ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 30

ขอคำปรึกษา หน่อยคับ......เครียดมากๆ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเสียบปลั๊ก คอม แล้วมันมีเสียง ไฟซ็อต (เหมือนจะเป็นตรง พาวเวอร์ซัพพลาย) ผมก็เลยรีบดึงปลั๊กออก
    จากนั้นผมก็มานั่งทำใจ..ซักพัก T_T แล้วก็ลองเสียบปลั๊กอีกที แล้วลองเปิด คอมดู ปรากฏว่า เปิดไม่ออกคับ T_T
    .....ผมจะถามว่า ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้นอกจาก ซัพพลาย จะพังแล้ว hardware ส่วนอื่นจะพังด้วยหรือเปล่าคับ.....กัวจังเลย .....เครียดจนนอนไม่หลับเลยคับ

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ดวงครับ ลองไปซื้อPSUตัวใหม่มาเปิดดูก่อน ถ้าเปิดได้ปกติไม่มีอะไรเสียก็โชดดีไป
    เป็นไปได้ที่ HDDจะเสียมากที่สุด ว่าแต่ใช้ของยี่ห้อไรครับPSUน่ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    เอ่อ....ผมจำไม่ได้คับว่ายี่ห้ออะไร....แต่ผมยังไม่ได้เปิดเครื่องนะคับ.....HDD จะมีโอกาสเสียจริงๆ เหรอคับ

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ทั้งหมดในเคส HDDมันเสียง่ายสุดน่ะครับ โดนกระทบกระเทือนหน่อยเดียวก็เสียได้เลย
    ลองเปลี่ยนPSUมาใส่ใหม่ดูครับ ถ้าไม่เสียก็โชดดีไป
    ของผมเคยPSUระเบิดมาแล้ว เปลี่ยนใหม่ไม่มีอะไรเสียเลยโชดดีจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอบคุณคับท่าน book0147.................................................สาธุ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    psu กลับบ้านเก่าแล้วมั้งครับ
    ส่วนตัวอื่นที่น่าห่วงที่สุดคงจะเป็นบอร์ดละมั้งครับส่วน HDD น่าเราเพิ่งจะเสียบปลั๊ก HDD มันยังไม่หมุนด้วยซ้ำโอกาสเสียจึงน่าจะน้อยอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอบคุณทั้งสองท่านคับ ตอนนี้ลองเช็คดูแล้ว...........นอกจาก PSU แล้วไม่มีอะไรเสียคับ
    แต่ต้องส่งเครม PSU ไป อีกนานกว่าจะได้คืน
    พอดีกำลังคิดไว้ว่า สิ้นเดือนนี้จะประกอบคอมใหม่ ซักหน่อย
    ไอ่เครื่องนี้มันคงน้อยใจ 555555.......ต้องอดใจหยุดเล่นเกมส์ไปชั้วคราว....(แค่คืนเดียวผมจะสิ้นใจแล้ว 5555)

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมเคยแค่เปิดๆเล่นอยู่ ควันฟุ้งออกมาจากพาวเวอร์เลยละ คะโม้ง ห้องเลย รมควัน แต่ไม่มีอะไรเสียเพราะ ตอนที่ควันโชยก็ยังเล่นได้อยู่ เลยชอตดาวจนเครื่องดับ 555ใจเย้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    คงไม่ได้ทำความสะอาดนานแล้วมั้งครับ สมัยก่อนผมเปิดคอมโหลดบิต ครึ่งปีกว่าๆได้ เปิดทุดวัน วันสุดท้ายปิดคอมเปิดใหม่ อาการเดียวกันเลยครับ
    สรุปคือขี้ฝุ่นเข้าไปเกาะตัวกันหนาเกินแล้วมันทำให้กระแสไฟมันไปลัดวงจรใน PSU ตอนนี้ช่องแรมผมพังไปแถวนึง ต้องซื้อเมนบอร์ดใหม่เลย เพราะไม่ชอบใช้ของพัง

แล้วก็มีการ์ดจอด้วย ตัวนี้เคยระเบิดไปอีกตัว เพราะขี้ฝุ่นไปเกาะเยอะเกินไป

เดี๋ยวนี้ผมใช้น้ำยาล้างแผงวงจร มาทำความสะอาดเดี๋ยวนี้ยังวิ่งดีอยู่ทำงานปรกติดี

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เสียบแล้วไฟแล่บที่จะพังมี2อย่างคือ
    1. PSU
    2. เมนบอร์ด

ส่วนสาเหตูที่ทำให้ HD พังง่ายคือ ไฟตก+ดับแล้วมาแบบกระทันหัน หรือไฟกระชาก

ส่วนที่จะเสียคือ
    1. Winddows
    2. HD

แยกแยะให้ถูกนะครับ จะได้สบายใจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ท่านคร้าบ ผมก็เคยมีอาการแบบท่านเลย จนผมต้องไปซื้อเพาเวอร์ซัพพลายใหม่เลย

แต่พอเปลี่ยนแล้วก็ไม่หาย สรุปไปดูปลั๊ก มันเก่าเกิน พอเปลี่ยนปลั๊กเท่านั้นหละ

ป่ะโธ๊ ..... หาย

แนะนำท่านลองไปดูที่ปลั๊กก่อนนะครับ มันมีรอยไหม้หรืออะไรบ้างหรือปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    ตัวอะไรเข้าไปเปล่า?
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB