ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443

Exclamation notebook ผมๆๆๆๆมันตายแล้วใช่ไหมครับ

คือตอนนี้ผมเล่นคอมอยู่ notebookเปิดไม่ติดครับ คือเหตุการณ์มีอยู่ว่า เครื่องผมมันติดแต่หน้าจอดำเครืองไฟติดแค่ช่องเดียวมันมี4ช่อง (ปกติติด2ช่อง) และมันไม่ตอบสนองอะไรเลยอะครับ ใครรู้บอกผมทีนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ท่านที่บอกว่าแกะ nb มาปัดฝุ่น แล้วเหลือน้อตเกินมาตัวหารูใส่ไม่ได้ใช่มะครับ

ผมก็นึกอยู่แล้ว ว่ากล้าเนอะ แกะออกมา ใส่กับไปได้ใช้งานได้ปกติ ก็โล่งใจด้วย

แต่ถ้าเป็นตัวเดียวกับตัวที่ท่านแกะออกมา แล้วสภาพเป็นแแบบนี้ ก็งานช้างแล้วละ ประกันหมดยัง แต่แกะมาแบบนี้คงหมดแล้วละ

ทางที่ดี ส่งช่างให้ผู้ชำนาญตรวจสอบดีก่าครับ ดีกว่าไปรื้อออกมาแก้ไขเอง เด่วไปกันใหญ่ครับ

ป ล ถ้าจะแก้ไขเอง ก็ควรทำแค่ ถอดแรมมาถูๆ แล้วใส่กับไปให้แน่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 9th September 2012 เมื่อ 01:26

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองถอดแบทออกแล้วเปิดเครื่องดู
    ลองถอดแรมออกมาทำความสะอาดดู
    ลองหาสายมาต่อภาพออกอีกจอดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ไม่ๆครับ คนละตัวอันนี้มันแบบผมลองหาในเน็ตเค้าบอกให้ถอดแรมออกและใส่ใหม่ผมลองถอดช่องสองดูปรากฎว่าได้ครับ และผมเลยลองเอาอันที่ใส่ช่องสองมาช่อง1ช่อง1มา2กลับไม่ได้ ผมเลยใส่ไว้ตัวเดียวแต่พอมาตอนเช้ามันกลับได้อะครับ2ตัว แต่พอเย็นมันไม่อ่านอะช่วยบอกผมที

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    แรมมันกะลังจะลงโลง ครับ ปล่อยมันไปที่ชอบๆ เหอะ อย่าไปรั้งมันไว้เลย หาซื้อมาใส่ใหม่ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    27
    แรมไม่เสียอะครับตอนนี้มันเปิดได้แล้วอะ ไม่รู้จะเป็นอีกตอนไหนหนนอ แต่ก็ขอบคุณทุกคนมากนะครับที่ช่วยผม

Tags for this Thread