ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    384
    ได้รับคำขอบคุณ: 140

รบกวนถามเรืองแรมหน่อยครับ

คือว่ามีโน๊ตบุ๊คของ ลีนูโวอยู่เครื่องหนึ่งมันมีแรมอยู่8GB แต่พอเช็คแล้วนั้นมีใช้แค่2.GBกว่าๆเอง เลยลองโทรไปถามร้านเขาบอกว่าสามารถเปิดใช้ได้มากกว่านี้อีกอยู่แต่เขาไม่ได้บอกงะครับ

ส่วนกาดจอก็สามารถเปืดได้กาดจอของAMD ผมอยากรู้ว่ามันเปปิดยังไงงะครับ

แล้วทำไมแรมมีตั้ง8แต่ทำไมมันขึ้นสองงะครับ เครื่อง i7

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    windows อะไรคับ กี่ Bit
    Ram ถ้าจะให้เห็นเกิน 4GB ต้องเป็น Windows7 64bit
    ส่วนการเปิดการ์ดจอนี้ไม่เข้าใจคำถามคับ
    การ์ดจอส่วนใหญ่ถ้าติดมากับ Notebook มันก็ใช้ของมันเองอยู่แล้ว
    ลองใช้โปรแกรม Cpuz เช๊คดูนะคับ
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    384
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CaZuKa อ่านกระทู้
    windows อะไรคับ กี่ Bit
    Ram ถ้าจะให้เห็นเกิน 4GB ต้องเป็น Windows7 64bit
    ส่วนการเปิดการ์ดจอนี้ไม่เข้าใจคำถามคับ
    การ์ดจอส่วนใหญ่ถ้าติดมากับ Notebook มันก็ใช้ของมันเองอยู่แล้ว
    ลองใช้โปรแกรม Cpuz เช๊คดูนะคับ
    เอ่าต้อง64หรอครับคอมผมมันแค่32บิทเองไม่น่าล่ะๆ = =
    ส่วนกาดจอนะครับเห็นบอกว่า2GB มั้งครับ เหมือนกับกาดจอรุ่น จีฟอสงะครับที่ไปปรับโหมดกาจอได้งะครับให้กาดจอมันทำงานได้สูงสุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    หมายถึง Overclock ป่าว ถ้าใช่อยากไปปรับมันเลย ให้มันทำงานของมันเดิมๆอ่ะดีแล้ว

ยิ่งไปเร่งมันก็ยิ่งเสียเร็ว ขนาดของผมเอง PC ตั้งโต๊ะธรรมดายังไม่ปรับการ์ดจอเลย เสียบกับเมนบอร์ด

ลงไดว์เวอร์ก็เล่นได้แล้ว ใช้ได้นานๆ
    0000000000000000000000

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: