ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079

(ภาค2) รบกวนด้วยครับ จนปัญญากับปัญหา Display Driver Stop Responding

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=151124

เนื่องจากผมได้ลองมาหมดทั้งเปลี่ยนกาจจอ AMD ตัวอื่นๆ ลงwindows ใหม่ ลงไดวเวอร์เก่า+ใหม่

สุดท้ายผมลองเอาพัดลม จ่อเปิดเบอร์ 3 เป่ากระจาย ผลที่ได้ก็ยังขึ้น

ขึ้นแบบนี้เหมือนเดิมสาเหตุเกิดจากอะไรอีกครับเนี่ย RAM+PSU+MB+CPU ผมจะเลิกใช้AMD ตลอดชีวิตแล้วครับเนี่ยถ้าไม่มีทางแก้ไขจรืงๆ เวลาเล่นเกมเป็นเกือบทุกเกมเลย PC offline ความร้อนผมก็เอาพัดลมBIG SIZE เป่าเบอร์3 และน่ะยังเป็นอีกเห้ออออ

ตอนนี้ผมย้ายเคสมาไว้ข้างเตียงแล้วครับอัดพัดลมเป่าก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 13th December 2012 เมื่อ 16:13

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 334
    ลงไดร์เวอร์การ์ดเจอใหม่ดูครับ ผมก็เคยเป็นลงใหม่ทีหายเลย

ป.ล.แนะนำถ้าอยากให้คอมหายร้อนไปซื้อ พัดติด case มาติดสิครับ แค่ 4 ตัวนี้ก็ระบายความร้อนขั้นเทพแล้ว 2 ตัวเป่า อีก 2 ตัวดูอากาศออก
    นับหนึ่งใหม่ดีกว่า ฝากตัวด้วยครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองส่งการ์ดจอเครมดูครับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ของผมเคยเจอแบบนี้ครั้งนึงน่ะ ผมแก้โดยการโหลดไดร์เวอร์มาติดใหม่ ไม่ก็ลดเวอร์ชั่นจากที่ติดอันสูงสุดลดลงมานิดนึง

ป.ล. ของผมที่เจอเป็นค่ายเขียวน่ะ ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้วปัญานี้หมดไปและ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ย้ายเคสมาไว้ข้างเตียงและเอาพัดลมจ่อ ไม่ค่อยเกิดอาการนี้ล่ะครับ มีบ้างบางครั้ง1-2ครั้ง PSU+ความร้อนผมหรือป่าวหว่า ผมใช้riadmax 730W เพิ่งใช้มา7-8เดือนเองครับไม่รุ้ถึง 1 ปีหรือยัง