่านไปได้ด้วยดีแล้ว รบกวนแนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tachangz : 12th June 2012 เมื่อ 22:24

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ไม่มีใครเค้าลง Windows ผ่าน Daemon tool กันหรอกครับ

แค่แตกไฟล์ไว้ในที่ๆ ไม่ใช่ C:\ จะ D:\ หรือ E:\ ก็ได้ แล้วกด setup.exe ก็จบแล้ว
    Trying not to feel the same

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    เวลาลงได้บูตจากแผ่นที่เขียนไปหรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ไม่มีใครเค้าลง Windows ผ่าน Daemon tool กันหรอกครับ

แค่แตกไฟล์ไว้ในที่ๆ ไม่ใช่ C:\ จะ D:\ หรือ E:\ ก็ได้ แล้วกด setup.exe ก็จบแล้ว
    ขอบคุณครับ แต่ใครบอกว่าผมลงกับเดม่อน ทูลหรือครับ ผมบอกว่าผมจำลองไดรฟด้วยเดม่อน ทูล แล้วสำเนาไฟล์วินโดวใส่ USB อีกทีครับ แล้วไปลงกับ USB ครับ ไม่ใช่เดม่อน ทูลอย่างที่คุณเข้าใจ ผมว่าผมบอกไว้ชัดแล้วนะ อ่านยังไงของคุณครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบ แล้วที่ว่าแตกไฟล์ไว้ใน ไดรฟอื่น แล้วกด setup นั่นอ่ะ คือ ผมจะลงนอกระบบปฎิบัติการครับ เพราะผมได้ฟอแมต OS ตัวเก่าไปแล้ว ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    เวลาลงได้บูตจากแผ่นที่เขียนไปหรือเปล่าครับ
    ครับ ตั้งให้บูตจากแผ่นที่ไรทมานั่นล่ะครับ มันถึงเข้าไปถึงขั้นตอน Install ได้ยังไงล่ะครับ แต่มัน Error นั่นละครับ ปัญหา ทั้งลองลงกับแผ่นก็แล้ว กับ USB ก็แล้ว ตอนนี้กำลังลง Xp ทดสอบอยู่ครับ ถ้าลง Xp ได้ จะได้แน่ใจว่าปัญหามาจากไฟล์ หรือ หรือไรท์แผ่นไม่สมบูรณ์ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ขั้นต้นอาจจะเป็นเพราะไฟล์ที่โหลดมาลองโหลดตัวอื่นมาลงดู
    อาจจะมีปัญหาที่ HDD http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post1208223

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    เอ วินโดว?โมนี่เท่าที่ผมรู้ๆมามันไม่สามารถใช้ทำเป็นตัวบูทใน USB ได้อะครับ หรือตอนนี้ทำได้แล้วผมก็ไม่แน่ใจนะครับ เพราะผมลองหลายตัวแล้วไม่เคยได้เลย นอกจากใช้วินโดว์ ปรกติ

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมลงผ่านแฟลชไดร์ฟ ก็ลงได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ลงได้ยังครับถ้ายังผมจะบอก เผื่อได้

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    เอ วินโดว?โมนี่เท่าที่ผมรู้ๆมามันไม่สามารถใช้ทำเป็นตัวบูทใน USB ได้อะครับ หรือตอนนี้ทำได้แล้วผมก็ไม่แน่ใจนะครับ เพราะผมลองหลายตัวแล้วไม่เคยได้เลย นอกจากใช้วินโดว์ ปรกติ
    Windows 7 Ultimate เป็นวินโดวโมด้วยหรือ ไม่รู้ครับ แล้วลองทำกับ win XP ใส่แฟลชไดรฟแล้วก็ยังไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m4a1m16a2 อ่านกระทู้
    ผมลงผ่านแฟลชไดร์ฟ ก็ลงได้นะ
    ผมลงไม่ได้ครับ ลองกับทั้ง วินโดว 7 และ Xp ทำด้วยโปรแกรม WintoFlash

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukcup2010 อ่านกระทู้
    ลงได้ยังครับถ้ายังผมจะบอก เผื่อได้
    ยังลงไม่ได้ครับ
    แหม ! มีวิธีก็แนะนำมาเลยครับ ผมเชื่อว่าความรู้ของท่าน ต้องเป็นประโยชน์กับคนที่มีปัญหาเหมือนผมแน่นอนครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ลองเช็ึคที่อ่าน dvd usb หรือ harddisk ดู แต่เท่าที่เดาไม่ใช่ harddisk กำลังเน่าปล่าวครับ ตามที่ท่าน chikuva พูด

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    - ผมเเนะนํานะ ลองโหลด Win7 ตัวอื่นมาลงดู ..

- ฟอร์เเมตฮาทดิส ทั้งลูกเลย

อาการนี้ผมเคยเป็น . .

