ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

ขอวิธีล้างเครื่อง+ลง Window+ลงโปรแกรม หน่อยครับ(มือไหม่)

คือผมเป็น มือไหม่ หัดทำครับ ไม่รู้อะไรเลยแต่อยากทำดู
    ไม่รู้จะปรึกษาใครดีเลยลองมาที่นี้ดูครับ
    ช่วยบอกขอควรระวังด้วยนะครับ
    มีคลิปด้วยยิ่งดีเลย แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ
    สอนล้างคอม จนถึงเล่นได้เลยนะครับ
    ขอ window(สำหรับเล่นเกมส์)+โปรแกรมต่างๆ(เอาแค่สำคัญนะครับ) จะเอามาเล่นเกมส์
    จะลองทำโดยโปรแกรม VMware ดูครับ
    ถ้าได้ก็จะลองกับคอมผมเลย นี้คิดจะทำครั้งแรกเลยนะครับ
    ไปศึกษาหลายเว็ปแล้ว แต่ไม่แน่ใจยัง งง งง ก็ไม่ต้องละเอียดมากก็ได้ครับผมเข้าใจง่ายอยู่
    เยอะไปป่าวเรา

ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
    ถ้าวันนี้ไม่ทำแล้ววันไหนจะเป็น ^ ^
    555

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    Windows สำหรับเล่นเกม....
    Windows 7 Ultimate [แนะนำแบบดั้งเดิม ห้ามใช้แบบ Edition]

Driver LAN/Audio/ฯลฯ [ต้องไปโหลดในเว็บยี่ห้อ Mainboard ที่ใช้อยู่ครับ]
    Driver VGA [เปิด GPU-z ดูครับว่ารุ่นอะไร]

ถ้าวันนี้ไม่ทำแล้ววันไหนจะเป็น ^ ^

ผมว่าถ้าคุณพูดแบบนี้แล้ว อย่าทำใน vmware เลย
    Trying not to feel the same

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ทำให้คนไม่รู้เรื่องอย่างผม ไม่รู้เรื่องเข้าไปใหญ่ เลยครับผม ^^

แต่ก็ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ลง windows เดี่ยวนี้ง่ายมากๆ คลิกๆไม่กี่ step ก็จบแล้ว
    สิ่งที่ยังเป็นปัญหาอยู่คือเรื่องของ Driver แนะนำให้ไปโหลดมาให้ครบก่อน format หรือขี้เกียจอย่างน้อยก็โหลด driver LAN/WLAN มาก่อน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    แนะนำ ให้ไปหาคนที่เค้าเป็น ให้เค้าสอน มีอะไรถามครับ
    มาถามอย่างนี้ร้อยทั้งร้อยก็ทำไม่เป็นหรอก
    ยิ่งเป็นเพื่อนยิ่งดี มันจะตอบทุกข้อสงสัย
    เลี้ยงข้าว เลี้ยงอะไรเค้าซักมื้อ
    ลงวินโดว มันไม่ยาก แต่ที่ยากที่สุดคือ
    เมื่อมันมีปัญหาแล้ว นี่แหละมันจะยาก
    ไปดูตามเว็บก็เท่านั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuKy อ่านกระทู้
    ลง windows เดี่ยวนี้ง่ายมากๆ คลิกๆไม่กี่ step ก็จบแล้ว
    สิ่งที่ยังเป็นปัญหาอยู่คือเรื่องของ Driver แนะนำให้ไปโหลดมาให้ครบก่อน format หรือขี้เกียจอย่างน้อยก็โหลด driver LAN/WLAN มาก่อน
    แล้วมีแผ่นwindowsแล้วหรือยังลงง่ายๆๆลงวิน7นะง่ายมากแล้ว
    ไม่มีอะไรที่มีค่ามากกว่า...ขอบคุณ

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    Ghost ตัวเดียวจบ ง่ายด้วย สะดวกอีก เร็วด้วย ^^"
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ใช่ เห็นด้วยครับ gost ตัวเดียวจบ ไม้ต้องลงโปรเเกรมหลักเพิ่ม

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ลงวินโดไรอะ 7 ง่ายจะตาย แต่64 bit หาไดเวอร์ยาก

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ลง Windows ก็เหมือนลงเกมครับ ลงเกมไม่เป็น ก็ลง Windows ไม่ได้.......
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    8
    ขอบคุณมากครับลงได้นานละแต่ไม่ได้เข้ามาดู

ขอโทษทีนะครับ

ปิดกระทู้ ยังไงหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย surinpaok00 : 24th September 2012 เมื่อ 01:00

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ถ้าจะลงใน Vmware ต้องไปเพิ่ม Device CD/DVD Rom ในตัว Vmware แล้วให้มันมา Mapping กับ ตัว CD/DVD Rom ของ Host ซึ่งคุณอาจจะใช้ CD/DVD Rom จริงๆ หรืออาจจะเป็น Virtual Drive ก้ตามแต่ จากนั้น ก้ตั้งบูต ในVmware ให้อ่าจจากตัวที่เราเพิ่มเข้าไป จากนั้คุณจะลงจากแผ่น(กรณีใช้ Drive จริง)หรือจะ mount image ISO(กรณี ใช้ Virsual Drive) ก้ตามสะดวกครับผม

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    สั้นๆ ง่ายๆ ดูเเล้วทำตาม ครับ เมี๊ยว!!
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury