ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

ผมลบ User Account ไม่ได้อะครับช่วยหน่อย

พอดีวันนี้เผลอไปกดไรไม่รุ้มันเลยงอกมา User นึงเลยอยากลบแต่มันไม่มีให้ลบแบบที่คนอื่นสอนอะครับเลยอยากรุ้มันต้องทำไง
    ลองทำวิธีกด cmd บนรันก็ไม่ได้ งงมากมายเลยอะครับช่วยผมหน่อยเด้อ T^T

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ยังไงอะคับ จะเข้า ยูสเอคเค้าคอนโทรนหรอคับ ตอนนี้ มี 2 ยูส หรอ ถ้าจะลบ ยูส เอดมิน ทำไม่ได้นะ
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nowlll อ่านกระทู้
    ยังไงอะคับ จะเข้า ยูสเอคเค้าคอนโทรนหรอคับ ตอนนี้ มี 2 ยูส หรอ ถ้าจะลบ ยูส เอดมิน ทำไม่ได้นะ
    อ่าวหรอครับ ลบไม่ได้หรอครับเนี่ย - -*
    แต่ทำไมตัว User Account ของผมก็เป็น Admin ที่ใช้ยุจนปัจจุบันเนี่ยมันมีให้ Delete Account ละครับ
    แต่ตัวที่ผมไปงอกมันมาจากไหนไม่รุ้ทำไมมันลบไม่ได้หว่างงแท้ - -*
    ปล.ผู้รู้มาตอบผมหน่อยสิครับ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oReDCaRSo : 25th October 2012 เมื่อ 20:45

กล่าวขอบคุณ
    12
    ดันๆหน่อยนะครับช่วยมาตอบผมทีน้า T^T

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    admin ต้องมีอย่างน้อย 1 account ส่วนอันที่ลบไม่ได้น่าจะเป็น gust ลบไม่ได้แต่ disable ได้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ต้องไปตั้งค่า user ตัวใหม่ให้ไม่ใช่ admin ก่อนครับ ค่อยลบออก

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    admin ต้องมีอย่างน้อย 1 account ส่วนอันที่ลบไม่ได้น่าจะเป็น gust ลบไม่ได้แต่ disable ได้ครับ
    ใช่ครับผมมีตัว User ที่เป็น Admin ยุแล้วที่ใช้ยุปัจจุบันเนี่ยอันนึง
    แล้วก็มีตัว Quest ตัวนี้ผมไม่ว่าไรครับ
    แต่เมื่อวานเผลอไปกดไรไม่รุ้เลยงอกไอ้ตัวที่ถ่ายรูปมาให้อะครับเลยอยากรู้ว่าลบยังไง
    ปล.ถ้า disable มันจะเปนไงหรอครับแล้วทำยังไงหรอสอนผมทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobo8045 อ่านกระทู้
    ต้องไปตั้งค่า user ตัวใหม่ให้ไม่ใช่ admin ก่อนครับ ค่อยลบออก
    ตั้งยังไงครับสอนผมหน่อย T^T

กล่าวขอบคุณ
    12
    ไม่มีใครมาตอบผมเลยอะ T^T

กล่าวขอบคุณ
    12
    ขอดันหน่อยนะครับช่วยมาตอบผมที T^T

กล่าวขอบคุณ
    11
    control panel--->user account and....--->user accout---->manage another account
    จากนั้นคุณก้ไปเลือก account ที่ต้องการเปลี่ยนชนิด แล้วเปลี่ยนให้เป็น standard user แล้วค่อยไป remove ออกอิกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobo8045 อ่านกระทู้
    control panel--->user account and....--->user accout---->manage another account
    จากนั้นคุณก้ไปเลือก account ที่ต้องการเปลี่ยนชนิด แล้วเปลี่ยนให้เป็น standard user แล้วค่อยไป remove ออกอิกทีครับ

มันไม่มีให้เปลี่ยนนะครับแต่ตัวที่ผมใช้ประจำอะมีให้เปลี่ยนเป็น Standard user
    ผมงงจริงๆเลยว่าทำไมตัวที่งอกมาใหม่เนี่ยมันไม่มีให้ลบไม่มีให้เปลี่ยนเป็น Standard user
    เห้อท้อละ2วันละยังแก้ไม่ได้เลย T^T

กล่าวขอบคุณ
    11
    แสดงว่า account ที่ใช้ประจำนั่นละน่าจะเป็น อันที่ถูกเพิ่มเข้ามาในภายหลัง ในตอนที่ลงวินโดว์ อะนะ เพราะ ถ้าเป็นอันแรกเลยที่ส้รางขึ้นพร้อมตอนลงวินครั้งแรก มันจะเป็นสีเทา ไม่สามารถเปลี่ยน type ได้อะนะ ถ้าจะให้วิเคราะห์ ตอนแรก เค้าอาจจะ off มันเอาไว้ไม่ให้เห็น แต่คุณเกิดไปสะกิด on มันเข้า มันเลยโผล่ขึ้นมาละมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bobo8045 : 27th October 2012 เมื่อ 14:00

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    อันที่สองนี่มันทำให้ UAC หายไปไม่ใช่หรอครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    12
    แสดงว่า account ที่ใช้ประจำนั่นละน่าจะเป็น อันที่ถูกเพิ่มเข้ามาในภายหลัง ในตอนที่ลงวินโดว์ อะนะ เพราะ ถ้าเป็นอันแรกเลยที่ส้รางขึ้นพร้อมตอนลงวินครั้งแรก มันจะเป็นสีเทา ไม่สามารถเปลี่ยน type ได้อะนะ
    อ๋อครับ เห้อช่างน่าสงสารชีวิต 555+