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ผมว่าควรเช็คสุขภาพ HDD ก่อนเลยครับ
    ตามมาด้วยใช้วิธีลงผ่าน usb ผมเคยเจอเครื่องอ่าน DVD ที่มีปัญหาเหมือนกันอาการก็คล้ายๆแบบนี้

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706

หลังจากwirteเสร็จแล้วใส่แผ่นรีเครื่องแล้วอย่าลืมตั้งในbiosให้bootในcd driveก่อนเป็นอันดับแรกด้วยนะครับ แล้วพอถึงจอดำมีคำถามว่าถ้าคุณต้องการbootโดยcd หรือdvdให้กดปุ่มใดก็ได้ ก็ให้กดenterไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oolldjlloo : 13th June 2012 เมื่อ 07:10

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Windows 7 Ultimate เถื่อนๆนี่ ลงผ่านusb ได้แน่นอนครับ การลงวินโด้ไม่ยากถ้าหมั่นศึกษาทดลอง hdd ไดว์อ่านแผ่น แรม ลองเทสดู ปัญหาเส้นผมบังภูเขาในคอมมากมายครับค่อยๆแก้ไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prodjvirusscanful อ่านกระทู้
    - ผมเเนะนํานะ ลองโหลด Win7 ตัวอื่นมาลงดู ..

- ฟอร์เเมตฮาทดิส ทั้งลูกเลย

อาการนี้ผมเคยเป็น . .
    ฟอแมต HDD ทั้งลูกนี่คือ ทุกไดรฟเลยใช่ป่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้

หลังจากwirteเสร็จแล้วใส่แผ่นรีเครื่องแล้วอย่าลืมตั้งในbiosให้bootในcd driveก่อนเป็นอันดับแรกด้วยนะครับ แล้วพอถึงจอดำมีคำถามว่าถ้าคุณต้องการbootโดยcd หรือdvdให้กดปุ่มใดก็ได้ ก็ให้กดenterไปครับ
    เรื่งนี้พื้นฐานอยู่แล้วครับ ปัญหาของผมมันอยู่ถัดจากนี้ไป ในขั้นตอนการติดตั้งน่ะครับ Error Code 0x80075070 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    Windows 7 Ultimate เถื่อนๆนี่ ลงผ่านusb ได้แน่นอนครับ การลงวินโด้ไม่ยากถ้าหมั่นศึกษาทดลอง hdd ไดว์อ่านแผ่น แรม ลองเทสดู ปัญหาเส้นผมบังภูเขาในคอมมากมายครับค่อยๆแก้ไปครับ
    ขอบคุณครับ ไดร์อ่านแผ่นยังดีอยู่่ครับ เพราะแผ่นหนังแผ่นเพลงอย่างอื่นก็เล่นได้ปกติจนจบแผ่น DVD ก็ไม่น่าจะเน่าก็ซื้อใหม่มาไรท์โดยเฉพาะ แรมดูแล้วครับ ไม่น่ามีปัญหา ปัญหาเส้นผมบังภูเขา อันนี้หนักครับ ไม่ได้เปิดคอมมาเป็นอาทิตย์ละ ถ้าลองไปซื้อแผ่นปลอมมาลงอาจจะได้รู้ว่าปัญหามาจากใหนกันแน่ แต่ผมมันคนชอบทำอะไรยุ่งยาก อยากลองทำเอง หาประสบการณ์ แต่ตอนนี้ชักท้อละ ฮ่่า ฮ่า แผ่นเปล่าหมดไป 6 แผ่นละ พรุ่งนี้น่าจะได้ลองฟอแมต HDD ทั้งลูก เสียดายเกมแย่เลย

กล่าวขอบคุณ
    284
    แต่ทีผมคิดนะ เหมือนมันบอกว่าไฟล์สำหรับการติดตั้งไม่สมบูรณ์ เพราะผมได้ลองเอาข้อความแจ้งเตือนตอนเกิดปัญหาที่มันเออเร่อนั่นไปแปลในกูเกิ้ลดูละมันบอกแบบนี้ เฮ้อ

กล่าวขอบคุณ
    284
    ช่วยหน่อยคร๊าบ ลงวินโดว 7 ไม่สำเร็จ ติดตรงขั้นตอนที่ 2 Error Code 0x80070570

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ลอง check disk กับทำควาสะอาดแรมดูบ้างหรือยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลอง check disk กับทำควาสะอาดแรมดูบ้างหรือยังครับ
    เชคดิสก์ หมายความว่าไงครับ เชคอะไรยังไง ส่วนแรม ถอดมาเป่า ขัดถูหน้าสัมผัสด้วยยางลบหลายครั้งแล้วครับ 2 อาทิตย์ละ ยังลงวินโดวไม่จบ เฮ้อ ฮ่า ฮ่า เอิ๊ก

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ลองแบบนี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post649646
    http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post355559
    ในโปรแกรม hd tune ลองดูในช่อง heal ด้วยว่ามีแถบสีเหลืองหรือเปล่าครับ